• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme WVGA WinDroid v1 (Available) v2...

MrBeOaRT

mrlink(TT) + mrbeotp2 (XDA) + mrbeoart (pda) là nick của mình :) ^^. nick Devianart là MrBeO9X :p

Thời tiết có thể resize to nhỏ mà :D

Dao2nd

Bạn gom lại thế này dễ cho ae rùi, bạn up sang MF đc k vì trang hiện tại bắt đợi giữa 2 lần down sốt ruột muốn thử xem thế nào mà! Thanks!

onlyloveP990i

Tình Hình là thấy anh em than thở khó Download qá,mình cũng là nạn nhân khi lần Đầu Download bị lỗi,

Nên mình đã ráng đợi 600...giây để down về rồi UP lên MediaFire cho anh em, mình chỉ UP V4 (mới nhất) thui,anh em không bấm "Thanks" down về giải nén bị lỗi ráng chịu hihi (^o^)
Xwallpapers.rar ===>>>> ĐÂY Ạh
v4.rar ===>>>> VÀ ĐÂY .

(tất cả vì sự phát triển cộng đồng WinMo Vietnam )

MrBeOaRT

FILESEVER ko thể lỗi dc~
các bạn theo các bước sau

hatnaf

Sao minh dow hết các file V4 về rồi, cài theo thứ tự như bác chủ topic. nhưng sao chẳng ra dc giống như mấy cái hình review của bác chủ topic.

1: 4 cái biểu tượng trong 1 ô vuông của hình đầu tiên, e kiếm hoài chả thấy nó nằm đâu cả.
2: Phần music ko có kiểu nào giống như bác chủ, có thanh hiễn thị thời gian nằm ngang, toàn là số ko à.
3: cái lock D V4 e cài vào rồi, nhưng khi đưa ra lại là clock D của bản V2. sao kỳ zậy, trong khi hình của bác chủ là cái khác mà, nhìn đẹp hơn nhiều.
4: Và cuối cùng cái lock sreen, e khóa đủ các kiểu chẳng có cái nào có 2 mũi tên đi xuống và có chữ screen unlock cả .

Tổng kết lại, cài hết trơn chằng có cái nào giống hết. Hic hic....

P/S : e là newbie, ko biết đổi icon bằng cái icon change gì đó trong cái phần icon bác gửi kèm, bác chỉ giáo em với.

Rất mong dc chủ topic giúp đỡ. rất thích bản V4 này.

MrBeOaRT

Sao minh dow hết các file V4 về rồi, cài theo thứ tự như bác chủ topic. nhưng sao chẳng ra dc giống như mấy cái hình review của bác chủ topic.

1: 4 cái biểu tượng trong 1 ô vuông của hình đầu tiên, e kiếm hoài chả thấy nó nằm đâu cả.
2: Phần music ko có kiểu nào giống như bác chủ, có thanh hiễn thị thời gian nằm ngang, toàn là số ko à.
3: cái lock D V4 e cài vào rồi, nhưng khi đưa ra lại là clock D của bản V2. sao kỳ zậy, trong khi hình của bác chủ là cái khác mà, nhìn đẹp hơn nhiều.
4: Và cuối cùng cái lock sreen, e khóa đủ các kiểu chẳng có cái nào có 2 mũi tên đi xuống và có chữ screen unlock cả .

P/S : e là newbie, ko biết đổi icon bằng cái icon change gì đó trong cái phần icon bác gửi kèm, bác chỉ giáo em với.

chụp hình nền bạn lên cho mình xem dc ko o_O
CÁC lỗi của bạn bên XDA ko ai nói gì cả @_@"

maiyeuemnn

Link thì không lỗi nhưng nó bắt chờ 600s sau mới cho down file tiếp theo, mình thấy mấy cái file up lên mediafire mãi cũng có die đâu mà bác khó khăn thế không up lên đó cho AE đỡ mất công chờ?

MrBeOaRT

Link thì không lỗi nhưng nó bắt chờ 600s sau mới cho down file tiếp theo, mình thấy mấy cái file up lên mediafire mãi cũng có die đâu mà bác khó khăn thế không up lên đó cho AE đỡ mất công chờ?
oh i understand ~ ! i think i stuck with this site :( i paid 4.99$ and hope it faster ~ but it just only 4 me. not 4all T_____T"

Chỉnh sửa cuối:

onlyloveP990i

vậy là bác này ít lên mấy trang Web nước ngoài òi,bây giờ UP lên MediaFire thì nhiều anh cũng Up vào 1 trang nào đó,bạn bấm...thêm 1 lần nữa mới tới đc
MF,chứ UP trực tiếp như mình thì không nhiều người đâu.
Đơn Giản:là họ cũng cần phải có 1 nguồn thu lợi nào đó khi đã bỏ công ra làm những cái này mờ.cho nên họ UP lên những trang như vây(Fileserver,FileShare,.....)thì khi có 1000 lượt Down họ sẽ đc trang web đó trả cho 1 khoảng chi phí(ít hay nhiều tùy vào mỗi trang)
Cũng đúng thui,đâu ai làm không cho ai cái j đâu bạn,bạn cũng không mất tiền(chỉ tốn thời gian thui he he).nên đừng trách những người đó nha!

hatnaf

chụp hình nền bạn lên cho mình xem dc ko o_O
CÁC lỗi của bạn bên XDA ko ai nói gì cả @_@"

Bác có cái soft chụp màn hình nào dễ xài ko, cho e xin với. thanks,newbie mong dc giúp đỡ :( . nhìn ghiền quá mà cài chẳng ra

MrBeOaRT

Bác có cái soft chụp màn hình nào dễ xài ko, cho e xin với. thanks,newbie mong dc giúp đỡ :( . nhìn ghiền quá mà cài chẳng ra

bạn nên tập google cho quen đi @_@"

Sktool , Shakeandsave <<<< tìm nhé :)

karz47

sao cái ver2 mình chạy file softkeyv2fix.cab mà ko thấy thay đổi gì?Với lại bạn hướng dẫn mình set cái weather luôn nha.

/mình đang xài Miri rom

hatnaf

Đây là của e

Của e nó như thế này

Máy e là HD2 Tmobile, chạy rom ship. Bác chủ xem giúp e với :(. Nhân tiện cho e hỏi cái icon changer xài như thế nào ạ, làm sao thay icon dc, e chẳng hiểu xài thế nào. Thanks bác nhiều.

karz47

cái icon changer thì xài dễ.Copy hết tất cả các file,folder lúc unrar vào thẻ.Install xong thì bác chạy chương trình đó.Touch vào icon muốn change,xong chọn đường dẫn vào folder chứa icon mới cop.Chọn icon mới tương ứng.Vậy là xong.

/bạn làm tới đó còn hay.Mình cài file v4.cab vào thì chẵng thay đổi dc cái gì

MrBeOaRT

các bác mới dùng winmo à :| mình thấy toàn những câu hỏi rất tự nhiên .... winmo mà cứ hỏi thì có cả ngày .tự mày mò mới có cái hay của nó chứ o_O

Những bạn bảo cài vào ko có gì hiện ra thì mình bó tay zz.

@ hatnaf: mình sẽ up lại cái lockscreen cho bạn !

karz47

Thật sự là mình mới mua con HD2 cách đây có 1tháng thôi.Ngày xưa cũng có xài s620w nhưng cũng ko có vọc nhiều.Còn cái hd2 này từ lúc mới mua đến h toàn vọc game là chính thôi nên mới hỏi những câu hỏi mà theo bạn là "rất tự nhiên".Mình cài tất cả các file.cab của bạn vào(ver2) thì chỉ thấy có cái lockscreen,analog clock,taskbar.Còn cái softkey thì ko biết chỉnh như thế nào,weather cũng vậy.Mình cũng mày mò suốt đêm wa,cài rồi remove,chuyễn từ v2 sang v1 rồi đến v3 nhưng lần nào cũng ko giống như cái ss của bạn.Mong bạn hướng dẫn tụi mình(những người chưa rành về winmo) chi tiết một chút.Thanks bạn