• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme Window Phone với ICON độc đáo 1102

Status
Không mở trả lời sau này.

ace_hp7

Active Member
bản mới mình mod lại icon bluetooth ,restart ,shutdown ,quickrote,v_menu,rompatcher,maps,location,accel switch,phone switch,voice email,tạm thời thế đã :D ,m mới kím đc có mấy cái đấy thôi ,ai thiếu icon nào thì cmt để mình xem thử ,biết đâu lại có sẵn ,vì có nhiều app mình k cài nên k biết ,theme này mà full thì phê phải bít :O
http://www.mediafire.com/?p98s7hmekemozl6

Chỉnh sửa cuối:

dathat

Member
bản mới mình mod lại icon bluetooth ,restart ,shutdown ,quickrote,v_menu,rompatcher,maps,location,accel switch,phone switch,voice email,tạm thời thế đã :D ,m mới kím đc có mấy cái đấy thôi ,ai thiếu icon nào thì cmt để mình xem thử ,biết đâu lại có sẵn ,vì có nhiều app mình k cài nên k biết ,theme này mà full thì phê phải bít :O
Làm anh em cứ"khát nước". Ực...ực

tuyenka

theme này đc đó...Hiện tại thì thiếu icon của: Photos, converter, active note, access. setup, filebrowser, SW update, ovi sync, rompat, S-clearn, easykeylock :D... ko phải là thiếu mà là icon theme mặc định, ko đẹp bằng icon mod :D... bác kiếm thêm cái icon shmessenger nữa thì tốt :D

boy_online01

trên mạng còn có ông mod icon ntn mới nể :D ,ae làm thử nhé

Hay là mỗi thành viên tự chụp cái mặt của mình rồi đưa cho ace làm icon nhỉ :D? Ko sợ thiếu icon.

ThanhTungHT

Active Member
Hay là mỗi thành viên tự chụp cái mặt của mình rồi đưa cho ace làm icon nhỉ :D? Ko sợ thiếu icon.
Chụp thì phải cầm thêm đồ vật gì nữa như hình trên đóa,VD như cái Đồng hồ thì lên VinCom Hà Nội cầm đồng hồ chụp thì Theme mới đẹp :D

ace_hp7

Active Member
làm cái icon của Dayhand weather hay accu weather các bác căn hôm nào mưa to gió lớn kèm sấm sét nữa , đúng lúc sét đánh thì chụp >:),đảm bảo theme đẹp tuyệt vời ,Ovi nó chả mua gấp :)) =)) =))

haianhdt

Nói chung muốn làm 1 cái thêm của mình thì khó lắm với lại toàn đt cùi chụp không thể đẹp được.
Thanks bác vì theme lạ.

JohnyNguyen

Ý của Boy hay nè :))\-/ thích nhất mấy khoản ae cùng hợp tác làm chung mới vui :D:ar!
Nhưng tớ nghĩ cắt ảnh trên mạng ra chứ chụp ảnh mặt mình làm icon ae lại ko thích thì sao 8-}

Ý quên,theme này tớ mod full icon máy tớ lên gầb 13 Mb rồi @@ mỗi lần cài đi cài lại lâu rách việc,bung ra mà ném thẳng vào ổ E cho nhanh 8-x

ace_hp7

Active Member
nói cho vui thế thui chứ làm khó lắm ,ai k có điều kiện ,chụp = dt thì kêu k đẹp ,bác nào có điều kiện vác con KTS 12mp chụp ra cái hình nặng 2,3M mà convert cho nó co lại dạng icon 50k :-??

ace_hp7

Active Member
trông theme hoành tráng như vậy nhưng thật ra làm rất đơn giản , ae lên mạng tìm icon dạng này ,hoặc qua đây để tìm ,có nhiều kiểu lắm http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=824656 (sr vì mình dẫn link của 4rum # ,nhưng để ae tiện tìm kiếm)
sau khi có icon rồi ,các bạn xem size của icon là bn ,nếu nhỏ quá hoặc lớn quá thì các bạn mở = trình quản lý ảnh Microsoft Office Picture Manager có sẵn trong PC ,sau đó resize lại kích cỡ ảnh thành size 150x150 hoặc 200x200 là đc ,sau đó dùng dùng soft INKSCAPE mở file ảnh đó ra ,rồi save as dưới đuôi svg là đã có đc 1 icon mới ,nếu bộ icon mới nặng quá các bạn tìm soft convert svg thành svgb sẽ làm icon nhẹ đi ,sau đó set icon vào theme các bạn thích
ưu điểm của cách này là làm đc icon nhiều kiểu mới ,nhược điểm là theme sẽ rất nặng ,các bạn có thể tham khảo

tranlaptoan

Mở đầu tuần mới = 1 theme nặng ký về cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng ,1 theme quái nhất từ trc đến h icon chưa thấy trên thị trường , yêu cầu cấu hình máy : thẻ nhớ phải trống 11Mb =)) , tuy nhiên icon chỉ đi lượm nhặt chứ k phải nhà làm được nên mình chỉ set đc mỗi icon mặc định ,còn app thì thiếu nhiều ,cho nên theme này chỉ để đổi gió ,ae vác hết icon đã mod show lên trang nhất cho hawai :)) , dt sẽ k khác windows phone là mấy , người khác vô tình nhìn vào sẽ giật mình ;;)

AE THẤY ĐẸP THÌ THANKS NHIỆT TÌNH VÀ NẾU XẤU CHỦ THỚT SẴN SÀNG NHẬN GẠCH :D
Mấy công mà ko làm full luôn. :D

Last edited by a moderator:

ace_hp7

Active Member
mình dùng ít app nên mod có khoảng 50 ,60 icon cả app cả mặc định ,cũng tạm hài lòng rồi ,còn ai dùng nhiều app mà còn thiếu icon app nào thì ghi ra giúp mình (có thêm uid nữa thì tốt) ,để mình đỡ mất công tìm ,lúc làm sẽ nhanh hơn ,mình sẽ cố mod nếu k full đc thì cũng tương đối ,vì icon kiểu này khó tìm ,thường nó chỉ có cho icon mặc định settings,file manager ,music ,contact ...

boy_online01

Em đùa tí thôi chứ chả dám post cái mẹt mình lên mạng đâu ợ :D

Khoe tí:

* Ẩn thanh cuộn
* Ẩn kí hiệu 3G chế độ chờ (only phone have 3G). Lúc nào kết nối mạng thì nó lại hiện 3G bình thường.
* Ẩn cục pin
* Ẩn cột sóng
* Ẩn cột pin
Bác nào thích ko?

http://www.mediafire.com/?v3rv2yj5rf69a33

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
cái này bên trong menu hả boy
@@ má ơi cái avatar của boy,như kiểu thôi miên ấy ,hjk :O

ace_hp7

Active Member
Ý của Boy hay nè :))\-/ thích nhất mấy khoản ae cùng hợp tác làm chung mới vui :D:ar!
Nhưng tớ nghĩ cắt ảnh trên mạng ra chứ chụp ảnh mặt mình làm icon ae lại ko thích thì sao 8-}

Ý quên,theme này tớ mod full icon máy tớ lên gầb 13 Mb rồi @@ mỗi lần cài đi cài lại lâu rách việc,bung ra mà ném thẳng vào ổ E cho nhanh 8-x
Johny có bản full rồi à ,post cho ae ngó cái ;;)

boy_online01

cái này bên trong menu hả boy
@@ má ơi cái avatar của boy,như kiểu thôi miên ấy ,hjk :O

Ừ, menu bình thường thôi :D. Mạng lởm quá ko up đc luôn cái themes :|, thi thoảng đổi avatar cho mới mẻ tí :D

Status
Không mở trả lời sau này.