• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME CHO WISBAR ADVANCE

Status
Không mở trả lời sau này.

VUNHATVAN

Sao không bác nào trả lời em vậy, nhắn tin riêng cũng không được, pó tay. Bác nào biết tên cho em tên cũng được. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

VUNHATVAN

Đúng rồi đó bạn, nhưng link khó down quá, ngồi cả tiếng mà không được, mà hình như không có themes của WA2 thì phải, mình chỉ dùng WA2 thôi còn Angelia Jolie vẫn ở trên trang nhất rồi

hsoncd

Cài không được

VISTA POCKET 1.7 QVGA
Bộ theme Vista Pocket dành cho màn hình QVGA

Bạn à mình tải về cả bộ nhưng không biết cách nào cài được. mình dã cài WBA và WB2. Mong bạn và mọi người chỉ giúp. mình xài O2 mini

tht4388

Cho mình hỏi mình đang xài cái thêm Vista Pocket 1.7 QVGA với cái iLauncher,nhưng mè lúc đem cái iLauncher này ra màn hình Today nó cứ nằm ở trên đầu wài che mẩt mấy cái Date,Message,Wireless kéo nó xuống ko có đc,mình đã thử mọi cách gồi mà nó cứ cố định ở đó.có cách nào chỉnh các oder plugin lại ko?
Ò còn chiện này nữa làm sao để đổi cái icon Meter như Memory hay Battery của iLauncher vậy?Nó cứ hiện default làm mình ko đổi đc

Chỉnh sửa cuối:

tula2006

Bạn à mình tải về cả bộ nhưng không biết cách nào cài được. mình dã cài WBA và WB2. Mong bạn và mọi người chỉ giúp. mình xài O2 mini

Muôn dùng thì bác copy thư mục chứa themes đã giải nén theo link sau
\program files\Lakeridge\Wisbar Advance\Themes
sau đó bác vào setting của WA2 chọn ten themes mà bác đã cop vào ấn ok thế là đươc a,bác thử xem nhe
chúc vui!

O2xdaIIs

Thành thật xin lỗi các bạn nha, file gốc mình để trên Pc lỡ tay xóa đâu mất rồi :(( , để mình tìm lại rồi up lên sau nha.

hsoncd

Muôn dùng thì bác copy thư mục chứa themes đã giải nén theo link sau
\program files\Lakeridge\Wisbar Advance\Themes
sau đó bác vào setting của WA2 chọn ten themes mà bác đã cop vào ấn ok thế là đươc a,bác thử xem nhe
chúc vui!

Mình làm thử rồi nhưng không được bác ơi. Với lại như thế này thì bao nhiêu bộ nhớ cho đủ???

tanlinhub

Super V.I.P
Mình làm thử rồi nhưng không được bác ơi. Với lại như thế này thì bao nhiêu bộ nhớ cho đủ???

Về bộ theme của WA2, bạn cài vào đâu thì coppy vào thư mục theme trong đó. (mình cài vào Storage, nên coppy vào Storage/Lakeridge Software Wisbar Advance/Themes/...)
Còn WAD, phần mềm thì cài vào main để chạy cho nhanh, còn data có dung lượng lớn, nên coppy toàn bộ vào thẻ nhớ để set (mình coppy vào Storage Card/The mes/Desktop/...)

Chúc thành công

Chỉnh sửa cuối:

hsoncd

Các bác ai có cái hình có 3 nút để tạo dock Shutdown thì cho em xin với nhé!

tanlinhub

Super V.I.P
Các bác ai có cái hình có 3 nút để tạo dock Shutdown thì cho em xin với nhé!

Về softreset, tạo dock làm gì chạy cho chậm máy, bạn chỉ cần cài psShutXP (đã có trên diễn đàn) và coppy mấy cái hình đẹp thay thế cái skin default vào là OK ngay mà.

kipkip

Windows Vista Portable Edition Skinpack QVGA v1.0

Đã có skin riêng cho loại màn hình QVGA. Hình ảnh minh họa bộ Skin và Theme này, khá tuyệt vời.
Các bạn có thể bắt đầu Chúc vui.

Bác ơi cái này nó đòi pass để liên kết link

Vừa làm xong, coi như ra mắt cái :D cũng chưa cài WA2 vào máy nữa kia, anh em xài hộ cái :D hôm nọ làm xong mà không lưu lại, up lên host rồi xóa luôn nên nay mất công làm lại hic hic

bác ơi,cái bộ theme bác up lên http://www.4shared.com/file/5897455/f506033/WA2_Vista_pocket_QVGA.html sao em không thấy nữa nậy.Bác kiểm tra lại link hộ em cái

Last edited by a moderator:

THAMTUTU

Các bác có bác nào có hướng dẫn sử dụng WisbarA và WisbarD thì hướng dẫn link cho mình tải về với nhé. Link trước tải không được. Mình vào tải khi bấm vào down thì nó lại trở vtrang 4shared như củ giúp đỡ nhé. Lính mới sử dụng PPC nên còn kém lắm mong các bác thông cảm nhé

tula2006

Các bác có bác nào có hướng dẫn sử dụng WisbarA và WisbarD thì hướng dẫn link cho mình tải về với nhé. Link trước tải không được. Mình vào tải khi bấm vào down thì nó lại trở vtrang 4shared như củ giúp đỡ nhé. Lính mới sử dụng PPC nên còn kém lắm mong các bác thông cảm nhé

của bác đây a(khi mở bác chọn only read nhé)
http://www.4shared.com/file/6504633/213e7232/Hdsd_WAD.html
chúc vui!

hsoncd

Em cài cái theme JustAnotherVista_WAD-QVGA xong và load theme thì nó như thế này đây các bác thấy có bị như vậy không ạ? Em xem không thấy các Icon như tín hiệu sóng, loa, kết nối.... ở đâu cả??? BÁc nào có bản JustAnotherVista_WAD-QVGA xịn thì cho em xin đi nhé. Em cảm ơn!!!

tanlinhub

Super V.I.P
Em cài cái theme JustAnotherVista_WAD-QVGA xong và load theme thì nó như thế này đây các bác thấy có bị như vậy không ạ? Em xem không thấy các Icon như tín hiệu sóng, loa, kết nối.... ở đâu cả??? BÁc nào có bản JustAnotherVista_WAD-QVGA xịn thì cho em xin đi nhé. Em cảm ơn!!!

Đó là màn hình ban đầu, bạn phải tự làm lấy thôi, chẳng có bản nào là xịn, hoặc không xịn). Nếu bạn muốn coppy nguyên xi thì phải tìm được cả bộ (có cả file .skin), có hướng dẫn (cái nào cài vào đâu, coppy vào đâu...) thì mới "1 phát" ăn ngay được.

izepck

Đó là màn hình ban đầu, bạn phải tự làm lấy thôi, chẳng có bản nào là xịn, hoặc không xịn). Nếu bạn muốn coppy nguyên xi thì phải tìm được cả bộ (có cả file .skin), có hướng dẫn (cái nào cài vào đâu, coppy vào đâu...) thì mới "1 phát" ăn ngay được.
Vậy mod làm một bài đê , để anh em cùng sử dụng , chứ làm mãi không được !X-( :D

tanlinhub

Super V.I.P
Vậy mod làm một bài đê , để anh em cùng sử dụng , chứ làm mãi không được !X-( :D

Ơ hay, đã up bản Hướng dẫn sử dụng của bác Mèo Hoang ở TP. HCM lên rồi, thiết nghĩ là chưa có bản hướng dẫn nào cụ thể, tỷ mỷ và khoa học như bản này.

Bạn có thể tại đây

Chỉnh sửa cuối:

THAMTUTU

Bác even ơi làm ơn cho link tải Icon khác được không. Mình tảilink này của bác hoài mà chẳng được tí tẹo nào cả . Vô bấm Down thì nó lại quay vềnhu7 củ à .http://www.4shared.com/file/6888063/...ea2_32x32.html
còn đây là bài "Hướng dẫn sử dụng WISBAR ADVANCE DESKTOP VÀ WISBAR ADVANCE 2" của bạn caohungvn bên mobifuns.net bài viết rất hay và chi tiết
Link : http://www.4shared.com/file/6888801/...e_Desktop.html

Status
Không mở trả lời sau này.