• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

dracula_bg

hic,mình dùng N73ME,vô phần theme chỉ có 2 mục là wall paper và power saver thôi à :(,mình restart máy rồi
mình không dùng con này nên cũng không rõ. bạn vào phần mà để đổi theme ấy nhé bình thường vào thì option chỉ có chọn hoặc thoat ra thôi, nhưng sau khi cài vào thì nó có thêm phần nữa mà, thử tìm kỹ lại xem nhé.

prettyboy247

trong RomPath đã addauto hết rùi. mình dùng N5320xm
bạn làm theo các bước này xem

Làm như thế này bạn nhé :

Điều kiện : Máy đã hack và cài ROMPatcher ( KastorUI ) !

+ Cài ThemeEffectsn82-95.sis rồi restart máy để có Bật/Tắt hiệu ứng trong thư mục Theme .

+ Down 1 cái effect bất kỳ nào đó trong bài này và bỏ cả thư mục effects vào C:\resource . Vào thư mục C:\resource\effect tìm đến file Manifest.MF rồi Edit dòng <effectdenifitions path ="z:\resource\effects\" .... thành <effectdenifitions path ="c:\resource\effects\" .... ( đổi ổ đĩa chạy effect từ ổ z: sang c: ) .

+ Vào Cài đặt -> Bình thường -> Cài đặt riêng -> Chủ đề -> rồi bật Hiệu ứng chủ đề lên .

+ Vào ROMPatcher apply KastorUI sau đó add to auto lun .

Thao tác này đơn giản hơn cài Python + Pips + AnimenuPlus + C2Z . Nếu muốn thay hiệu ứng khác thì bỏ cái effects khác vào c:\resource , nó hỏi chép đè thì nhấn OK .

prettyboy247

hic,N73 cài file themeffect n82-95 vô,chả thấy phần on,off đâu cả,nhìn đẹp wá :((
mình nghĩ bạn chưa chọn đúng chỗ để mở ra on/off bạn xem lại coi,có bạn dùng n73 test được rồi mà theo mình biết chỗ đó khi ấn tùy chọn chỉ có trợ giúp và thoát.bạn xem2 có thấy 2 từ đó ko

angelpooh

mình không dùng con này nên cũng không rõ. bạn vào phần mà để đổi theme ấy nhé bình thường vào thì option chỉ có chọn hoặc thoat ra thôi, nhưng sau khi cài vào thì nó có thêm phần nữa mà, thử tìm kỹ lại xem nhé.

ừ,dù sao cũng thank bạn,vậy là N73 ko hỗ trợ :(

prettyboy247

ủa bạn ơi, máy mình có chế độ theme effect mặc định trong máy rồi, vậy khỏi cần cài bước 1 ah ?mình xài n79. Ah cái bước 2 ấy. Sau khi mình cài c2z vào rồi thì tạo file c2z.rmp như thế nào ?
(* BƯỚC 2:cài c2zmaker để tạo file c2z.rmp sau đó di chuyển vào patch sử dụng rompatcher để apply và add to auto ).bạn giải thích cho mình bước này tí, di chuyển vào patch là copy vào patch ấy ah?sau đó dùng roompatcher apply xong rồi add auto. 2 bước đúng ko ?Máy mình đã hack.

đúng rồi đó bạn bạn cài xong sẽ tạo ra file c2z.rmp sau đó bạn copy vao thư mục patcher trong thẻ nhớ và vào rompatcher apply để autu.là xong bước 2 nhé

prettyboy247

ừ,dù sao cũng thank bạn,vậy là N73 ko hỗ trợ :(

bạn làm lại 1 lần nữa theo các bước mình hướng dẫn này nhé.máy bạn đã được hack,đã apply open4all và KastorUI.rmp trong rompatcher.sau đó bạn cài ThemeEffectsn82-95 đánh dấu 1 trong 4 mục tick cài xong khởi động máy,vao chỗ chọn theme bạn ko áp dụng theme mà con trỏ để trên theme đó rồi ấn tùy chọn hoặc option xem có mục các hiệu ứng giao diện không đã nhé.rồi tính tiếp tìm kĩ nha

prettyboy247

Làm theo cách của chủ top để không mất hiệu ứng khi tắt máy mà tìm mãi không thấy file RPAutoStart.exe đâu cả. Mình xài RP bản 2.3

bạn aply open4all lên rồi vào explore chỉ con trỏ vào ổ C rồi tùy chọn,ấn xuog dòng thứ 2 để vao mục tìm kiếm bạn đánh tên RPAutoStart rồi tìm lại xem nhé

leminhhai111

hic,mình dùng N73ME,vô phần theme chỉ có 2 mục là wall paper và power saver thôi à :(,mình restart máy rồi

ĐÂY Bạn nhìn theo hình rồi làm theo là được

ps: Chủ topic up thêm hình này thêm cho anh em dễ làm

datvietdatviet

bạn dùng máy gì không cần dùng c2z cũng vẫn dùng được hiệu ứng bạn nhé,mình làm trên e71 ngon,ko bị lỗi gi cả.trc cai c2z minh cug bị lỗi tùm lum nên gỡ rồi mà vẫn chạy được,máy ko có effect cai vào là có đó bạn nhưng phải của s60v3 nhé,bạn cứ test thử đi

mình dùng n78 có sẵn effect rồi nhưng mún thêm thì phải cần c2z nó mới chạy.xóa đi thì chạy làm sao ? Bạn nói xem.

wonderkid

Làm như thế này bạn nhé :

+ Cài ThemeEffectsn82-95.sis rồi restart máy để có Bật/Tắt hiệu ứng trong thư mục Theme .

+ Down 1 cái effect bất kỳ nào đó trong bài này và bỏ cả thư mục effects vào C:\resource . Vào thư mục C:\resource\effect tìm đến file Manifest.MF rồi Edit dòng <effectdenifitions path ="z:\resource\effects\" .... thành <effectdenifitions path ="c:\resource\effects\" .... ( đổi ổ đĩa chạy effect từ ổ z: sang c: ) .

+ Vào Cài đặt -> Bình thường -> Cài đặt riêng -> Chủ đề -> rồi bật Hiệu ứng chủ đề lên .

Thao tác này đơn giản hơn cài Python + Pips + AnimenuPlus + C2Z . Nếu muốn thay hiệu ứng khác thì bỏ cái effects khác vào c:\resource , nó hỏi chép đè thì nhấn OK .

sao mình làm giống như vậy mà vẫn không thấy gì hết dạ??

makkyanle

bạn aply open4all lên rồi vào explore chỉ con trỏ vào ổ C rồi tùy chọn,ấn xuog dòng thứ 2 để vao mục tìm kiếm bạn đánh tên RPAutoStart rồi tìm lại xem nhé

không có bạn ah. Mình cài RP trên E. Tìm trên E cũng không có. E63 nha.

prettyboy247

sao mình làm giống như vậy mà vẫn không thấy gì hết dạ??

bạn nói rõ hơn được không,bạn đã vào được menu chưa,có lựa chọn bật on/off trong cai dat theme chưa.hay bạn làm được 2 cái mình nói nhưng ko thấy có hiệu ứng???

prettyboy247

mình dùng n78 có sẵn effect rồi nhưng mún thêm thì phải cần c2z nó mới chạy.xóa đi thì chạy làm sao ? Bạn nói xem.
muốn thêm efec ko thì đâu cần phải c2z mình test trên e71 và n95 ko cần c2z vẫn nổi hiệu ứng âm2,bạn làm lại như ở trên xem.chỉ cần file KastorUI.rmp được aply và effec mặc định mình cóp ở trên đưa vào c:resource và vao cai dat theme off/on là đã có hiệu ứng nhé,xong bạn muốn đổi sang hiệu ứng bạn thix thì cóp hiệu ứng đó vào c:resource lại là được mà

prettyboy247

không có bạn ah. Mình cài RP trên E. Tìm trên E cũng không có. E63 nha.
mình test trên e71 tìm cái có ngay mà.hay để mình úp cái file đó lên bạn thử chép vào như hướng dẫn xem được ko nhé

tranquangluc86

mình dùng E72, trong theme đã có sẵn bật tắt hiệu ứng, làm đúng như hướng dẫn này :
"Làm như thế này bạn nhé :

Thao tác này đơn giản hơn cài Python + Pips + AnimenuPlus + C2Z . Nếu muốn thay hiệu ứng khác thì bỏ cái effects khác vào c:\resource , nó hỏi chép đè thì nhấn OK ."

nhưng vẫn không được, mình đã copy folder effects vào C:/resouce. đã sửa file MANIFEST.MF , đã apply cái KastorUI trong Rompatcher, đã vào setting bật tắt hiệu ứng chủ đề nhưng vẫn không có chuyện gì xảy ra, đã restart thì quay lại hiệu ứng có sẵn của máy.
Bạn nào cài thành công trên E72 giúp mình với!!

Status
Không mở trả lời sau này.