• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG hợp các hiệu ứng Effect dùng cho các máy s60v3-s60v5 (Phần 2)

prettyboy247

Hiệu ứng full Effec có cả chuyển trang và icon test thah công trên E71 và ê63 các bạn dùng máy khác của fp1 thì cũng thử nha)đảm bảo ko bị lỗi j hết nhé(lưu ý ko được apply c2z trong rompatcher đối với dòng fp1)
1.
B1:cài Rompatcher Plush+ tại đây (lưu ý phải cài trên ổ E mới tìm thấy những cái về sau cần tìm)
B2: Cài Python tại đây để lát nữa chạy phần mềm FullKastor nhé.(ai cài rồi thì thui)
B3. Tiếp theo mình hướng dẫn Tự động bật theme effects khi khởi động lại máy
• Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe(lưu ý là số 0) và copy trở lại
• Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E:
Đổi tên thành 0rpautostart.exe((lưu ý là số 0) và copy trở lại
• Down file đính kèm domainsrv.zip (Thanks to wadowice) => Giải nén được
C_sys_hash_domainsrv.exe => copy vô c:\sys\hash\ đổi tên thành domainsrv.exe
F_sys_bin_domainsrv.exe => copy vô e:\sys\bin\ đổi tên thành domainsrv.exe
• Xong phải restart máy.vậy là hoàn thành bước tự hiện effec khi reset và đổi theme khác
2.
Cách làm full hiệu ứng.
Cài file ThemeEffect đúng dòng máy (FP1 hay FP2)khi cài đến đoạn dánh dấu các bạn đánh dấu tất cả các ô cho mình, cài xong cài tiếp Generator_Kastor (đính kèm dưới)
*Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúc nãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp trong C:\ (dùng explore để tìm file đó)
Các bạn chép file patch này vào E:\patches xong vào phần mềm rompatcher Aply FullKastorEnable.rmp và Open4All add auto nhé.tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on
Sau đó khởi động lại máy là đã có hiệu ứng chuyển trang rồi nhé.xong bạn chép đè cái hiệu ứng bên dưới của mình vào c:resource và off/on lại là được hiệu ứng như của mình.chúc các bạn thành công
Đính kèm Full_Effects_FP1FP2 và Gererator_FullKastor.sis tại đây
- Với máy N95 8GBThemeEffectsFP1_fullFx.sis không thể dùng cho N95 8GB. Vì vậy bạn phải dùng file riêng dành cho cho N95 8GB, down file ThemeEffectsFP1_N95_8GB.sis tại đây
- Với máy N95-1 & N82
Khi bạn vào chụp ảnh, nó sẽ báo lỗi "unexpected error" và bạn sẽ không chụp ảnh được
Một vài máy có thể dùng file trên của N95 8GB hoặc là dùng file riêng đã fix lỗi. Down file ThemeEffectsFP1_fullFx_camfix.sis v1.0.2 Tại đây
Khi thoát chế độ chụp ảnh, nhấn phím đỏ có thể gây ra lỗi.

kết quả

đây là hiệu ứng đó bạn nào thích thì tải về nhé
Tải về

Đối với dòng FP2 như N82,E72,5233...đã có sắn effects có thể ktra bằng cách vào theme ấn tùy chọn sẽ có dòng các hiệu ứng effects on/off mà ko cần cài themeFP1.2 gì cả thì các bạn chỉ cần tạo file c2z.rmp theo cách dưới và copy vào rompatcher apply add auto là xong.tiếp theo muốn đổi hiệu ứng chỉ cần tải hiệu ứng effects bên dưới giải nén sau đó copy vào c:resource và on/off lại hiệu ứng là được
* BƯỚC 2:cài c2zmaker để tạo file c2z.rmp sau đó di chuyển vào mục patch ở e:patcher sử dụng rompatcher để apply và add to auto: http://www.mediafire.com/?caxh792z2z27mia
*Nếu ko tạo c2z được trên dt bạn làm theo cái này để tạo c2z mà ko phải cài j trên dt cả:
muốn tạo c2z bạn dow foder c2z.rar này rồi giải nén vào một thư mục trên máy tính nha.sau đó bằng Dùng x-plore vào z:\sys\bin\EFSrv.dll copy file EFSrv.dll ra thư mục bạn vừa giải nén,rồi bạn ấn vào file c2z.exe sẽ tạo ra một file c2z.rmp trong thư mục đó luôn nhé.vậy là đã thành công tạo c2z copy vao mục patcher trên đt là ok
Đính kèm
http://www.mediafire.com/?g3opuptz5s71v0y
Muốn thay đổi được các hiệu ứng khác ta thực hiện thêm bước sau:
* BƯỚC 3: Để đổi được hiệu ứng các bạn cài
Bản Animenu Plush Việt Hóa cho các bạn dễ sử dụng
http://www.mediafire.com/?2b1v3j39rxf6ayp
Hoặc các bạn có thể làm thủ công không cài ANIMEU PLUS! để đỡ nặng máy mà tự lấy cho mình 1 effec ưng ý mình úp bên dưới chép đè thư mục effec vào thư mục c:resource nha
Chú y':bạn nào mà cứ copy hiệu ứng vào là mất không thấy chạy gi nữa thì tải foder effec gốc đính kèm này của mình vào c:resource...(đổi đuôi 7z trước khi giải nén nha).Sau đó vào theme options -> on/of thì có lại hiệu ứng bình thường. Sau đó bạn có thể copy đè hiệu ứng mà bạn thích.
Đính kèm: View attachment 178461
Và đây là những hiệu ứng đẹp cho các bạn lựa chọn:
1>chim phuong hoàng / 2>hieu ứng vệt sáng

1>Tải về / 2>Tải về
3>hiệu ứng bông tuyết / 4> hieu ung hoa sen

Tải về Tải về
hieu ung la roi / hoa xanh

Tải về Tải về
sao sáng cực đẹp / sấm chớp

Tải về Tải về
vệt xanh / ô vuông

Tải về Tải về
Mình vưa úp thêm hiệu ứng ở Đây các bạn qua dow thêm nhé toàn hiệu ứng đẹp.

Rất nhiều hiệu ứng chuyển trang đẹp nữa ở đây các bạn test thich cái nào thì dùng nhé.
Tải về
lưu ý khi copy đè hiệu ứng nên mở foderr efects ra đánh dấu tất các file trong foder effec chỉ bỏ lại file manifest.mf là ko chọn rồi chép đè vào c:resource/effects nha,xong off/on lại hiệu ứng trong theme là có hiệu ứng mới.hoặc các bạn giải nén effec vừa dow về tìm file manifest.mf xóa đi trước khi copy là ok. chúc thành công

Và đây là 1 hiệu ứng chuyển trang cực pro do mình chỉnh sửa từ các hiệu ứng khác,rất mượt và đẹp các bạn dùng thử xem thế nào nhé...tải về sau đó giải nén chép đè vào c:resource thử trước thấy đẹp quay lại thank cũng đc ;))
Hiệu ứng mới sấm sét bướm lượn đây mại zo

Tải về

có ai thích hiệu ứng này không? nếu thích thì tải ngay về cho dế yêu của mình nhé!!!

Tải về

Chỉnh sửa cuối:

khaominh125

Hehe, bóc tem cái, hj, Tks bạn thêm một lần nữa, hiệu ứng rất tuyệt vời, bạn nhớ mod thêm nhé

Manhtienhn83

minh dung e71 co hieu ung ion nhung khong co hieu ung chuyen trang . Minh lam dung het cac buoc rui .giup minh voi!

khaominh125

minh dung e71 co hieu ung ion nhung khong co hieu ung chuyen trang . Minh lam dung het cac buoc rui .giup minh voi!

Lúc bạn coppy file Effects vào c:resource
Bạn nên coppy cái effects chuẩn, rồi mới coppy các effects khác vao c:resource theo hướng dẫn, bước này rất quan trọng

Chỉnh sửa cuối:

vuong234

Member
Hiệu ứng Effect của bác pretttyboy nhìn rất đẹp! Em cũng từng làm và làm hộ rất nhiều người. nhưng máy em FP1 dùng c2z hay bị xung đột nên phải remove cho chắc. :(

Last edited by a moderator:

prettyboy247

Hiệu ứng Effect của bác pretttyboy nhìn rất đẹp! Em cũng từng làm và làm hộ rất nhiều người. nhưng máy em FP1 dùng c2z hay bị xung đột nên phải remove cho chắc. :(
máy bạn máy gì FP1 đâu cần dùng c2z đâu bạn,Fp2 mới cần mà

thatlongpro

mấy file đính kèm mình k down đc đổi dùm mình file mf đc k?
mà mình dùng e72 cài mấy bước kia rồi nhưng khi cop effect C:resource vẫn k có hiệu ứng:|

vuong234

Member
máy bạn máy gì FP1 đâu cần dùng c2z đâu bạn,Fp2 mới cần mà
Lần này đọc kỹ lại bài viết của bác mới bít "k được apply c2z" em tưởng phải apply. Em dùng E63 bác ạ! Em không thạo việc phân biệt FP1 và FP2 lắm!:D Em kết mấy hiệu ứng này lắm;;)

Chỉnh sửa cuối:

cuongnho

máy mình hiệu ứng chạy vô tư nhưng ko cái chuyển trang lại ko sử dụng dc
trước cài dc mà remove mất h cài lại ko dc
hik

titicj

chào bạn! cho mình hỏi N73 có sử dụng được các hiệu ứng vừa nêu ko? mình đã từng thử qua 1 số cách nhưng không có hiệu quả.cũng là dòng FP1 mà sao lại bất công thế nhở..;;)

khaominh125

máy mình hiệu ứng chạy vô tư nhưng ko cái chuyển trang lại ko sử dụng dc
trước cài dc mà remove mất h cài lại ko dc
hik

Bạn coppy tất cả file trong Folder trừ file manifest ra nhe, bạn coppy theo hướng dẫn là ok thui

khaominh125

chào bạn! cho mình hỏi N73 có sử dụng được các hiệu ứng vừa nêu ko? mình đã từng thử qua 1 số cách nhưng không có hiệu quả.cũng là dòng FP1 mà sao lại bất công thế nhở..;;)

Bạn có hack phone chưa, có lam theo đúng hướng dẫn ko?

prettyboy247

Rất tiếc là n73 ko sử dụng được bạn ak,có 1 số bạn đã thử,có điều khi cài themefp1.sis vẫn ko thấy có on/off trong theme nên ko sử dụng được

prettyboy247

Lần này đọc kỹ lại bài viết của bác mới bít "k được apply c2z" em tưởng phải apply. Em dùng E63 bác ạ! Em không thạo việc phân biệt FP1 và FP2 lắm!:D Em kết mấy hiệu ứng này lắm;;)
Ê63 dùng vô tư như e71 bạn nhé,cách làm cũng y hệt luôn,mà k bị lỗi gì cả

thangvdqn

Máy mình N81 2G thì thuộc FP 1 hay FP 2...mình cài theo cách dành cho FP 1 thì được nhưng dùng được 1 thời gian cứ phải tháo thẻ nhớ ra mới có effect rồi mất máy icon trong ứng dụng...rồi lắp thẻ nhớ vào thì mọi thứ mới hoạt động bình thường, nghĩa là có cả hiệu ứng effect nữa. Không biết bạn có cách nào khắc phục không ?