• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN DÀNH CHO QVGA & WQVGA

JongZiZi

AccuWeather là site thông tin thời tiết, rada... chứ chưa hẳn gọi là PM.

AnhPheCT

NEW • Paul Days ELFin HD2 Full Theme Optimized (QVGA)

NEW • Paul Days ELFin HD2 Full Theme Optimized (QVGA)

Skin mới cho QVGA với full weather fix.

Download:

Paul_Days_ELFin_HD2_Op_d_Theme

JongZiZi

Orange Manila 2D v2.0 QVGA

Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?mdehywjmjf0

Chỉnh sửa cuối:

longmax

Orange Manila 2D v2.0 sao mình dow về mình setup lên con touch pro 2 nhưng vào thì kô thấy mix Orange ở đâu hết áh tại mình mới sài nên kô rành lắm bạn nào bro chỉ dùm mình nhé thanx nhìu ném ném nun áh!!!!!!!!

AnhPheCT

Orange Manila 2D v2.0 sao mình dow về mình setup lên con touch pro 2 nhưng vào thì kô thấy mix Orange ở đâu hết áh tại mình mới sài nên kô rành lắm bạn nào bro chỉ dùm mình nhé thanx nhìu ném ném nun áh!!!!!!!!
Touch pro 2 màn hình thuộc WVGA/VGA (480x800) sử dụng Manila TouchFlo 3D hoặc HTC Sense làm sao cài cài Manila TouchFlo 2D QVGA/WQVGA (240x320 or 240x400) được mà Set với Up. Bạn ko chịu đọc kỷ. Con đó ko thuộc Box này!!

quangminha9

bác nào làm ơn chỉ mìn cài touchflo cho con samsung i780 đi,mình search hoài mà không thấy

quangminha9

con i780 vừa có key board và màn hình cảm ứng luôn mà anh? tại em thấy trên youtobe có mấy clip con i780 chạy tf giống con atom hồi trước em up rom của anh sonblack mà...

NhatToai

Super V.I.P
con i780 vừa có key board và màn hình cảm ứng luôn mà anh? tại em thấy trên youtobe có mấy clip con i780 chạy tf giống con atom hồi trước em up rom của anh sonblack mà...

File cài cho dòng máy này vẫn dùng chung như các loại khác,bạn cứ dùng bản 19b( for all Device),tuy nhiên nó cần phải có Skin để hiển thị cho đúng với chuẩn màn hình của SSi780(realVGA 96dpi) thì M2D mới chạy được,dòng này ít người dùng nên skin cũng cực hiếm.
Bản thân tôi cũng không dùng máy này nên trong khả năng sưu tầm có thể giúp bạn là:
1- Bạn qua Topic M2D cũ(có link trên bài 1 của Topic này)tải bản 19b về cài theo dúng trình tự.Có thể bỏ không cài vài file cho nhẹ máy như:Google Map,Opera,Youtube
2- Tải file theo link dưới bài về giải nén,chép tất cả các file bên trong folder vào thư mục Windows trên PPC.(nhớ vào settings/Today/Item tắt Touch Flo trước khi thực hiện công đoạn này)

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

duytrum444

mình có cái này lợm bên XDA.thấy hay về up cho các bạn xài thử.nếu bạn nào biết rồi thì thôi nha.
Đầu tiên nếu bạn là win 6.5 thì vô phần start\settings\personal\buttons đổi OK\close cho camera
bắt đầu
1.Bạn cài cái M2D_TodayPage 0.3.1 ở dưới.Sau đó vô programfiles\m2d_todaypage ấn và giữ m2dtp_loader.exe và send to start menu shortcut
2.Cài weatherpanel2010 và file dll tải ở đây và copy file dll vào programfiles\marsware\weatherpanel
3.down theme ở đây
4.Giải nén và copy cái thư mục weatherpanel vào trong thẻ nhớ (như thế này storage card\weatherpanel)
5.down cái WP font ở dưới.giải nén và copy 2 file font trong đó vào windows\fonts
6.down cái này
7.giải nén và copy vào trong Storage\weatherpanel\icons\manilla wp icons\large folder
8.mở m2dtp_config rồi vô tab window
9.đổi m2d widget thành weather.
10.ấn và giữ plugins box và add weather panel
11.và chỉnh các tọa độ X:0 Y:0 W:240 H:225 rồi apply,sau đó menu va thoát.
12.tắt m2d và ấn m2dtp_loader trong startmenu rồi mở lại m2d
13.trong tab weather của m2d ấn vào vá chỉnh như sau.
14.add new và kiếm nơi bạn muốn tải weather rồi ok.
15.ấn vào display tab và đổi theme thành manilla qvga,layout thành manilla5 day.wpl, và icon thành manilla wp icons.click update time và bỏ chọn auto cycle cities
Xong rồi đó.hưởng thành quả đi các bạn.nhìn rất giống TL3D lắm :p

các bạn dơn file m2d_todaypage về bỏ đuôi .7z rồi cài nha.

Chỉnh sửa cuối:

hoangengineer

các bạn cho mình hỏi mình dùng touch viva đã cài đặt đúng như hướng dẫn nhưg ko được cứ "Tap here to launch TF" là bị sao vậy :-/

NhatToai

Super V.I.P
các bạn cho mình hỏi mình dùng touch viva đã cài đặt đúng như hướng dẫn nhưg ko được cứ "Tap here to launch TF" là bị sao vậy :-/

Không rõ bạn đã cài cái gì....?Vì Touch Viva có sẵn M2D rồi mà.

hoangengineer

à mình cài M2DC để add theme rồi apply đó mà, theo như hướng dẫn bài cũ, ko bít mình đã làm sai ji vậy

NhatToai

Super V.I.P
à mình cài M2DC để add theme rồi apply đó mà, theo như hướng dẫn bài cũ, ko bít mình đã làm sai ji vậy

Có thể theme mà bạn dùng không thích hợp với version Manila trong ROM,Manila version cũ không có Today weather,cho nên khi dùng Theme bạn phải xem kỹ nó có thích hợp với manila trong máy hay không.

hoangengineer

cám ơn bạn. mình xem hình thì mấy theme mình tải ko có today weather :( lúc làm mình quên backup nên chắc mất lun theme mặc định oy. vậy nếu mình cài thêm bản manila mới hơn thì có dùng đc ko bạn, nếu đc bạn cho mình xin 1 bản với

cám ơn bạn. mình xem hình thì mấy theme mình tải ko có today weather :( lúc làm mình quên backup nên chắc mất lun theme mặc định oy. vậy nếu mình cài thêm bản manila mới hơn thì có dùng đc ko bạn, nếu đc bạn cho mình xin 1 bản với
Bạn đang dùng M2D v1.2 nên bạn tìm những skin dành cho M2D v1.2 nhé, còn đang dùng M2D v1.2 rồi thì không cài được bản M2D v2.0 mới hơn đâu... Bạn nên úp rom đã có sẵn M2D v2.0...