• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THỦ THUẬT TRONG SỬ DỤNG SENSATION (UPDATE 7/9/2011)

hihihi113

các bác cho em hỏi có phần mềm hay cách nào để mở khóa màn hình bằng nút volume thay nút nguồn cho sen thường được ko ak? em mò mãi dùng đủ cách mà em tìm được trên mạng mà máy em ko thể nào dùng đc nút volume thay thế nút nguồn được. Trước đây khi đang là android 2.3.4 thì em dùng nolock mở rất ok,sau khi up lên 4.0 thì nó ko dùng được luôn :(

thequyett0809g

Xin hỏi cài rom cho Sensation thường

Mình mới mua Sensation thường. Hiện tại đang là 4.0.3 phiên bản HTCSense là 3.6
giờ mình muốn up rom ban đầu thì có làm đc k?
Nếu làm đc xin các bạn cho xin link hướng dẫn.
Cảm ơn mọi người.

Mình mới mua Sensation thường. Hiện tại đang là 4.0.3 phiên bản HTCSense là 3.6
giờ mình muốn up rom ban đầu thì có làm đc k?
Nếu làm đc xin các bạn cho xin link hướng dẫn.
Cảm ơn mọi người.
Bnaj vào HBOOT xem thông số HBOOT là bao nhiêu, đã S-OFF và Unlock chưa nhé. Nếu HBOOT là 1.27.0000 hay 1.29.0000 thì không về rom cũ được đâu.

thequyett0809g

Cám ơn bạn nhiều. Máy mình là 1.27.0000 . Bạn cho mình hỏi là tại sao lại k về đc ạ. Liệu có cách nào khác k?

Cám ơn bạn nhiều. Máy mình là 1.27.0000 . Bạn cho mình hỏi là tại sao lại k về đc ạ. Liệu có cách nào khác k?
Đơn giản vì chưa thể S-OFF được HBOOT 1.27 bằng Revolutionary nên không thể SuperCID nên không về được. Bạn kiểm tra trong HBOOT sẽ thấy vẫn là S-ON đó.

lnvlslble

Có bác nào bị tình trạng dùng 3G máy nóng, hao pin kinh khủng như e ko.? Hix, wifi thì ko có hiện tượng đó...

tinh_la_gi

Administrator
Có bác nào bị tình trạng dùng 3G máy nóng, hao pin kinh khủng như e ko.? Hix, wifi thì ko có hiện tượng đó...
Ko dùng thì off đi cho lành bạn à ...
Sau thời gian mặc định máy sẽ quét lại sóng 3G - chưa bàn đến 1 số ứng dụng chạy nền có khả năng kết nối và trao đổi dữ liệu đó chính là những nguyên nhân làm cho máy trở thành lò phản ứng ăn pin khi mở 3G ( Wifi cũng sẽ thế nếu sóng wifi yếu và bạn ở gần điểm chết của wifi)

hoangren

cÁC cao nhân cho em hỏi. em mới lấy 1 em Sensation bản hàn quốc có nhìn như chữ T ý.
Vấn đề của em là nó không cho có chế độ chọn mạng GSM hoặc 3G mà hiinh như là chỉ có Auto... ?
Thứ 2 là em check imei bằng *#06# thì không đc ?
Các bác giải thích giúp em với?

cÁC cao nhân cho em hỏi. em mới lấy 1 em Sensation bản hàn quốc có nhìn như chữ T ý.
Vấn đề của em là nó không cho có chế độ chọn mạng GSM hoặc 3G mà hiinh như là chỉ có Auto... ?
Thứ 2 là em check imei bằng *#06# thì không đc ?
Các bác giải thích giúp em với?
Bạn cho cái hình thì sẽ dễ hình dung hơn. Hình như máy bạn có logo chữ T ở nắp pin đúng không? Nếu đúng thì là của nhà mạng Testra của Úc. Hình dưới có phải không?

Telstra-launches-HTC-Sensation-The-ultimate-multimedia-smartphone.jpg

lnvlslble

Các bác cho e hỏi sao con Sen của e lai ko xem hình đc khi xoay ngang máy nhỉ.? Xoay ngang máy mà hình ko xoay đc, nhìn hình nhỏ khó chịu quá. Mặc dù hình trên PC là hình wide.

hienmx

Lỗi treo cuộc gọi đến trên HTC Sensation

Con HTC Sen của mình hàng T-Mobile. Thường xuyên bị lỗi treo cuộc gọi đến, khi có cuộc gọi đến bấm trả lời bình thường thì nghe tiếng bíp rất nhỏ kéo dài, ngoài ra ko nói hoặc nghe đc gì.Tắt đi để ng đó gọi lại thì nghe bt. Mình là môi giới nên thường xuyên nhận đt của khách hàng đặt lệnh nên rất bực vụ này.
Máy đang chạy phiên bản 4.0.3 ROM Android Revolution HD 6.7.0 XE by mike1986.
Kernel 3.0.16-v1.30.2 SebastianFM#1.
Baseband 11.69.3504.00P_11.22.3504.07_M.

Bác nào biết bệnh và cách chữa giúp mình phát. Thanks !
Buzz đc qua yahoo : ck_calvinklein_jean@yahoo.com.vn thì tốt nhé các pro.

Con HTC Sen của mình hàng T-Mobile. Thường xuyên bị lỗi treo cuộc gọi đến, khi có cuộc gọi đến bấm trả lời bình thường thì nghe tiếng bíp rất nhỏ kéo dài, ngoài ra ko nói hoặc nghe đc gì.Tắt đi để ng đó gọi lại thì nghe bt. Mình là môi giới nên thường xuyên nhận đt của khách hàng đặt lệnh nên rất bực vụ này.
Máy đang chạy phiên bản 4.0.3 ROM Android Revolution HD 6.7.0 XE by mike1986.
Kernel 3.0.16-v1.30.2 SebastianFM#1.
Baseband 11.69.3504.00P_11.22.3504.07_M.

Bác nào biết bệnh và cách chữa giúp mình phát. Thanks !
Bạn úp bản rom khác hay Ship Rom xem còn lỗi đó không nhé.

phansyhai

các bác cho e hỏi ở HN có chỗ nào nhận lau bụi trong màn hình cảm ứng của Sen ko nhỉ? Máy e dùng bị bụi vào nhìn ngứa mắt quá :(