• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

spiderman_anhvu

Nghe nói N82 format lại không mất instalserver trong C:\sys\bin đâu bạn :D Format xong vẫn cài PM ứng dụng được nhưng không làm gì hệ thống được thôi :D

Có bác nào kiểm chứng cái này chưa? Mình cũng muốn dọn dẹp cái máy quá, cài nhiều ứng dụng nên b h hơi bị "rác" máy :D

Zenki

Super V.I.P
3250 mình có xài oy` ! dòng DT này chán lắm , dễ hư nữa . mà khó có linh kiện để thay thế . nếu có ai tặng mình 1 cái 3250 chắc mình ko lấy đâu .
Linh kiện thì có nhưng chẳng qua VN mình khan hiếm quá thôi. Theo như mình thấy ở bên Thailand này linh kiện cho máy nào cũng có, từ hàng zin cho tới hàng tàu, các máy cũ như 1110i ra tìm phím và võ thay còn có nữa là 3250 :D

Kenji1992

làm gì có vụ lau sạch bàn phím là bấm được. máy mình cũng liệt 3 phím 147. phải dùng tay ấn mạnh 2 đầu dt mới bấm được. dòng này tháo ra tháo vô cực lắm. máy thằng thợ nào mà chả hét. hix:-??

Đúng như bạn nói đó . phải cực khổ lắm mới bấm đc mấy cái fím 123 đó

Linh kiện thì có nhưng chẳng qua VN mình khan hiếm quá thôi. Theo như mình thấy ở bên Thailand này linh kiện cho máy nào cũng có, từ hàng zin cho tới hàng tàu, các máy cũ như 1110i ra tìm phím và võ thay còn có nữa là 3250

Nhưng ở đây là việt nam mà , làm sao có linh kiện để thay đây . tui thử rồi , lau khùng người cái bàn fím mà chẵng cải thiện đc fần nào … nãn cho con này quá

hanbaoquan

mở ra vệ sinh đi bạn, cái bộ phía dưới dễ tháo lém,trước tiên bạn tách cái vỏ dưới nắp đỉ trước nó có 2 cái mấu 2 bên rồi gỡ phím ra là thấy cái socket dây nguồn vệ sinh. Nếu không hết thì thay cái vỹ bàn phím trước ( ở sài gòn thì chạy ra cửa hàng Hoàng Kim ở ngã tư LhPhong với Hùng Vương,)

spiderman_anhvu

Tóm lại đã ai thực sự kiểm chứng xem sau khi format máy xong thì file installserver.exe vẫn còn nào thì giơ tay lên để mình biết với. Đang chờ câu trả lời của các bác để quyết xem có nên format máy không đấy :)

quangtan

hiện tại thì mình dung nokia 3250 . máy mình bị liệt phím 1 2 3 . mình dùg tay ấn mạnh vào gốc trái của máy mới bấm đc . bạn nào giúp mình cách khắc phục với

máy 3250 bạn sửa được chưa vây?cái đó bạn thay cáp phím là dc mà.

venusian

Moderator
http://pdaviet.net/showthread.php?p=475360#post475360

Chắc thì mình không dám chắc :D Đọc ở đây thấy nhiều bác bảo được ;))

nếu đã lên v30 rùi thì dừng có dại gì mà fomat máy. Bằng chứng sống là con N82 của mình đây bạn ạ. Fomat rùi backup lại ko cài đc pm nào đâu bạn ạ. Có cách nào khắc phục đc thì làm. Còn đừng có fomat máy. Đấy là lời khuyên chân thành của mình đấy bạn ạ.:(

venusian

Moderator
|Nói một câu tóm lại là fomat xong back up lại ko còn file installserver.exe. Đã kiểm chứng và thử nhìu cách, Bây giờ chỉ còn đợi V30 hack đc và xem có bác nào Up lùi vesion lại đc :)). Nói thật mình đã fomat máy lại và bây giờ ngồi nhìn mấy cái PM mà thèm :D

Chỉnh sửa cuối:

quangtan

format lại ô cứng đi bạn.nếu lỗi nhẹ thi lại dùng dc bt.còn nặng thi ô cứng đã hỏng.

spiderman_anhvu

|Nói một câu tóm lại là fomat xong back up lại ko còn file installserver.exe. Đã kiểm chứng và thử nhìu cách, Bây giờ chỉ còn đợi V30 hack đc và xem có bác nào Up lùi vesion lại đc :)). Nói thật mình đã fomat máy lại và bây giờ ngồi nhìn mấy cái PM mà thèm :D

Xin cám ơn bác, nhân tiện em nói luôn cho bác: Ra nokia care mà down grade firmware bác ạ. Nếu còn bảo hành thì nó làm free cho, tâm 2 tiếng sau là lấy máy :D Sau đó về mà hack rồi tự up lại lên v30 nhé :)

hghtforever

N82 vào bộ sưu tập nhưng không hiển thị HA

Tình hình là sau khi hack phone xong, hôm qua tôi tháo pin ra thay sim khác vào, sau đó bật lên vào BỘ SƯU TẬP, H.ẢNH&VIDEO thì nó không hiển thị 1 cái ảnh hay video nào cả ( nó báo là KHÔNG CÓ HA hoặc VIDEO ) nhưng khi vào FILE MANAGER thì vẫn xem được cái files ảnh hay video như bình thường, có ai biết tại sao không, giúp tôi với!!!!!!!!!!!!!
dạo này, điện thoại nó đình công hay sao ý, hết bệnh này đến bệnh kia TT hix

kennho

APP.manager của N95-2 bị lỗi , xin giúp đỡ

Khi vào APP.mng bấm C để remove thì vẩn được nhưng nếu bấm Options thì bị báo là "bộ nhớ đầy hãy tắt bớt các ứng dụng rồi thử lại" , tôi đã thử tắt hết các ứng dụng chạy ngầm nhưng vẩn bị , không biết có ai bị như tôi không và hướng xử lý . Xin cảm ơn

lekhachuy3aa

CÓ thể nói rỏ hơn cách làm của ban spiderman không vậy? Bôi đen trong PC rồi đưa vào album bằng cách nào vậy?

MinhThang

Manager
CÓ thể nói rỏ hơn cách làm của ban spiderman không vậy? Bôi đen trong PC rồi đưa vào album bằng cách nào vậy?

Không đọc cho kỹ mà hỏi, bằng cách là chép vào thẻ với kết nối qua USB hoặc đầu đọc thẻ.

Status
Không mở trả lời sau này.