• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THỦ THUẬT TRONG SỬ DỤNG SENSATION (UPDATE 7/9/2011)

các bác cho e hỏi ở HN có chỗ nào nhận lau bụi trong màn hình cảm ứng của Sen ko nhỉ? Máy e dùng bị bụi vào nhìn ngứa mắt quá :(
Bạn cứ mang ra các cửa hàng uy tín là được mà. Mà máy bạn nêu còn bào hành thì không nên bung máy, mất bảo hành đấy. Máy mình đang dùng có thấy bụi lọt vào trong đâu nhỉ.

phansyhai

máy e hết bảo hành rồi. search trên mạng thì rất nhiều máy Sensation bị bụi lọt vào màn cảm ứng :( e mang ra Hoàng Mobile ở Bà Triệu thì họ bảo tháo màn ra lau có rủi ro cao là hỏng màn cảm ứng luôn :(

máy e hết bảo hành rồi. search trên mạng thì rất nhiều máy Sensation bị bụi lọt vào màn cảm ứng :( e mang ra Hoàng Mobile ở Bà Triệu thì họ bảo tháo màn ra lau có rủi ro cao là hỏng màn cảm ứng luôn :(
Nếu bạn sợ thì đành sống chung với nó vậy thôi.

hobach9x

sensation chỉ nhắn tin được 80 ký tự

e mới mua 1 e sensation xách tay HQ.phần tin nhắn mặc định của máy chỉ dc 80 ký tự.quá 80 ký tự là nó tự động chuyển sang mms
e cũng đã cài thêm go sms pro nhưng cũng chỉ giới hạn ở 80 ký tự
e chuyển sang dùng handcent sms nhưng quá 80 ký tự là nó báo gửi 2sms
các bác giúp e với.Hboot của e 1.27.0000 nên e chưa S-off được.mấy link RECOVERY hay ROOT die hết nên e k làm j được:(:)(:)((
help meeeeeee :(:(

hobach9x

tks mod nhiều nhé
nhưng e hỏi hơi ngu 1 tí.e tưởng ROOT xong mới up room cook thoả mái chứ.hay là recovery xong cũng up dc room cook
e mới chuyển sang dùng adroid nên k biết~X(

AquaSta

Moderator
tks mod nhiều nhé
nhưng e hỏi hơi ngu 1 tí.e tưởng ROOT xong mới up room cook thoả mái chứ.hay là recovery xong cũng up dc room cook
e mới chuyển sang dùng adroid nên k biết~X(
Có recovey là up rom cook được rồi, ko cần root bạn ạ

hobach9x

mod ơi.e vừa down theo cái link mod gửi 1 file recovery-clockwork-5.0.2.0-pyramid.img
e đã cài vào thư mục gốc của thẻ nhớ.đưa về bootloader nhưng không thấy nó hiện ra cái " Do you want to start the update" như trong chỉ dẫn trên http://www.pdaviet.net/showthread.php?143225-huong-dan-s-off-recovery-root-super-cid-cho-sensation
tình trạng máy e hiện tại ntn.mong mod giúp đỡ thêm

AquaSta

Moderator
recovery-clockwork-5.0.2.0-pyramid.img cài qua fastboot bằng dòng lệnh fastboot flash recovery recovery-clockwork-5.0.2.0-pyramid.img

hobach9x

bác ơi hướng dẫn chi tiết cho e với.e làm mãi mà không được

e để file recovery-clockwork-5.0.2.0-pyramid.img ra thư mục gốc của thẻ nhớ r ạ

bác ơi hướng dẫn chi tiết cho e với.e làm mãi mà không được. e để file recovery-clockwork-5.0.2.0-pyramid.img ra thư mục gốc của thẻ nhớ r ạ
Bạn cài Recovery bằng RecoveryManager là đơn giản nhất. Cách thực hiện theo các bước bên dưới:

1. Tải RecoveryManager về.
2. Kết nối máy với PC ở chế độ Charge only (nhớ bật chế độ USB Debugging trên điện thoại trước nhé).
3. Chạy RecoveryManager, chọn Start, chọn Browser... đến file recovery-clockwork-5.0.2.0-pyramid.img trên PC.
4. Một bảng mã thiết bị hiện ra thì nhấn Done nhé.
5. Sau khi flash xong thì một bảng thông báo hiện ra thì bạn nhấn No.
6. Vào HBOOT -> Fastboot chọn Recovery để vào Recovery nhé.

hobach9x

cái này cần phải S-off đúng k ạ?
e làm như bác hướng dẫn đến bước 4 =>Done
sau đó nó về bootloader.RecoveryManager cứ waiting suốt.e chờ hơn nửa tiếng k thấy nó chạy thêm tí nào cả.huhuhu

cái này cần phải S-off đúng k ạ?
e làm như bác hướng dẫn đến bước 4 =>Done
sau đó nó về bootloader.RecoveryManager cứ waiting suốt.e chờ hơn nửa tiếng k thấy nó chạy thêm tí nào cả.huhuhu
Bạn đã bật chức năng USB Debugging trên điện thoại chưa vậy? Nếu không bật thì nó Waiting... mãi đấy. Cái này thì không cần S-OFF đâu nhé.

hobach9x

e chắc chắn đã bật USB Debugging rồi mà.e dùng RecoveryManager cứ đến bước chọn "DONE" thì nó cứ waiting suốt
trong lúc đấy e thử dùng thêm adb.bat nữa thì nó hiện ra cái này.chờ mãi mà nó vẫn như thế.huhuhu

:(:)(:)(:)((
e vừa unlock CID.liệu cái này có ảnh hưởng j không bác???

hobach9x

vẫn là locked bác ạ.cảm ơn các bác nhiệt tình với e quá.e cũng k hiểu sao nó lại ntn nữa.huhuhu

hobach9x

e đã unlock,recovery , super CID được rồi các bác ạ.e xin chân thành cảm ơn các bác rất nhiều
như vậy là e có thể up room thoả mái đúng không ạ
cho e hỏi thêm:e đang dùng 4.0.3 e muốn up xuống 2.3 có được không ạ.bác có room cook nào hay cho e xin linh với nhé.2.3 hay 4.0 đều được hết ạ
lúc nãy e có root theo bản su-2.3.6.3-efgh-signed.zip .máy đã báo thành công.e cài Root Explorer thì nó bảo chưa có super user
e vào lại bootloader thì chưa có super user thật.e phải làm như thế nào nữa ạ

Chỉnh sửa cuối:
e đã unlock,recovery , super CID được rồi các bác ạ.e xin chân thành cảm ơn các bác rất nhiều
như vậy là e có thể up room thoả mái đúng không ạ
cho e hỏi thêm:e đang dùng 4.0.3 e muốn up xuống 2.3 có được không ạ.bác có room cook nào hay cho e xin linh với nhé.2.3 hay 4.0 đều được hết ạ
lúc nãy e có root theo bản su-2.3.6.3-efgh-signed.zip .máy đã báo thành công.e cài Root Explorer thì nó bảo chưa có super user
e vào lại bootloader thì chưa có super user thật.e phải làm như thế nào nữa ạ
Nếu bạn chỉ Unlock Bootloader & S-OFF thì chưa có SuperCID đâu, phải qua một bước thay đổi CID gốc thành 11111111 (8 số 1) thì mới có SuperCID. Giờ máy bạn đã update lên ICS rồi thì chỉ úp được các bản ICS thôi. Còn về Root thì bạn tải file này về (SuperSU mới nhất), copy vào thẻ nhớ rồi vào Recovery flash như flash rom nhé.