• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

Garbi

có ai biết làm sao bỏ cái "íntall program into the default íntallation folder" ko , nó toàn bị mờ,mặc định cài vào máy,mà ko biết làm sao bỏ nó đi được, mà cài ct thì toàn báo ko thành công :(

apolon

theo kinh nghiệm của minh thi win xp sp2 không ảnh hưởng tới SYNC hết đâu, môi khi kết nối ban nên máy được kết nối tốt hay chưa, sau đó bât ASync cho nó tu do máy là được thôi

dcn488

Sau khi mình format lai thẻ thì ppc vẫn nhận và mọi chuyện đã trở lại bình thường. Tuy nhiên vấn đề là mình lo hiện tượng này có thể lập lại và sẽ kéo theo rất nhiều phiền phức về dữ liệu. Vì mình kô rành nhiều về chuyện này, nên mong các Mod và Bro kỹ thuật viên giải thích cụ thể hơn, lỗi do thẻ hay do máy để mình có thể đi sửa chữa kịp. Xin cảm ơn.
Muốn chắc ăn thì bạn nên sao lưu những dữ liệu quan trong vào pc ,khi có sự cố thì mình đã có bản dự phòng. Đa số là do thẻ dỏm thôi, lần sau nhấn thank là được rồi nha bạn. Chúc bạn vui

hungvndc

Tôi dùng activeSync 4.1 kết nối PC win XP Sp2 với con Atom WM2005 qua bluetooth mãi mà không được. Không làm sao đặt cho công COM của PC và PCC cùng số với nhau được. Bác nào có kinh nghiệm xin hướng dẫn với ạ

XuanTruong

Super V.I.P
Tôi dùng activeSync 4.1 kết nối PC win XP Sp2 với con Atom WM2005 qua bluetooth mãi mà không được. Không làm sao đặt cho công COM của PC và PCC cùng số với nhau được. Bác nào có kinh nghiệm xin hướng dẫn với ạ

ActiveSync chỉ cho phép kết nối giữa PC và PPC bằng cáp mà thôi! không hỗ trợ kết nối qua Bluetooth, hồng ngoại và cả wireless đâu. Mình đã thử rồi! Chúc vui!

hungvndc

ActiveSync chỉ cho phép kết nối giữa PC và PPC bằng cáp mà thôi! không hỗ trợ kết nối qua Bluetooth, hồng ngoại và cả wireless đâu. Mình đã thử rồi! Chúc vui!

Thật vậy hả bác? Sao tôi thấy phần HELP của nó hướng dẫn như dưới đây:

Microsoft ActiveSync Help

Connect to ActiveSync using BluetoothUse a Bluetooth connection to quickly create a direct connection between your mobile device and desktop computer. This method can be an advantage when switching between multiple devices because there are no cables or adapters to change.
.....

Nghĩa là sao nhỉ? Cả ActiveSync trên PPC cũng có mục connect via bluetooth nữa chứ.
Làm tôi hí hửng mua cổng bluetooth về tưởng phen này khỏi phải lo dây ngắn:(

XuanTruong

Super V.I.P
Thật vậy hả bác? Sao tôi thấy phần HELP của nó hướng dẫn như dưới đây:

Microsoft ActiveSync Help

Connect to ActiveSync using BluetoothUse a Bluetooth connection to quickly create a direct connection between your mobile device and desktop computer. This method can be an advantage when switching between multiple devices because there are no cables or adapters to change.
.....

Nghĩa là sao nhỉ? Cả ActiveSync trên PPC cũng có mục connect via bluetooth nữa chứ.
Làm tôi hí hửng mua cổng bluetooth về tưởng phen này khỏi phải lo dây ngắn:(

Thì đúng là như vậy! Nhưng Mình đã thử mọi cách vẫn không ActiveSync được qua giao tiếp Bluetooth, cả Wireless cũng vậy."Mình có Card wireless gắn trên PC" khi giao tiếp bằng wireless thì chỉ đơn thuần là truy cập net được thôi, còn đồng bộ hóa như ActiveSync thì không được??? Giao tiếp bằng Bluetooth thì phải dùng phần mềm đi kèm theo và chia sẻ dữ liệu thông qua phần mềm đó! Chứ cũng không ActiveSync được???:-?:-?;;);;) Thân!:(

hungvndc

Thì đúng là như vậy! Nhưng Mình đã thử mọi cách vẫn không ActiveSync được qua giao tiếp Bluetooth, cả Wireless cũng vậy."Mình có Card wireless gắn trên PC" khi giao tiếp bằng wireless thì chỉ đơn thuần là truy cập net được thôi, còn đồng bộ hóa như ActiveSync thì không được??? Giao tiếp bằng Bluetooth thì phải dùng phần mềm đi kèm theo và chia sẻ dữ liệu thông qua phần mềm đó! Chứ cũng không ActiveSync được???:-?:-?;;);;) Thân!:(

Vậy có cách nào truy cập vào net thông qua kết nối bluetooth với PC được không bạn?

XuanTruong

Super V.I.P
Vậy có cách nào truy cập vào net thông qua kết nối bluetooth với PC được không bạn?

Cách này Mình làm cũng không được Bạn à!:-??:-??:-?? Mình cũng không biết tại sao nữa! Chúc Bạn vui!

NMLam

pác nào có bản "Media center device 6.1" - activesync dành cho Vista không, share cho em với, em không thể download từ microsoft dc, em không có quyền của người quản trị - đối với máy của cty em để khắc phục tình trạng máy cty em chưa dc validation >"<

binhhdda

Mình sau khi cài lại Win cho cái PC và cài lại Active sync 4.5 thì khi cắm PPC vào thì AS 4.5 không chạy mặc dù đã remove AS đi và cài lại vẫn không được. Có bác nào biết tư vấn mình với! Cám ơn nhiều!

TuanQuang

Mình sau khi cài lại Win cho cái PC và cài lại Active sync 4.5 thì khi cắm PPC vào thì AS 4.5 không chạy mặc dù đã remove AS đi và cài lại vẫn không được. Có bác nào biết tư vấn mình với! Cám ơn nhiều!

bạn nói rõ hơn đc ko? báo lỗi hay là cắm Cable vào vẫn thế, ko chay????nếu cắm cable vào ko chay thì bạn kiểm tra lại cable xem sao, tốt nhất bạn chụp cái ảnh lên để mọi ng xem cho cụ thể

binhhdda

Mình cắm cáp vào PC và PPC như trước đây thì Active sync 4.5 tự động chạy và đồng bộ PPC với PC, nhưng bây giờ A.S. không chạy nên không đồng bộ được. Cáp vẫn tốt vì Pc báo found new hardware và PPC có xạc điện.
Mong giúp đỡ! (mình không chụp được ảnh vì không biết cách)

TuanQuang

Mình cắm cáp vào PC và PPC như trước đây thì Active sync 4.5 tự động chạy và đồng bộ PPC với PC, nhưng bây giờ A.S. không chạy nên không đồng bộ được. Cáp vẫn tốt vì Pc báo found new hardware và PPC có xạc điện.
Mong giúp đỡ! (mình không chụp được ảnh vì không biết cách)

biểu hiện của bạn ko thể nói lên là cable còn tốt vì mình cũng đã gặp TH như bạn, nhưng khi thay dây sync khác thì mọi thứ lại tốt.
Bạn vừa cài lại WIn và AS 4.5 nên mình nghĩ lỗi có lẽ ko do PC và AS đc bạn ah. Theo mình bạn nên thử với cable khác xem sao nhé.

binhhdda

Mình đã xác định được nguyên nhân rồi đúng như bạn nói do cáp hỏng (phải dùng cái O2i của người khác cắm vào thì sync tốt). Không biết cáp của O2 trion có khó kiếm không nhỉ và giá bi nhiêu? Thanks

TuanQuang

Mình đã xác định được nguyên nhân rồi đúng như bạn nói do cáp hỏng (phải dùng cái O2i của người khác cắm vào thì sync tốt). Không biết cáp của O2 trion có khó kiếm không nhỉ và giá bi nhiêu? Thanks

cái dây sync này cũng dễ kiếm thôi bạn ah, hầu hết ở các hàng bán DTDD đều có, Để có thể mua đc dây Sync này bạn sang Box mua bán để hỏi thêm nhé

reco2007

cho mình hỏi sau khi sync xong thì có cách gì hiệu chỉnh các thứ như contact, tin nhắn, mail ko? mình dùng as 4.2, máy 02s !!! cám ơn!!!

binhhdda

Bạn Tuấn Quang cho hỏi thêm với: mình đã mua 1 cái cáp mới thử ở cửa hàng thì OK nhưng sáng nay tới cơ quan thử thì lại giống hôm qua. Active sync 4.5 không chạy và PC báo "found new hardware" chán quá không biết làm thế nào!

Thông tin thêm nhé! Mình theo hướng dẫn của cài đặt new hardware trên PC và khi PC đòi file nào mình chỉ tới chỗ đó và kết quả là cài đặt được. PPC và Pc đã nối được với nhau và vào được cả internet trên PPC nhưng lại thấy có hiện tương là giữa PC và PPC cứ đồng bộ mãi không dừng (biểu tượng 2 mũi tên mầu xanh cứ quay mãi) không biết làm gì bây giờ nhỉ? Mong bạn hưỡng dẫn tiếp!

Last edited by a moderator:

TuanQuang

cho mình hỏi sau khi sync xong thì có cách gì hiệu chỉnh các thứ như contact, tin nhắn, mail ko? mình dùng as 4.2, máy 02s !!! cám ơn!!!

bạn có thể dùng outlook Microsoft trên PC để chỉnh sửa.

TuanQuang

Bạn Tuấn Quang cho hỏi thêm với: mình đã mua 1 cái cáp mới thử ở cửa hàng thì OK nhưng sáng nay tới cơ quan thử thì lại giống hôm qua. Active sync 4.5 không chạy và PC báo "found new hardware" chán quá không biết làm thế nào!

Thông tin thêm nhé! Mình theo hướng dẫn của cài đặt new hardware trên PC và khi PC đòi file nào mình chỉ tới chỗ đó và kết quả là cài đặt được. PPC và Pc đã nối được với nhau và vào được cả internet trên PPC nhưng lại thấy có hiện tương là giữa PC và PPC cứ đồng bộ mãi không dừng (biểu tượng 2 mũi tên mầu xanh cứ quay mãi) không biết làm gì bây giờ nhỉ? Mong bạn hưỡng dẫn tiếp!

bạn đã thử cable tại cửa hàng như vậy cable của bạn là Ok. nhưng ko sync đc, có lẽ do lỗi của PC hoặc do lỗi của AS tốt nhất bạn nên Remove cái AS đang dùng đi, down lại bản 4.5 về cài lại, sau đó reset PC rồi sync lại, 99% là được

Status
Không mở trả lời sau này.