• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THỦ THUẬT TRONG SỬ DỤNG SENSATION (UPDATE 7/9/2011)

chickenlynk

Hi các bro, hiện em đang dùng máy Sensation XE, tình hình là em cài rom Revolution 6.2.1 ICS 4.0.3, em gặp tinh trạng là một số file nhạc dang lossless ".flac" ko nghe dc >.< ko biết có ai bị như em ko ah?!
Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ giùm e với T_T

xuantung8282

Hi các bro, hiện em đang dùng máy Sensation XE, tình hình là em cài rom Revolution 6.2.1 ICS 4.0.3, em gặp tinh trạng là một số file nhạc dang lossless ".flac" ko nghe dc >.< ko biết có ai bị như em ko ah?!

mình cũng dang sen XE máy này trình nghe nhac không hỗ trợ nhạc lossless có đuôi flac hay APE, mà chỉ hỗ trợ lossless dạng WAV bạn muốn nghe trên trình duyệt mặc định để đc hỗ trợ beats audio thì chỉ còn cách convert các định dạng đó về định dang WAV bạn có thể thực hiện công việc này rất dễ dàng và nhanh chóng với pm jetAudio 8 ! thế là ok mình toàn dùng cách này!

Các bạn cho mình hỏi mình đang dùng Rom ADHD 6.2.1 Xe nhưng Music ko tìm thấy bài hát dù trong thẻ nhớ có bài hát,phần galary thì ko thấy ảnh đã chụp.Ko bít có bạn nào gặp trường hợp giống mình ko,xin chỉ cách khắc phục

hellmen

Các bạn cho mình hỏi mình đang dùng Rom ADHD 6.2.1 Xe nhưng Music ko tìm thấy bài hát dù trong thẻ nhớ có bài hát,phần galary thì ko thấy ảnh đã chụp.Ko bít có bạn nào gặp trường hợp giống mình ko,xin chỉ cách khắc phục

Mình cũng đang dùng đây nhưng đâu bị các lỗi như bạn nói nhỉ?!

SilverChick

Sao kì vậy nhỉ,mình up rom ADHD 6.2.1 Xe 2 lần nhưng vẫn bị ???.nhức đầu thật

bác cài firmware mới chưa, ARHD 6.2.1 yêu cầu firmware 3.12.401.2/102 RUU hoặc 3.24.401.1 & 3.25.401.101 RUU
có hướng dẫn trong topic của ARHD rùi mà bác.
cái 3.24.401.1 & 3.25.401.101 RUU chỉ tương thích với ARHD 6.2.1 thui bác nhé.

bác cài firmware mới chưa, ARHD 6.2.1 yêu cầu firmware 3.12.401.2/102 RUU hoặc 3.24.401.1 & 3.25.401.101 RUU
có hướng dẫn trong topic của ARHD rùi mà bác.
cái 3.24.401.1 & 3.25.401.101 RUU chỉ tương thích với ARHD 6.2.1 thui bác nhé.
mình cài firmware theo yêu cầu rồi bạn ah,bây h mình up lên 6.3.0 Xe + firmware 3.30.401.101 nhưng vẫn bị tình trạng trên.Bây h ko cài app từ sd card đc nũa,ko tìm thấy muc unknow source nằm đâu cả

SilverChick

bác dùng PowerAMP chơi đc hầu hết các định dạng nhạc hiện nay, bao gồm cả *.flac, ko cần fải convert nên giữ được chất lượng âm thanh tốt nhất. ngoài ra còn có Equalizer.
Download
bác cài PowerAMP Player.apk trước
sau đó cài PowerAMP Player.unlock.apk để unlock.

vina88

Cứu em với các Anh ơi. Hix hix (HTC sensation 4G_tmous)

Mấy hôm nay do em chán đời nên em đã lôi con Sen của em ra ngồi vọc. Mọi bước đều tốt đẹp cả, chỉ có tới bước up Rom là có problem. Giờ em úp rom máy vào bước mở máy rồi đứng luôn. Em up bản Rom Revolution_HD. Giờ khi mở máy nó hiên lên Logo Beatsaudio rồi đứng yên luôn. Mong rằng các bác giúp em với, em đang cần sữa gấp để chuẩn bị đi thi. Cám ơn các Bro nhiều.

DucLong

Super V.I.P
Mấy hôm nay do em chán đời nên em đã lôi con Sen của em ra ngồi vọc. Mọi bước đều tốt đẹp cả, chỉ có tới bước up Rom là có problem. Giờ em úp rom máy vào bước mở máy rồi đứng luôn. Em up bản Rom Revolution_HD. Giờ khi mở máy nó hiên lên Logo Beatsaudio rồi đứng yên luôn. Mong rằng các bác giúp em với, em đang cần sữa gấp để chuẩn bị đi thi. Cám ơn các Bro nhiều.
Bạn mô tả lại đã làm những gì trên con Sen của bạn, sau đó đưa máy về bootloader và ghi các thông số lên tôi sẽ giúp bạn khắc phục.

DucLong

Super V.I.P
các bác cho e hỏi cái camera mod có dùng đc cho sen xe ko vậy?
Camera Mod trên thư mục này là cho sen tuy nhiên bạn nên xem lại bản mod cho sen nào ví dụ sen 3.0 sen 3.5 hay bây giờ sen 4.0 cho ICS.
Nếu up sai dòng nó hỏng luôn camera.

xuantung8282

Camera Mod trên thư mục này là cho sen tuy nhiên bạn nên xem lại bản mod cho sen nào ví dụ sen 3.0 sen 3.5 hay bây giờ sen 4.0 cho ICS.
Nếu up sai dòng nó hỏng luôn camera.
Nghiêm trọng thế hở các bác, e tưởng up sai thì lại copy đè cái cũ lên thì nó lại như cũ?!

DucLong

Super V.I.P
Nghiêm trọng thế hở các bác, e tưởng up sai thì lại copy đè cái cũ lên thì nó lại như cũ?!
Bạn cài Root explorer xong truy cập vào hệ thống: system/app/HTC camera.apk
Copy file này ra thẻ nhớ xong cài camera mới vào nếu hoạt động tốt thì thôi nếu lỗi cài lại cái vừa copy ra là được.

xuantung8282

Bạn cài Root explorer xong truy cập vào hệ thống: system/app/HTC camera.apk
Copy file này ra thẻ nhớ xong cài camera mới vào nếu hoạt động tốt thì thôi nếu lỗi cài lại cái vừa copy ra là được.
bác có biết chỗ nào có cái cameraMOD cho ICS4.03-sense3.6 - sensatiom XE không cho e với thank bác rất nhiều!

ferick

bạn có up đúng FW ko, h vào recovery full wipe đi up lại xem sao.