• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme iPhone đẹp nhất từ trước tới nay đây!!!

bunrieucua

Tiện đà làm tới luôn phiên bản cột pin và sóng đẹp tuyệt này! Và mod lại scrollbar (thanh cuốn dọc) nhỏ màu trắng bên cạnh cho dễ nhìn hơn!

DOWNLOAD

Anh ơi,từ lần sau làm thêm anh cứ để 2 cái cột pin + sóng liền khung thế này luôn nè --> Đẹp + Full cột + Không bị lệch lạc gì cả.
Sở dĩ mọi người đòi anh làm 2 cột pin + sóng dạng nấc là vì ở 2 theme(trắng và đen) đầu tiên kia anh để khung viền giả nên khi xoay ngang màn hình sẽ mất khung giả đó + không full cột + 1 số máy dù để đứng thì cột pin cũng bị lệch(giữa pin và khung viền).Em góp ý thế thui.Mong là sẽ giúp ích cho anh trong nhiều sản phẩm chất lượng tiếp theo của anh.Em luôn là FAN của anh cũng như tất cả những theme mà anh "sản xuất".Thân ái đại ka:D

chanhkho1908

mình thik cái theme này

nhưng mình muốn mod cái button cho nó bóng bẩy 1 chút, mình dùng pts tạo dc 2 nút đó rồi nhưng ko biết mod vào ntn, ai đó chỉ dùm

Lúc ấn vào nút nó phát sáng ntn

bigboo

cho mình hỏi là convert icon sang .svg hoặc svgb ntn? và cỡ chuẩn là bao nhiêu?

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Anh ơi,từ lần sau làm thêm anh cứ để 2 cái cột pin + sóng liền khung thế này luôn nè --> Đẹp + Full cột + Không bị lệch lạc gì cả.
Sở dĩ mọi người đòi anh làm 2 cột pin + sóng dạng nấc là vì ở 2 theme(trắng và đen) đầu tiên kia anh để khung viền giả nên khi xoay ngang màn hình sẽ mất khung giả đó + không full cột + 1 số máy dù để đứng thì cột pin cũng bị lệch(giữa pin và khung viền).Em góp ý thế thui.Mong là sẽ giúp ích cho anh trong nhiều sản phẩm chất lượng tiếp theo của anh.Em luôn là FAN của anh cũng như tất cả những theme mà anh "sản xuất".Thân ái đại ka:D

OK, cảm ơn bạn đã ủng hộ. Mỗi cái có cái hay của nó vì để làm có cái vỏ giả đó phức tạp hơn và nó có ưu điểm là khi pin cạn thì vẫn có cái vỏ dễ nhìn hơn ko bị cụt!

mình thik cái theme này
nhưng mình muốn mod cái button cho nó bóng bẩy 1 chút, mình dùng pts tạo dc 2 nút đó rồi nhưng ko biết mod vào ntn, ai đó chỉ dùm

Lúc ấn vào nút nó phát sáng ntn

Bạn convert sang .png rồi thay đúng entry đó trong theme xem sao!

cho mình hỏi là convert icon sang .svg hoặc svgb ntn? và cỡ chuẩn là bao nhiêu?

convert sang .svg thì bạn google là có! Cỡ và chuẩn thì mình cũng không rõ.

tuanvu202

Do một số anh em yêu cầu nên mình đã phải tỉ mỉ để bỏ cái vỏ của quả pin đi và thay bằng cột pin, sóng mặc định cho những ai không thích dạng quả pin. Và mod lại scrollbar (thanh cuốn dọc) nhỏ màu trắng bên cạnh cho dễ nhìn hơn!

TẢI VỀ

a ơi làm cho e 1 cái như thế này nền trắng dc ko. E tjích cột pin và cột sóng đơn giản như thế. Thank a

q630666

Bác cho em hỏi cái Dự báo thời tiết của bác là pm nào thế ạ.Cái AccWheathe của em nó chỉ hiện lên 1 thời điểm.Không lên đc các ngày như bác.

deptraiketao_bn

Bác cho em hỏi cái Dự báo thời tiết của bác là pm nào thế ạ.Cái AccWheathe của em nó chỉ hiện lên 1 thời điểm.Không lên đc các ngày như bác.

SPB Weather .
Cái này nó chỉ có các thành phố lớn thôi. Còn AccuWeather nó chi tiết hơn

dominicpham

Tiện đà làm tới luôn phiên bản cột pin và sóng đẹp tuyệt này! Và mod lại scrollbar (thanh cuốn dọc) nhỏ màu trắng bên cạnh cho dễ nhìn hơn!

DOWNLOAD
Chỗ dòng chữ nhỏ nhỏ "Tk còn 107172vnd" là dùng pm gì vậy bạn? nó tự check tk???

Ntv_79

Không phải soft đó bạn à.
Phải để anh NTV trả lời xem là soft gì.
Mình cũng định hỏi xem soft đó là gì mà có người hỏi rùi thì đợi chủ thớt trả lời xem sao:D

Chính là nó đó bạn! Phần mềm hiển thị tài khoản trên hs, kể cả ở màn hình đứng cái VINAPHONE 107172 cũng là nó đấy (Không phải logo mạng đâu)! Có bản Việt hóa bên topic đó rồi thì phải!

bigboo

đang định up iOS lên nhưng hấy vẫn thiếu icon gốc ở máy + theme vẫn dính chữ tàu lúc hiện lên Installing cancelled :(
đang cần mấy cái icon này ai giúp mình với
Communities
Connected Home
Compass
MyMedia
RoadSync
HXPatcher
FileBrowser
Widgets :(
ai share mình add thêm nốt rồi up iOS lên cho :((

chanhkho1908

hix, mình lấy icon của theme ip4 cho vào theme N8 = phần mềm Change Icon Theme S60, cài vào máy xong thì tịt ngỏm, bật máy lên dc mỗi chữ Nokia rùi màn hình tắt phụt. đành đi flash lại :(( theme này nguy hiểm thật đấy

bunrieucua

hix, mình lấy icon của theme ip4 cho vào theme N8 = phần mềm Change Icon Theme S60, cài vào máy xong thì tịt ngỏm, bật máy lên dc mỗi chữ Nokia rùi màn hình tắt phụt. đành đi flash lại :(( theme này nguy hiểm thật đấy

Bạn dùng máy gì mà cài theme của N8?
Phải dùng máy sym^3 thì hãy cài theme dành cho N8 nhé.
Die máy như chơi đấy.

chanhkho1908

Bạn dùng máy gì mà cài theme của N8?
Phải dùng máy sym^3 thì hãy cài theme dành cho N8 nhé.
Die máy như chơi đấy.

theme N8 cho s60v5 mình vẫn xài,mọi lần thấy bộ icon của theme nào đẹp là mình chuyển bộ icon đó thay thế vào theme N8 đều cài dc ngon lành, còn thay vào theme ip4 kia thì máy die @@

2 nút Tùy Chọn và Trở về lúc xoay ngang màn hình thì ra nút khác
mình thik nút đó hơn,bạn nào fix lại hộ với