• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN DÀNH CHO QVGA & WQVGA

DucTrung

Tôi sử dụng HTC Touche 3G WM 6.1 cũng cài mãi mà chẳng được dự báo thời tiết trên Tab Today.
Nếu cài Touch3G WM6.5 ROM V32 (Core 21901) thì đạt yêu cầu này nhưng ngược lại ko vào đọc email Yahoo, Gmail được.
Có ai làm được chỉ giúp.

JongZiZi

M2D 2.0 QVGA White Theme by Betho180

attachment.php
attachment.php
attachment.php

• Tắt TouchFlo
  • Chép toàn bộ folder WhiteTheme vào Windows
  • Muốn có theme trắng và task bar như hình thì cài thêm file đính kèm trong link bên dưới

Mã:
http://www.4shared.com/file/H6EzgXdn..._by_betho.html

JongZiZi

M2D 2.0 QVGA Blu - fettoni

Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?zy0mtd5ut03

Chỉnh sửa cuối:

JongZiZi

M2D 2.0 QVGA Nature - fettoni

Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?nn2zwiai0mh

Chỉnh sửa cuối:

thanh_hp

Bạn ơi. Xem lại 2 link bị die rồi. Up lại cho mình với. Cảm ơn nhiều

AnhPheCT

Bạn ơi. Xem lại 2 link bị die rồi. Up lại cho mình với. Cảm ơn nhiều

Muốn hỏi link nào phải QUOTE bài viết đó chứ nói chung chung biết link nào mà cho!! Chủ đề này hàng trăm link cơ mà!!

JongZiZi

Fix rồi đấy bạn. Bạn ghi chung chung wá làm mò cả mấy fút. :D

Link này của mình nên ko sợ die đâu. :)

Bạn nhìn xem. Mình wậy banh cái máy mình nó ra vậy nè. Ngộ ghê. :D

Chỉnh sửa cuối:

Khuong

MÌnh cài bản M2D v2 cho con LG GM750 wwm6.5 của mình thì nó không hoạt động (đẫ cài M2DC và add xong thêm rồi )
Nếu mình cài bản đầy đủ thì nó hoạt động nhưng khi thay đổi the me khác thì nó chạy loạn xa lê vậy
không có thời tiết trên today mặc dù đã cài thêm file fix .
Các bác chỉ giúp!!!!!!!!!!!!!
Thanks

JongZiZi

Phần mềm chỉ 1 thao tác duy nhất:
Thay đổi softkey, wallpaper và thanh taskbar, tabbar trở nên trong suốt tuyệt đẹp.
Dành cho Manila 2.0 hoặc thấp hơn - W(VGA), W(QVGA)

Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?matymqwjjyz

mars_huce

Em đang dùng Atomlife đã cài M2D bản ALL DEVICES (VERSION 19b) update ngày 12/10/2008. Em thấy mấy cái theme có weather ngay màn hình today đẹp quá mà cài mãi ko được. Em đã thử cài thêm mấy bản Manila Home Weather updater ở đầu topic này nhưng ko được. Có cao thủ nào giúp em được không? Thanks!!!!!!!!!

NhatToai

Super V.I.P
Các bạn nghĩ sao về tấm hình này. Vừa mới test xong. :D

Đẹp đấy,cố gắng phát triển nhé.
Em đang dùng Atomlife đã cài M2D bản ALL DEVICES (VERSION 19b) update ngày 12/10/2008. Em thấy mấy cái theme có weather ngay màn hình today đẹp quá mà cài mãi ko được. Em đã thử cài thêm mấy bản Manila Home Weather updater ở đầu topic này nhưng ko được. Có cao thủ nào giúp em được không? Thanks!!!!!!!!!

Bản cài đó(19b all device) không có hiệu ứng weather today,hiệu ứng này chỉ có trên manila version 2.0.xxx thôi nhé.Bạn tìm trên topic cũ đấy.

mars_huce

Bản cài đó(19b all device) không có hiệu ứng weather today,hiệu ứng này chỉ có trên manila version 2.0.xxx thôi nhé.Bạn tìm trên topic cũ đấy.[/QUOTE]

Mình đã tìm trên topic cũ và cài bản manila version 2.0.1917.1723 (cái bản mà có sẵn theme hero ấy) và cài bản Manila Home Weather updater ở đầu topic này sau đó soft reset mà vẫn ko thấy thay đổi gì cả. Hay là phải có themes có weather home thì mới hiển thị được ah? Bạn giúp mình với.

JongZiZi

Bạn cho cái link mà bạn down bản 1917.1723 từ topic cũ.
Bạn chụp cái hình Home của bạn lên đây.
Rồi cuối cùng bạn xài ROM 6.1 hay 6.5
Ok rõ ràng để mình mò.

Vì theo mình biết Manila 2D để hiện Weather lên today chỉ dùng đc cho WM6.5

Nếu Manila bạn đang xài đã có sẵn trong ROM dùng bản Manila cũ (v0.x, v1.x ...) mà bạn cài đặt lên 2.0 thì sẽ ko hoạt động. :D

mars_huce

Bạn cho cái link mà bạn down bản 1917.1723 từ topic cũ.
Bạn chụp cái hình Home của bạn lên đây.
Rồi cuối cùng bạn xài ROM 6.1 hay 6.5
Ok rõ ràng để mình mò.

Vì theo mình biết Manila 2D để hiện Weather lên today chỉ dùng đc cho WM6.5

Nếu Manila bạn đang xài đã có sẵn trong ROM dùng bản Manila cũ (v0.x, v1.x ...) mà bạn cài đặt lên 2.0 thì sẽ ko hoạt động. :D
Có lẽ do mình đang dùng 6.1 rồi, cảm ơn bạn đã bảo cho mình biết là nó chỉ hoạt động trên 6.5 không thì mình tiếp tục mò đến ... tết mất :| Cài đi cài lại mỏi cả tay. Thôi đành nhìn ngắm vậy vì AL của mình dùng 6.1 đã chậm rồi nên ko muốn nâng lên 6.5 nữa. Dù sao cũng rất cảm ơn anh em đã giải đáp thắc mắc. Thank all!!!! =D>=D>=D>

meomun208

Cho mình hỏi con Phophet của mình đang chạy Wm6.1 Manila 2 rất nhanh, có điều ấn phím end thì ko về được màn hình home today, bác nào biết các khắc phục chỉ em với...

AnhPheCT

Cho mình hỏi con Phophet của mình đang chạy Wm6.1 Manila 2 rất nhanh, có điều ấn phím end thì ko về được màn hình home today, bác nào biết các khắc phục chỉ em với...
Phím End chỉ có tác dụng đóng nhanh ứng dụng hiện trở về ứng dụng trước nó. Cũng có thể ko thoát hẳn ứng dụng mà vẫn còn nằm trong task manager đấy! Bạn cũng có thể set các chức năng khác cho phím End mà!...!