• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme WVGA WinDroid v1 (Available) v2...

MrBeOaRT

1) KO phải ưu tiên ngoại hơn nội. mà nội ít ng` quan tâm + thực sự là nhờ ng` test thì chả ai nhận. chỉ muốn bản final và dùng
2) cái đồng hồ là widget của CHT 2.0 . KO phải đồng hồ sense
3) Đơn giản là install các file đã att . ko có cài đúng or sai :)

lungtung

đang vọc mấy hôm nay, cũng hay thật. wm mà nhìn vào tưởng android. Nhưng đang sưu tập thêm icon cho nó đủ bộ chưa nhiều cái nhìn chưa phù hợp với nhau ( mình cài nhiều phần mềm linh tinh ). Đồng hồ thì cái đồng hồ kim nó hiện ngay nhưng nhìn đơn giản quá, cậu kiếm xem cái nào cũng tông mầu đen nhưng ấn tượng hơn chút thì ngon vì mình thích để hẳn 1 màn hình lock hay 1 màn hình nào đó chỉ có 1 cái đồng hồ thật đẹp, thích đơn giản nhưng ấn tượng. Cái đồng hồ số thì mình cài vẫn chưa thấy hiện, không hiểu làm sai gì hay nó xung đột ở đâu đó. ( đã vào sense đặt widget đồng hồ nhưng không thấy nó lên) Cái widget thời tiết thì cài vào 1 cái là cả sense trang nào cũng hiện luôn

MrBeOaRT

đang vọc mấy hôm nay, cũng hay thật. wm mà nhìn vào tưởng android. Nhưng đang sưu tập thêm icon cho nó đủ bộ chưa nhiều cái nhìn chưa phù hợp với nhau ( mình cài nhiều phần mềm linh tinh ). Đồng hồ thì cái đồng hồ kim nó hiện ngay nhưng nhìn đơn giản quá, cậu kiếm xem cái nào cũng tông mầu đen nhưng ấn tượng hơn chút thì ngon vì mình thích để hẳn 1 màn hình lock hay 1 màn hình nào đó chỉ có 1 cái đồng hồ thật đẹp, thích đơn giản nhưng ấn tượng. Cái đồng hồ số thì mình cài vẫn chưa thấy hiện, không hiểu làm sai gì hay nó xung đột ở đâu đó. ( đã vào sense đặt widget đồng hồ nhưng không thấy nó lên) Cái widget thời tiết thì cài vào 1 cái là cả sense trang nào cũng hiện luôn

trang nao cũng hiện lên chắc là bạn để chế độ pin rồi . edit lại xem. lúc resize nó có ô PIN : đừng tick vào đó là dc

AN1000

Bạn có thể hướng dẫn kỹ ko?
tớ tải vế rồi nhưng ko bik cài vào máy cách nào cả?
Đang xài rom của Khoa Ha Omnia 2
Xin giúp đở

lungtung

Bạn có thể hướng dẫn kỹ ko?
tớ tải vế rồi nhưng ko bik cài vào máy cách nào cả?
Đang xài rom của Khoa Ha Omnia 2
Xin giúp đở
Toàn file cab thôi, bạn cứ cài lần lượt từng cái lên là được, rồi đặt chọn hình nền trong số hình mà tác giả đã đính kèm, lưu ý không để hình nền đen vì sẽ bị hòa vào cái taskbar android nên nhìn không thấy taskbar

garlic

Cài cho Samsung, cụ thể là B7610 đều ko được.. Đã cài thử trên ít nhất 4 Rom khác nhau nhưng hình ảnh đều bị lệch ko được như mong mún.. Bùn ghê.. Omnia 2 chắc cũng chung số phận..

hatnaf

Sao cái này mình cài vào, phần taskbar biểu tượng loa nó là 1 ô vuông đen thui, ko thấy hiển thị gì cả. với cái soft key nếu chọn mục start menu nó hiển thị đen thui à, giống như ko có icon cho mục đó vậy. có ai biết cách khắc phục lỗi này ko :(

MrBeOaRT

Sao cái này mình cài vào, phần taskbar biểu tượng loa nó là 1 ô vuông đen thui, ko thấy hiển thị gì cả. với cái soft key nếu chọn mục start menu nó hiển thị đen thui à, giống như ko có icon cho mục đó vậy. có ai biết cách khắc phục lỗi này ko :(

chưa ai gặp cái lỗi như bạn zz chụp screenshot màn hình để mình tìm cách fix

hatnaf

chưa ai gặp cái lỗi như bạn zz chụp screenshot màn hình để mình tìm cách fix

bác có cái soft chụp màn hình nào ngon ngon ko, cho e xin với. để e chụp rồi gửi lên :( . Theme đẹp mà bị lỗi này buồn ghê

Divinity

hầu như là mình cài đc hết trừ clock chưa thay đổi đc lần nào, mình cài cả widget CHT 2.0 clock, cả clock của chủ topic mà ko thấy gì khác cả nhỉ ??

hatnaf

Hic, sao chủ topic xóa mất rồi. thích mấy cái này lắm, chưa kịp down bản V3 nữa, đang xài V2 rất thích. Có mấy lỗi tính nhờ chủ topic fix dùm thì bác xóa hết rồi . bùn :(

ghone1990

Công nhận đẹp.Chắc MRbeo định sắp xếp lại ý mà.Nên del bài thôi.Chờ hoàn thiện.Giao diện Droid X rất đẹp.
Thích Theme có nhiều màu xanh lá mạ kiểu Android nhìn bắt mắt