• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN (100%) CHO P990i

doananhtai

Em cài rồi, thiếu font tiếng Việt, tải ở đâu dzị mấy sư huynh? (đã Bộ font của huynh Doananhtai rùi)

Font Tiếng Việt Chuẩn của công ty ANBA nạp cho máy P990i đây.
Đã được bán kèm với phần mềm tiếng Việt cho P990i giá 200.000 đồng, được một bạn mua rồi copy ra gởi cho mình.

File này là fonts.rar nhen tại rar chỉ cho up tối đa 500 kb, file này 950 kb lận nên mình ăn gian đổi đuôi thành 7z để được tối đa 1.9 M.

bạn down về đổi đuôi lại từ fonts.7z thành fonts.rar rồi giải nén nhen. Chép vào thư mục fonts vào C:\resource (hoặc D:\resource) rồi restart máy lại

smiler

Well-Known Member
Ngoài ra còn:

tt tắt nhanh gõ tiếng Việt
bb bật
cc ẩn icon
hh hiện icon.

Thank bác Tài. Lâu rùi mới thấy bác online.
Vụ này giờ E mới bít. Dùng mãi rùi mà hem hết chức năng. Hjx. Ngại wa.

meocon2008

sao mình hack c rồi mà cài vn_american _eglish vẩn kg được các bá ơi . có bác nào chỉ cho giúp . mình làm hoài nhức cả đầu mà kg được tức quá

smiler

Well-Known Member
sao mình hack c rồi mà cài vn_american _eglish vẩn kg được các bá ơi . có bác nào chỉ cho giúp . mình làm hoài nhức cả đầu mà kg được tức quá

Bạn cài CapsSwith 1.1.27 . Bật chế độ ON
Dùng X-plore . Chép cái sys vào C:\ nhé.
Tiến hành cài Tiếng Việt
Dowload : CapsSwith 1.1.27
Sys

vodanh8260381

các bạn ơi làm ơn chỉ mình với sau khi hack ổ C xong thì thấy có 3 ổ là C : Nand ; D : Ms ; Z RomDrive vậy ổ nào là ổ C còn ổ nào là ổ D vậy các bạn. còn ổ RomDrive thì sao mình ko làm jì được trong đó vậy nó chỉ cho mình copy thui chứ ko cho paste ( THÔNG CẢM VÌ HỎI NHỮNG CÂU HỎI NHƯ VẬY NHA VÌ MÌNH MỚI XÀI CÁI P990 ÀH)

vodanh8260381

Anh Tài và ban CongVoi ơi cho mình hỏi tí!mình đã cài TV nhưng lúc nghe nhạc không chỉnh được âm thanh!Vào phần âm lượng thì nó ghi là mã lỗi!mình đã làm cách như anh Tài hướng dẫn copy 2 file mpsaudiolib.r10 và tranfersound.r10 để sửa lỗi đó nhưng không được.nó vẫn bị thế!Làm thế nào để khắc phục đươc nhỉ!Giao diện Tiếng việt đẹp quá mà nghe nhạc âm thanh không chỉnh được thì buồn quá!hix

Vào phần âm lượng nó ghi nhưng dòng sau:

Ứng dụng
EikAppUiserverThread
Lỗi
EIKON-DIALOG
Mã lỗi
5

Mong anh Tài và bạn CongVoi giúp mình cách khắc phục!
Thanks!

sao một hồi mò mẫn mình cũng đã làm dc tiếng việt mà cũng bị cái lỗi này làm ơn chỉ cách khắc phục với anh tai và congvoi ơi. Mặc dù đã copy thàng công 2 file mà anh tai đưa lên ở trên nhưng cũng không dc vẫn bị lỗi như vậy.:((

noman07

Ai giúp mình với!Mình đọc mãi mà vẫn chưa hiểu hết.

- Hack c:
- chép file 0000001 gì đó để xài sign20 năm
- copy tòan bộ thư mục trong "cai tien và volume Tieng Viet"
- copy toàn bộ thư mục feps vào c:\resource
Mình đã hack C và copy 0000001...ok hết rồi,nhưng ko hiểu "copy tòan bộ thư mục trong "cai tien và volume Tieng Viet" nghĩa là sao?Có phải là copy 2 thư mục resource và sys đè vào 2 thư mục cũ trên C???
Làm ơn giúp mình với,mình noob quá.
À cho mình hỏi luôn,máy của mình có thông tin là:
Phone CXC 162037 R9EC001
Organizer CXC 162036 R4B03
CDA CDA 162008/16 R6A03
thì có cài đc TV ko?
Thx all.

vodanh8260381

Ai giúp mình với!Mình đọc mãi mà vẫn chưa hiểu hết.

- Hack c:
- chép file 0000001 gì đó để xài sign20 năm
- copy tòan bộ thư mục trong "cai tien và volume Tieng Viet"
- copy toàn bộ thư mục feps vào c:\resource
Mình đã hack C và copy 0000001...ok hết rồi,nhưng ko hiểu "copy tòan bộ thư mục trong "cai tien và volume Tieng Viet" nghĩa là sao?Có phải là copy 2 thư mục resource và sys đè vào 2 thư mục cũ trên C???
Làm ơn giúp mình với,mình noob quá.
À cho mình hỏi luôn,máy của mình có thông tin là:
Phone CXC 162037 R9EC001
CDA CDA 162008/16 R6A03
thì có cài đc TV ko?
Thx all.

bạn phải up FW lên giống như đầu bài bạn congvoi nói đó bạn còn up ra sao thì bạn kiếm trong diễn đàn đó
ko phải copy 2 thư mục resource và sys đè vào 2 thư mục cũ trên C mà là bạn copy những cái có file trong đó vào đúng như trong đường dẫn vào các thư mục trong C resource và sys

smiler

Well-Known Member
sao một hồi mò mẫn mình cũng đã làm dc tiếng việt mà cũng bị cái lỗi này làm ơn chỉ cách khắc phục với anh tai và congvoi ơi. Mặc dù đã copy thàng công 2 file mà anh tai đưa lên ở trên nhưng cũng không dc vẫn bị lỗi như vậy.:((

Ban cài thử cái này xem sao

noman07

bạn phải up FW lên giống như đầu bài bạn congvoi nói đó bạn còn up ra sao thì bạn kiếm trong diễn đàn đó
ko phải copy 2 thư mục resource và sys đè vào 2 thư mục cũ trên C mà là bạn copy những cái có file trong đó vào đúng như trong đường dẫn vào các thư mục trong C resource và sys

Hic.trước khi cài TV mình đã update FW nhưng có thông báo là đã up FW mới nhất rồi>Ai cho mình biết tai sao thế?FW sau khi update của mình là
Phone CXC 162037 R9EC001
CDA CDA 162008/16 R6A03
Đã thử cài TV nhưng bị RS máy liên tục và phải chạy lại FW rồi.Y__Y
Ai chỉ dùm mình với.Thx all

Son_Do

Well-Known Member
Hic.trước khi cài TV mình đã update FW nhưng có thông báo là đã up FW mới nhất rồi>Ai cho mình biết tai sao thế?FW sau khi update của mình là
Phone CXC 162037 R9EC001
CDA CDA 162008/16 R6A03
Đã thử cài TV nhưng bị RS máy liên tục và phải chạy lại FW rồi.Y__Y
Ai chỉ dùm mình với.Thx all

Bộ TV này chỉ tương thích và ổn định với FW R6E28 ứng với CDA 162007/1-4.FW của bạn chỉ là mới nhất cho CDA 162008/16 thôi nên có thể sẽ không tương thích với gói giao diện TV này. Bạn nên đổi CDA thành 162007/1 và up mới thì mới cài được.

phuong_vietpr

em xin chào các đại cao thủ trong pdaviet. trước kia em có dùng em P900 được khoảng gần 4 năm trời em chọc ngoáy các kjiểu phần mềm rồi. hôm vừa rồi em nó lăn ra die cảm ứng. em hì hụi tích cóp mãi được 3,2 triệu. em mò lên Đặng Dung mua một em P990i (Lên đời gớm không?) em về nhà nghiên cứu, hì hụi mãi mời cài đc cái Ev, font tiếng việt (lướt web), và DivX Video thui. còn em cũng đọc qua cái vụ hack ổ C và vụ Việt hóa em nó thì em ko dám chọc ngoáy vào đó. Em bik. khi hack thành công ổ C thì sẽ có rất nhiều thú vị chờ ở phía trước. nhưng thú thực là em ko dám chọc ngoáy vì sợ em nó hỏng. em sợ lém. em nhờ các đại cao thủ júp em vụ này. với. em đọc xong mấy cái hướng dẫn và làm thử rồi. nhưng ko thành công. Bác nào rảnh thì offline với em đc thì tốt. em ở ngay khu Bách Khoa thôi. Em mời các pác một trầu cafe. thực ra thì em rất máu ngồi với bác nào thần thông quảng đại về dòng symbian UIQ này nhằm học hỏi kinh nghiệm mở mang đầu óc. thankssss. các pác pm cho em theo 0904533543 hoạc ym! phuong_nikko nhé. mong các pác júp em vụ này. một lần nữa xin cảm ơn.

smiler

Well-Known Member
em xin chào các đại cao thủ trong pdaviet. trước kia em có dùng em P900 được khoảng gần 4 năm trời em chọc ngoáy các kjiểu phần mềm rồi. hôm vừa rồi em nó lăn ra die cảm ứng. em hì hụi tích cóp mãi được 3,2 triệu. em mò lên Đặng Dung mua một em P990i (Lên đời gớm không?) em về nhà nghiên cứu, hì hụi mãi mời cài đc cái Ev, font tiếng việt (lướt web), và DivX Video thui. còn em cũng đọc qua cái vụ hack ổ C và vụ Việt hóa em nó thì em ko dám chọc ngoáy vào đó. Em bik. khi hack thành công ổ C thì sẽ có rất nhiều thú vị chờ ở phía trước. nhưng thú thực là em ko dám chọc ngoáy vì sợ em nó hỏng. em sợ lém. em nhờ các đại cao thủ júp em vụ này. với. em đọc xong mấy cái hướng dẫn và làm thử rồi. nhưng ko thành công. Bác nào rảnh thì offline với em đc thì tốt. em ở ngay khu Bách Khoa thôi. Em mời các pác một trầu cafe. thực ra thì em rất máu ngồi với bác nào thần thông quảng đại về dòng symbian UIQ này nhằm học hỏi kinh nghiệm mở mang đầu óc. thankssss. các pác pm cho em theo 0904533543 hoạc ym! phuong_nikko nhé. mong các pác júp em vụ này. một lần nữa xin cảm ơn.

Spam gi ghê thế bro.
1 bài mà 1 loạt topic. Hjx.
Bạn chỉ cần cài CapsSwick 1.1.27 là hack xong rùi . Cài thì cũng thư DivX vậy thui. Cố gắng lên, hỏng thì sửa. Gì mà sợ đến thế.
"Khắc đi khắc đến"
Mình ở xa hem giúp bạn off được.

vodanh8260381

congvoi ơi cho mình hỏi lúc trước mình làm thành công tiếng việt rồi gần đây mới reset máy lại tính cài lại mà sao font chữ tiếng việt toàn bị ô vuông không vậy có cách nào hết không mình thử rất nhiều cách rồi và cũng đã thử hết các font trên diễn đàn

trantuan_itke

hix có cách nào dùng tiếng việt trên pP900i CXC 162036 R3B01

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN (100%) CHO P990i

Hôm qua mình đã post lên bản tiếng việt cho P990i ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=27407 (nhưng chỉ là 98%)
Hôm nay được sự giúp đỡ của Tác Giả Doananhtai mình đã có trong tay được bản hoàn thiện 100%.

Đầu tiên Thay mặt Pdaviet nói chung và thành viên UIQ nói riêng xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến tác giả Doananhtai đã cung cấp phần mềm này và nhiều phần mềm khác nữa!!!

Sau đây là cách dùng: Trích nguyên văn bởi tác giả:

" Bản P990i này là 100% dành cho P990i CDA: CXC162036 R6E28 (CDA khác không được). Nếu máy không có mod cài gì hết (ngoài trừ hack c: và xài sign 20 năm) thì cài vào sẽ chạy OK.

nhưng nếu trước đó đã "cải thiện âm thanh" (không phải sound mod nhen - mà là copy đóng file gì trong sys\bin resource\msaudiolib và resource\plugin - chắc bạn nhớ) thì volume sẽ bị lỗi vì 2 file trong resource\msaudiolib\ là của P990i còn "cải thiện âm thanh" thì của P1i nên phải lấy 2 file tiếng Việt của P1i chép vào).

Còn bàn phím ảo thì giao diện tiếng Việt mình làm của chính P990i nên sẽ không có gõ tiếng Việt trong đó... Nếu muốn có gõ tiếng Việt thì chép đè FEPS (là file tiếng Việt của P1i vào)."

Các bạn muốn hiểu rõ hơn nữa thì hãy đọc bài hôm qua mình post Ở ĐÂY nhé.

Dưới đây là file tiếng việt chuẩn.

chào các bạn!!!!!
Các bạn có cách nào xài tiếng việt trên P990i CXC 162036 R3B01
không hả các bãn , nếu có giúp mình với!!!!!huhuhu
cám ơn trước nhé

Son_Do

Well-Known Member
Bộ giao diện ngôn ngữ tiếng Việt này chỉ tương thích và chạy ổn định trên những máy có FW R6E28 thôi. Nếu máy bạn không phải FW này thì không nên cài thử, muốn cài thì bạn phải cập nhật được FW R6E28 cho máy trước đã. Cách up FW và đổi CDA trên diễn đàn có nhiều và đầy đủ, bạn tìm đọc nhé.
Chúc bạn thành công.

trantuan_itke

hix mình hack được tất cả các chương trình rùi , đổi lun FW và CDA và xài đuợc tất cả các thứ của các bạn trao đổi trên diển đàn nhưng chỉ có tiếng VỊC thì chịu. nhưng dù sao củng cám ơn tất cả các bạn.
Tái bút:nếu khi nào PDAVIET có offline thông báo cho mình tham dự với ???mình ở TP. HCM

smiler

Well-Known Member
hix mình hack được tất cả các chương trình rùi , đổi lun FW và CDA và xài đuợc tất cả các thứ của các bạn trao đổi trên diển đàn nhưng chỉ có tiếng VỊC thì chịu. nhưng dù sao củng cám ơn tất cả các bạn.
Tái bút:nếu khi nào PDAVIET có offline thông báo cho mình tham dự với ???mình ở TP. HCM

Cái quan trọng nhất của TV là FW và hack sign .
Nếu bạn đã đáp ứng được 2 yêu cầu đó. Chẳng có gì cản trở được nữa.
Bạn không nói lỗi bạn gặp thì làm sao mọi người có thể giúp được ???
Thân

chuotlon

Member
Bác ơi e k hiểu gi lắm E đang dung con p990 Bac đã giúp thì giúp cho người ngu như E chọn vẹn, Bác làm ơn pots cho E cách làm từ đầu đến cuói bằng hình ảnh và chỉ dẫn cho E với. E cảm ơn nhiều, Hoanghiep72@gmail.com