• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN (100%) CHO P990i

bachletuyet

Vụ Icon thì duy nhất 1 cái Icon today (cái thằng đầu tiên ở màn hình chờ) là không đổi được vì file sem_default.r10 là file nhạy cảm, nó không có để sẵn đường dẫn đầy đủ z:\... mà để đường dẫn tương đối (không có z: trong đó) do vậy muốn sữa lại thì phải thay+thêm chuỗi ==> tiếp đến cập nhật lại mấy trăm cặp offset tương ứng ==> làm hơi bị phê, làm không khéo là FORMAT C: (file nhạy cảm mà)... Nên lười quá không dám làm cho các bạn (trước thay tiếng Việt mà phải format gần 10 lần rồi). Thôi quên cái thằng đầu tiên này đi bạn ơi, ngoài ra các icon khác đều có thể đổi (đổi z: trong các file .r10 tương ứng).

Còn "Từ Điển Anh Việt" và "Lịch Âm" thì phải bạn cài bản gốc vào trước, sau đó CHÉP ĐÈ files của mình vào để đổi giao diện.

hix hix phức tạp thiế nhở ,vậy ko đổi làm jì nữa cho nó nguy hiểm ,thực ra như vậy càng tốt em đỡ mất công biến máy lại thành iphone :D ,Vậy còn cái vụ lịch âm đó anh : anh cho em cái file cài gốc với ( còn cái từ điển anh việt gốc chính là bản anh mà em đã cài trước đây rùi đúng ko anh?)

doananhtai

hix hix phức tạp thiế nhở ,vậy ko đổi làm jì nữa cho nó nguy hiểm ,thực ra như vậy càng tốt em đỡ mất công biến máy lại thành iphone :D ,Vậy còn cái vụ lịch âm đó anh : anh cho em cái file cài gốc với ( còn cái từ điển anh việt gốc chính là bản anh mà em đã cài trước đây rùi đúng ko anh?)

LichAm đây. Nhưng nói trước chỉ dành cho P990i và phải cài vào bộ nhớ máy (cài vào thẻ nhớ thì không đọc được ngày tốt xấu, hướng dẫn và giới thiệu).

Thật ra bạn hoàn toàn có thể cài vào ổ D: nhưng sau đó phải move 2 file licham.jpg và LunarHelp.dat từ d:\resource\apps vào c:\resource\apps thì sẽ đọc được ngày tốt xấu, hướng dẫn và giới thiệu.

bachletuyet

cho em hỏi luôn :thực sự là em đang rất cần từ điển Trung-Việt (em học bên trung quốc mà ,đã tìm hiểu rất nhiều rồi nhưng thực sự kết quả đạt được ko như ý muốn chút nào ) anh có bộ nào ko cho em với

ngocdung6011

Mình hỏi một chút, nếu không muốn để Ngôn ngữ Tiếng Việt nữa thì làm thế nào. Gỡ bỏ ra được đúng không vì đó là pm đuôi *.sis? Pro nào đã làm thử cho em biết với ạ!?!

bachletuyet

Mình hỏi một chút, nếu không muốn để Ngôn ngữ Tiếng Việt nữa thì làm thế nào. Gỡ bỏ ra được đúng không vì đó là pm đuôi *.sis? Pro nào đã làm thử cho em biết với ạ!?!

bạn muốn chuyển lại tiếng anh thì vô phần ngôn ngữ đổi lại thành UK -English là được rồi mà ,nếu muốn xóa đi thì phải xóa hết những jì đã chép vô các ổ C và D sau đó khởi động lại máy là được ( phải cẩn thận kẻo xóa lỗi máy ) Thân!

Chỉnh sửa cuối:

bachletuyet

hix hix sao em hỏi mãi mấy ngày ùi mà vẫn chưa thấy anh trả lời nhỉ ,mỗi lần vô mà chẳng nhìn thấy câu trả lời đâu chỉ nhìn thấy câu hỏi của mình ở đó ,:(:(hix

CongVoi

Super V.I.P
cho em hỏi luôn :thực sự là em đang rất cần từ điển Trung-Việt (em học bên trung quốc mà ,đã tìm hiểu rất nhiều rồi nhưng thực sự kết quả đạt được ko như ý muốn chút nào ) anh có bộ nào ko cho em với

hix hix sao em hỏi mãi mấy ngày ùi mà vẫn chưa thấy anh trả lời nhỉ ,mỗi lần vô mà chẳng nhìn thấy câu trả lời đâu chỉ nhìn thấy câu hỏi của mình ở đó ,:(:(hix

Chưa có Từ điển đấy đâu bạn à.S60v3 mạnh như thế mà vẫn chưa có huống hồ UIQ mình.:|:|:|

bachletuyet

Chưa có Từ điển đấy đâu bạn à.S60v3 mạnh như thế mà vẫn chưa có huống hồ UIQ mình.:|:|:|

mong nó mau có sớm quá :( ,à mà ko bít giờ nếu cài cái bộ Fond tiếng trung vào thì có sao ko nhỉ :-/

CongVoi

Super V.I.P

mong nó mau có sớm quá :( ,à mà ko bít giờ nếu cài cái bộ Fond tiếng trung vào thì có sao ko nhỉ :-/

Muốn cài font tiếng Trung thì hãy xóa font tiếng việt trước đi đã.Rồi đổi qua UK English nhé.!!!

CongVoi

Super V.I.P
các bác ơi ! em giải nén cái file VN-FULL-AMERICA.....SIS ra nhưng không được.giúp em với

Bạn giải nén ra làm gì???File sis là đóng gọn lại cho mình dễ cài mà,bạn lại giải nén ra tất nhiên là kông được rồi.Bạn hacks ổ C đi rồi cài nguyên cái file sis đấy vào máy nhá!

rockmeout

Có thể nói là như vậy,vì cài Font tiếng Trung vào thì tiếng việt sẽ biến thành ô vuông !!

Em cũng gặp vấn đề tương tự với Tiếng Nhật. Đành phải hy sinh 1 trong 2. Về mặt kỹ thuật thì có thể liệu có khả năng nào dùng song song được không bác Cong voi? Em không đến nỗi mù kỹ thuật nhưng về vấn đề này thì pótay.com:( Hy vọng 1 ngày nào đó sẽ có bản tiếng Nhật cho SE...:(

CongVoi

Super V.I.P
Em cũng gặp vấn đề tương tự với Tiếng Nhật. Đành phải hy sinh 1 trong 2. Về mặt kỹ thuật thì có thể liệu có khả năng nào dùng song song được không bác Cong voi? Em không đến nỗi mù kỹ thuật nhưng về vấn đề này thì pótay.com:( Hy vọng 1 ngày nào đó sẽ có bản tiếng Nhật cho SE...:(

Đến giờ phút này thì hoàn toàn chưa có cách nào cả.Mình cũng đang tìm kiếm đây 8-|8-|

huyenbeo

khi cài gd tv vào mình vào phần lịch âm xem bình thường nhưng ngày tốt xấu,và giới thiệu chung,cách sử dụng thì thấy bị lỗi là unknown không xem được ngày tốt xấu,mình mới cài soft này,nên cũng không rõ là trước có xem được ngày tốt xấu+... không nữa,bạn nào biết vấn đề này chỉ dùm mình với.

Son_Do

Well-Known Member
Gói ngôn ngữ TV này không ảnh hưởng tới các phần mềm đã cài trong máy, máy của bạn bị như vậy có thể là do bạn cài phần mềm lịch âm trên thẻ nhớ nên bị lỗi, nếu đúng như vậy thì nó bị lỗi từ khi chưa cài TV cơ. Bạn bóc lịch âm ra và cài lại trên bộ nhớ máy sẽ hết thôi.
Chào bạn.

pnq090479

Cho mình hỏi với các Boro. Mình cài tiếng việt bản Beta2 kèm theo fonts cho con P990 thì bàn phím ảo của mình bị lỗi. Có ai biết chỉ giùm với!!!

CongVoi

Super V.I.P
khi cài gd tv vào mình vào phần lịch âm xem bình thường nhưng ngày tốt xấu,và giới thiệu chung,cách sử dụng thì thấy bị lỗi là unknown không xem được ngày tốt xấu,mình mới cài soft này,nên cũng không rõ là trước có xem được ngày tốt xấu+... không nữa,bạn nào biết vấn đề này chỉ dùm mình với.

Bạn cài trên bộ nhớ máy mà vẫn bị,thì bạn lại xóa đi cài lại vào thẻ nhơ rồi : move 2 file licham.jpg và LunarHelp.dat từ d:\resource\apps vào c:\resource\apps thì sẽ đọc được ngày tốt xấu, hướng dẫn và giới thiệu.