• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THỦ THUẬT TRONG SỬ DỤNG SENSATION (UPDATE 7/9/2011)

hoanganh0611

bác ơi, cho e hỏi: e dùng rôt explorer nhưng ko biết truy cập vào thẻ nhớ kiểu j. E dùng phần mềm khác thỳ không copy được vào system/app, nó toàn báo lỗi : copy failed. thế là thế nào :(((

hoanganh0611

Còn lúc copy đc thỳ nó lại kêu htccamera.apk permission cannot be changed because the file system is ready only. em tg? cài đè lên đc chứ

ferick

bác ơi, cho e hỏi: e dùng rôt explorer nhưng ko biết truy cập vào thẻ nhớ kiểu j. E dùng phần mềm khác thỳ không copy được vào system/app, nó toàn báo lỗi : copy failed. thế là thế nào :(((

khi copy file vào hệ thống bạn phải đặt quyền ghi vào hệ thống mới copy đc. dùng rootexplorer có nút trắng bên trên ghi là r/w ấy, ấn vào đó mới copy đc.

hoanganh0611

thế nó ghi htccamera.apk permission cannot be changed because the file system is ready only thỳ xử lí ntn hả bác

venusian

Moderator
thế nó ghi htccamera.apk permission cannot be changed because the file system is ready only thỳ xử lí ntn hả bác

Ở trên góc của Root Explore có cái chứ R/W đấy. Ấn tay vào nó để cho nó chuyển thành R/O thì nó sẽ cho bạn quyền can thiệt hệ thống.

hoanganh0611

nó chỉ r/o ở thư mục gốc thôi, còn trong app thỳ ko thành r/o đc mà vẫn r/w. máy mig đã root rồi

hoanganh0611

:D, e đã down lại bản root ex khác và đã làm đc. Nhưng mà thấy hiệu quả mỗi chụp ảnh hay sao ấy, quay video 720p mà 10s chỉ có 5,67 mb là sao. Con s1 còn đc 17 mb

ancola66

Super V.I.P
:D, e đã down lại bản root ex khác và đã làm đc. Nhưng mà thấy hiệu quả mỗi chụp ảnh hay sao ấy, quay video 720p mà 10s chỉ có 5,67 mb là sao. Con s1 còn đc 17 mb
Sensation ghi bằng định dạng 3gp nên dung lượng nó nhỏ hơn.

nomobile

tình hình là e đang xài con htc xe, e đã up lên rom của thằng one x dc rùi, nhưng bị lỗi wifi và bluetooth, xin chỉ cách khắc phục, thank các bác nhiều

tình hình là e đang xài con htc xe, e đã up lên rom của thằng one x dc rùi, nhưng bị lỗi wifi và bluetooth, xin chỉ cách khắc phục, thank các bác nhiều
Hay bạn thử vào Recovery, Full Wipe và flash lại rom xem sao.

mautrung09

bạn oi sms time fix xài sao đó mình cài vào như không ah ko thay đổi được gì cả

Cee

bác ơi cho em hỏi với em dùng camera mod giờ vào mở lên nó toàn báo rất tiêc ứng dụng đã bị đóng giờ fix lỗi như nào hả bác ko thì mún về cam thường thì như thế nào ạ ....em đang dùng bản rom cook ARHD 6.6.5

Last edited by a moderator:
bác ơi cho em hỏi với em dùng camera mod giờ vào mở lên nó toàn báo rất tiêc ứng dụng đã bị đóng giờ fix lỗi như nào hả bác ko thì mún về cam thường thì như thế nào ạ ....em đang dùng bản rom cook ARHD 6.6.5
Factory Reset hay úp lại rom thôi bạn.

khong_co_ai

Active Member
Bác dinhtuandung nói đúng bạn nên reset lại, bạn vào recovery để wipe data/factory nếu bạn không muốn mất công úp lại rom

sobny

có bác nào có HTC stock IME vietnam cho ICS và sense 3.6 ko? Em flash file zip ở trang 1 toàn báo lỗi thôi. Em đang chạy ROM ARHD 6.6.7. Thanks

có bác nào có HTC stock IME vietnam cho ICS và sense 3.6 ko? Em flash file zip ở trang 1 toàn báo lỗi thôi. Em đang chạy ROM ARHD 6.6.7. Thanks
Nó báo lỗi gì vậy bạn? Install aborted hả? Nếu lỗi đó thì bạn flash đi flash lại nhiều lần hay tải lại file .zip rồi flash lại.

sobny

Sau khi flash zip, boot lại máy, vào trong là nó báo htc ime viet không thể khởi động. Không phải lỗi Install bác ạ.