• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

ducthang

anh em ai biết giúp mình với liệu có phải chết IC nguồn ko?

lấy dâu ra pin khác mà thử pin đo bằng đồng hô thấy bình thường mà

lấy dâu ra pin khác mà thử pin đo bằng đồng hô thấy bình thường mà TAKY7610 liệu có phải chêt IC nguồn ko nhỉ

Last edited by a moderator:

vokhang

lấy dâu ra pin khác mà thử pin đo bằng đồng hô thấy bình thường mà TAKY7610 liệu có phải chêt IC nguồn ko nhỉ

bạn dùng cấp nguồn xem có lên ko. nếu ko thì có khả năng IC nguồn rồi đó bạn. cũng do chạm chấu pin cũng không chừng.

Kojiro

Super V.I.P
e đã làm tất cả như a Kojiro hướng dẫn đều ko đc...đag xài bản nsu english mới nhất..àh e đag xài vnpt nhưg ngon lắm....xài trơn tru...down nhạc ,clip.vn >100kb

Chỉ còn 1 câu: mình hết thuốc. A e nào biết giúp bạn này với nhé :(

Bestfriend2525

Verson của bác này giông hệt mình ,mình cung bị giống bác đó hok biết tai sao. Cho hỏi mình đã down sẵn 1 file FW N73ME_4.0812.4.2.1 roài. Có chép đè vào đâu để update mà ko cần đả đọng đến online ko

TraiNgheoHn

Tốt nhất là thế này, cách chữa bệnh tốt nhất là mang ra quán up offline rồi chờ lần sau xem có bản mới up online lại xem có được không hehehe

troly

Well-Known Member
Tốt nhất là thế này, cách chữa bệnh tốt nhất là mang ra quán up offline rồi chờ lần sau xem có bản mới up online lại xem có được không hehehe
Còn một cách nữa nhé. Bạn ra hàng nét dowl một bản pcSuite mới tiếp theo đó dow bản NSU mới, bung ra, cắm cáp vào làm tại hàng nét thử còn bị lỗi trên ko nhé. Chúc gặp may mắn!

bumbum01

Ko cài được X-plore vì lỗi Certificate error contact application supplier

Cài X-plore thì bị báo lỗi này, giờ làm sao để cài được nó đây các bác. Giúp mình với nhé. Thanks

sachixsacwee

hix. ban nhet' ca? dong' vao`` 1 cái điện thoại` bé tẻo teo xem nó có gắp sự cố ko. :)) . Phôtrite 6.13 m` ko có key. Dùng bản Unsign thi máy báo là Ứng dụng nhằm mục đích quảng cáo nên hem cài. Ai có code cho m` link với.hix:-??

nguyenquocbaao

Certificate error contact application supplier là chứng chỉ hết hạn thì phải.
Chỉ lại ngày giờ trước vài tháng thử xem.Không được thì hack phone đi.Sẽ dễ cài phần mềm hơn.Không sợ bị thế nữa

marsupilami

Update internal thử xem bạn

uh thanks a...e sẽ thử...àh có 1 bác bị như e......ko bít sao để khắc phục..bùn ghê

Update internal thử xem bạn. Mình vẫn dùng Phoenix của Nokia để up firmware, cách thức của nó là thế này:
Dùng Phoenix can thiệp phone bằng cáp, flash lại phone bằng firmware (đã download trước trong máy).

có thắc mắc pm YId: namminh1212.

Toàn bộ tutorial nâng cấp firmware internal do mình thực hiện

Phần 1 : Video hướng dẫn phần chuẩn bị và cài đặt softs có thể download tại đây

Phần 2 : Video tutorial hướng dẫn back up và nâng cấp firmware có thể download tại đây

Mình vừa vọc con N73 của bạn gái thành N73 ME + Update firmware moi nhat RM-133 ME EMEA 4.0812.4.2.1 v10.0

Chúc các bạn thành công.

Cảm ơn vinataba, và kĩ thuật viên của site topnokia.ru

Chỉnh sửa cuối:

romano81

Mình cũng thấy cái 20.00.056 này chán quá. Nghe nhạc nhỏ hơn bản cũ. thấy chầm chậm. Nếu mình muốn downgrade xuống v11 thì làm thế nào các bạn

darkdsl

Mình nghĩ bạn phải xác định bạn dùng vào những mục đích gì rồi chọn cho bạn 1 con thích hợp
Mình chỉ có ý kiến với n78 và n96
n78: hdd mới, màn hình 2,4inch+pin 1200mah(đảm bảo thời gian sử dụng sẽ lâu hơn mấy con kia)
N96 thì quá nhiều ưu điểm rồi, nhưng cũng phải coi lại pin 950mah+màn hình 2,8inch mặc dù đến tháng 10 Nokia mới bán chính thức nhưng theo minh biết chức năng tv bạn sẽ không dùng dc ở vn nó hỗ trợ DVB-H(chuẩn này bạn sẽ phải trả phí dịch vụ không như chẩn DVB-T free)
Mình đang dùng N95-8gb made in finland nhưng cũng không thực sự hài lòng lắm nói chung cũng ổn định, wifi yếu hơn n82 và còn nhiều lỗi trong symbian vẫn đang chờ Firmware mới
Một điều nữa là chụp hình trên dt mình nghĩ >=3mp là đủ rồi chỉ là khi cần chụp gấp thôi, 1 cái T300 của Sony 10MP tự động chụp khi cười, màn hình cảm ứng 3,5inch.... bán có chưa đến 400 usd trên ebay.
Ý kiến nghiêng về N78 nhỉ :D

vientau

KJR thấy là chờ N96 ra mua luôn, đầu tư 1 lần cho tiện :D

Kinh nghiệm, mua nghe gọi thì cái gì cũng được nhưng mua kèm vọc thì cấm mua không có bộ nhớ thẻ, nhiều tình huống không biết sao mà lần. Gặp nhiều mem hỏi rồi

Đúng như vậy nè ... xài máy mà thích vọc phần mềm thì nên chọn máy có thẻ nhớ. Có những khi cần thì rút thẻ ra ngoài tháo tác trên đầu đọc thẻ. Như con N95 thì bó tay ... chẳng hạn cài font lên "thẻ nhớ" của nó (mass storage) lúc cần xóa font thì ...

jaychan

Lỗi Restart máy của E65 , Hepl!

không biết sao mà máy E65 của em khoảng 45 phút thì restart một lần , xin mấy anh em chỉ giúp

Status
Không mở trả lời sau này.