• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme Window Phone với ICON độc đáo 1102

Status
Không mở trả lời sau này.

JohnyNguyen

mình dùng ít app nên mod có khoảng 50 ,60 icon cả app cả mặc định ,cũng tạm hài lòng rồi ,còn ai dùng nhiều app mà còn thiếu icon app nào thì ghi ra giúp mình (có thêm uid nữa thì tốt) ,để mình đỡ mất công tìm ,lúc làm sẽ nhanh hơn ,mình sẽ cố mod nếu k full đc thì cũng tương đối ,vì icon kiểu này khó tìm ,thường nó chỉ có cho icon mặc định settings,file manager ,music ,contact ...
Boy hay Đờ ra gon cài nhiều app thì UID Viewer liệt cái list UID ra file txt giúp ae đi kìa :p Chứ tớ cài ko nhiều đâu :))
Em đùa tí thôi chứ chả dám post cái mẹt mình lên mạng đâu ợ :D

Khoe tí:
* Ẩn thanh cuộn
* Ẩn kí hiệu 3G chế độ chờ (only phone have 3G). Lúc nào kết nối mạng thì nó lại hiện 3G bình thường.
* Ẩn cục pin
* Ẩn cột sóng
* Ẩn cột pin
Bác nào thích ko?
Ừ, menu bình thường thôi :D. Mạng lởm quá ko up đc luôn cái themes :|, thi thoảng đổi avatar cho mới mẻ tí :D
Chơi màu đen hết cả vạch pin sóng lẫn nền bgr thì tự nó như vậy hả boy :)) Share đi ae check với 8-}
Johny có bản full rồi à ,post cho ae ngó cái ;;)
Của tớ cũng tầm app như cậu thôi :p Tớ cài thêm RamBlow,Siêu dịch,Easy Keylock,Mobihex,VHDict ,soccerer Virtual Keyboard và Siêu chụp nữa là Full :))
Àh GPSP để chơi pokemon nữa 8-x

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
cái soft convert svg2svgb của tớ h k dùng đc nữa ,k convert svg sang svgb đc cho nó nhẹ ,cứ set icon kiểu này chắc theme lên 20M thì chết mất , ai convert đc icon từ svg sang svgb thì giúp cái ,mình send bộ icon này convert giúp mình đc k ,hay giới thiệu soft nào tốt tốt tí

boy_online01

Boy hay Đờ ra gon cài nhiều app thì UID Viewer liệt cái list UID ra file txt giúp ae đi kìa :p Chứ tớ cài ko nhiều đâu :))
Chơi màu đen hết cả vạch pin sóng lẫn nền bgr thì tự nó như vậy hả boy :)) Share đi ae check với 8-}
Của tớ cũng tầm app như cậu thôi :p Tớ cài thêm RamBlow,Siêu dịch,Easy Keylock,Mobihex,VHDict ,soccerer Virtual Keyboard và Siêu chụp nữa là Full :))
Àh GPSP để chơi pokemon nữa 8-x

Cột pin cột sóng nó trong suốt đấy chứ anh. Tại cái themes này nó vẫn còn vướng một ít nền gốc đen sì sì ở phần cột pin cột sóng nên thay cái background khác vào thì ko full :|. Khổ thế.
Xem UID em toàn dùng JBakTaskman, nó hiện icon + tên ứng dụng dễ xem hơn là cái UIDViewer, hiện mỗi tên soft + UID mà lại ko sắp xếp theo trật tự gì cả.
Ngày trước em cũng chơi GBA trên điện thoại nhưng chỉ sợ hỏng mấy cái nút, giờ bỏ rồi :D

cái soft convert svg2svgb của tớ h k dùng đc nữa ,k convert svg sang svgb đc cho nó nhẹ ,cứ set icon kiểu này chắc theme lên 20M thì chết mất , ai convert đc icon từ svg sang svgb thì giúp cái ,mình send bộ icon này convert giúp mình đc k ,hay giới thiệu soft nào tốt tốt tí
Thử xóa đi rồi tìm file gốc giải nén lại xem. Thỉnh thoảng mình cũng bị thế. Lúc đc lúc ko chứ ko phải hỏng..

http://www.mediafire.com/?v3rv2yj5rf69a33

Chỉnh sửa cuối:

0902123007

anh ơi cái nền nó đen mà hok trong suốt đc nhìn xấu wa ' anh có thể làm nó trong suốt thì hay!

ace_hp7

Active Member
m mới kiếm đc theme của ind190 ,cũng đep lắm ,trc cũng nhiều ng hỏi,còn theme winphone kẹt icon wa ,k tìm thêm đc cái nào ,mà cũng k ai đóng góp uid các soft giúp mình nên k làm full đc

http://www.mediafire.com/?rd266w1oi8ll4iq

b dùng inkscape với file svg với kích thước bao nhiêu vậy?mình vừa tìm ra cách thay icon ngay trong file jar,dùng file svg hay svgb cũng được nhưng khi cài đặt nó bị nhỏ icon hơn,k bít chỉnh size bao nhiêu nữa.mình dung inkscape mak k bít chỉnh size :(

JohnyNguyen

m mới kiếm đc theme của ind190 ,cũng đep lắm ,trc cũng nhiều ng hỏi,còn theme winphone kẹt icon wa ,k tìm thêm đc cái nào ,mà cũng k ai đóng góp uid các soft giúp mình nên k làm full đc
Ớh khoe hàng tý 8-} Thấy ae dùng Vmenu cũng quay lại dùng Vmenu vì để chữ size to thì menu 2x3 nhìn thô quá >"<
Dùng VMenu đổi gió vài bữa :))
Icon thì cắt trên mạng mà convert cũng nhiều cái đẹp mà :D Tớ dùng riêng cho mình nên cá nhân hóa cho ảnh của tớ vào =))

Boy Online nói:
Ngày trước em cũng chơi GBA trên điện thoại nhưng chỉ sợ hỏng mấy cái nút, giờ bỏ rồi :D
Chơi mạnh chứ,Pokemon chỉ dùng 2 ntú A là chủ yếu,nên đặt là phím Camera nấc 1 :D (khỏi lo hỏng nhá :p) Phím B dùng rất ít cho vào cái volume đi.còn Select,Start quá ít dùng thì chọt ngay trên màn hình \-/

Chỉnh sửa cuối:

AyTeeZ

h chỉ dùng soft đổi 2 bộ icon của 2 theme cho nhau là xong ,mình đang tìm thêm icon ,hiếm có khó tìm nên hơi vất vả :)
uk, mình dùng v_menu wen rùi ,thấy nhạy và tiết kiệm ram ,pin hơn V-home hay N_desk ,khoá phím đã có swipe locker mặc định ,thế là đủ :D
nếu icon metro thì lấy của theme shiny ấy,theme ấy khá full icon.a lấy mấy cái icon của cái theme w8 của ferari add vào cho đep.dạo này đang nghiên cứu làm theme android ics nên cũng ko để ý đến wp.

ace_hp7

Active Member
Ớh khoe hàng tý 8-} Thấy ae dùng Vmenu cũng quay lại dùng Vmenu vì để chữ size to thì menu 2x3 nhìn thô quá >"<
Dùng VMenu đổi gió vài bữa :))
Icon thì cắt trên mạng mà convert cũng nhiều cái đẹp mà :D Tớ dùng riêng cho mình nên cá nhân hóa cho ảnh của tớ vào =)).
theme của bạn lên bn Mb rùi :D ,hnay t còn mod đc quả pin sóng của V_menu ,nhìn hay fết :D

pin sóng của nó h ntn này

JohnyNguyen

@Ace : Mấy cái icon tớ tự làm hơi nặng nên lên 14,7 rồi =)) Xá gì so với cái thẻ nhớ của tó còn trống 1,2 Gb cơ mà :)) Phá chán xong bung ném thẳng vào thẻ nhớ cho nhanh 8-}
Mà cái link topic cậu đưa bên xda nhiều icon pack đẹp vãi lệ @@ Bảo sao nhìn Android đẹp thế :-ss Tại topic nó nằm chỗ hiểm quá,tớ vào chơi mấy lần mà ko để ý :)) Giờ thích lạ mắt thôi 8-} Nhìn mãi Anna tròn tròn nhàm rồi :p Mod lại cái iTheme của Vurain lại tý cho full cũng ok :D
Àh mod lại cái pin sóng của Vmenu cũng dễ mà :p Nhưng vạch pin của cậu bị mờ rồi kìa 8-}
Tớ sửa cả tên Vmenu thành biểu tượng Menu của Belle để ở phím phải cho đồng bộ luôn 8-| Đỡ nhấn nhầm lại vào Menu gốc :p

ace_hp7

Active Member
uh ,toàn icon khủng ,nhìn đẹp vãi ra ,nhất là mấy cái icon Iphone cách điệu ,nhưng mà h tớ ngại convert wa ,làm theme kiểu này nặng nhưng tớ để ý cái theme này 11M mà thao tác bấm vuốt còn nuột hơn cái theme metro loè loẹt có 4M tớ mod lúc trc ,chả hiểu sao :p

ace_hp7

Active Member
e nhớ e mod cả icon video vs Ovi rồi mà sao của bác vẫn còn icon Wp7 teal thể nhỷ :O

JohnyNguyen

Omg :-ss Sếp MinhThắng vừa mới test rồi xâu hàng luôn kìa :)) Vẫn còn Mục lưu trữ Ovi và Video chưa fix kìa ace :p

uh ,toàn icon khủng ,nhìn đẹp vãi ra ,nhất là mấy cái icon Iphone cách điệu ,nhưng mà h tớ ngại convert wa ,làm theme kiểu này nặng nhưng tớ để ý cái theme này 11M mà thao tác bấm vuốt còn nuột hơn cái theme metro loè loẹt có 4M tớ mod lúc trc ,chả hiểu sao :p
Của tớ gần 15 Mb dùng chả sao cả :D Kể cả Menu gốc :ar! Chắc do tớ cài cũng ko nhiều app nữa :p

Hqua chợt nghĩ sao ngoanrazor ko viết app giả lập Winphone mà dùng icon là ảnh Gif nhỉ :| Để nó động đậy đc thì .... 8-} Đừng hỏi :))

Pê ét : 2h 45 AC vs Barca kìa ae :D

a MinhThang làm kiểu j mak icon nó cách xa thế nhỉ?trông đẹp hẳn.e cài vào thì nó bị sít vào nhau là sao nhỉ?
p/s:cái wiget tìm kiếm thứ 2 ở hs có tên là j vậy a?

ace_hp7

Active Member
sao của e lại ntn ,bên trong Menu đấy ah,còn cái icon Photos trong Menu ,e làm đủ kiểu mà nó vẫn trơ trơ ,bác nào biết uid ới e 1 tiếng , ,e dùng CFW 26/9 cho 5530

Status
Không mở trả lời sau này.