• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các Thủ Thuật Nhỏ - Tiện Ích Cho S60v5

avadakedavra799

cái chèn hiệu ứng chuển tiếp thì 5800 làm dc, rất đẹp mắt(khoái nhất cài nì) nhìn pro lắm, ko bị vón cục khi kéo thanh task, ko làm chậm máy, đặc bịt là lúc xoay màn hình, nhìn pro phết. kòn cái chèn trình potobrowser thì em đang thử, lỡ dc thì......

TruongHan

Super V.I.P
Bạn nào test cái hiệu ứng này xem đẹp không nhé,mình có máy nhưng chưa hack :D
Giải nén và chép thư mục ‘effects’ vào C:\Resource,tham khảo bài thêm hiệu ứng chuyển tiếp cho N97 nhé

Chỉnh sửa cuối:
Giải nén và chép thư mục ‘effects’ vào C:\Resource,tham khảo bài thêm hiệu ứng chuyển tiếp cho N97 nhé

mình thử rùi, chép file c2z vào và Add to auto là máy bị reset liên tục. Bạn xem có cách nào khác ko?

avadakedavra799

cái này nhìn ko chuyên nghiệp, xoay màn hình lâu vãi. tui tét rồi.

bosscarrot

mình thử rùi, chép file c2z vào và Add to auto là máy bị reset liên tục. Bạn xem có cách nào khác ko?
Bạn tắt máy, rút thẻ nhớ, bật máy lên lại, đợi nó khở động xong thì cắm thẻ nhớ vào lại, xóa cái c2z đi là đc

Chỉnh sửa cuối:

snsd2008

Mẹo chèn hình vào các bài Mp3 của bạn.

Cách tạo rất dễ à có sẵn trên điện thoại 5800XM nhưng nếu không để ý sẽ ko thấy. Bạn nào muốn làm nhưng chưa biết thì làm theo các bước đơn giản sau đây :D
B1 : Vào menu thư viện nhạc.

B2 : Chọn bài hát mp3 cần chèn hình.

B3 : Vào "tùy chọn", kéo xuống chọn "hình album".

B4 : Vào tiếp "tùy chọn" -> "thay đổi" và chọn tấm hình cần chèn :D

Và sau đó hãy tận hưởng 1 phong cách nghe nhạc thật chuyên nghiệp ~

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hình như trình phát nhạc gốc của các máy Nokia S60V3 và V5 đều có tính năng này nhưng do ít để ý nên không xài thôi.;;)

chibicomic87

uhm cái này hồi đó sài 5700 cũng có mà ,chỉ là chèn hình tạm thời khi máy có chứa hình muốn chèn thôi,xóa hình đi thì hình album cũng mất theo

MinhThang

Manager
Hình như trình phát nhạc gốc của các máy Nokia S60V3 và V5 đều có tính năng này nhưng do ít để ý nên không xài thôi.;;)

uhm cái này hồi đó sài 5700 cũng có mà ,chỉ là chèn hình tạm thời khi máy có chứa hình muốn chèn thôi,xóa hình đi thì hình album cũng mất theo

Có nhiều chức năng rất hay, nhưng đôi khi người dùng không để ý vì vậy bài này có thể là 1 kinh nghiệm để anh em khám phá và khai thác các tính năng sắn có trên chiệc Mobile của mình.

Inuyasha1987

cái chèn hiệu ứng chuển tiếp thì 5800 làm dc, rất đẹp mắt(khoái nhất cài nì) nhìn pro lắm, ko bị vón cục khi kéo thanh task, ko làm chậm máy, đặc bịt là lúc xoay màn hình, nhìn pro phết. kòn cái chèn trình potobrowser thì em đang thử, lỡ dc thì......

Chèn hiệu ứng chuyển tiếp là dùng cái gì ? Ko fải cái mặc định đấy chứ ? Nếu là cái khác thì bạn làm rồi cho xin link với ít kinh nghiệm bao gồm kinh nghiệm cài và sử dụng với :p

Hoden

Super V.I.P
mình nghĩ nên post vào các thủ thuật và tiên ích thì hay hơn.

bosscarrot

Nguyên văn bởi avadakedavra799 Xem Bài gửi
Ủa, 5800 làm hiệu ứng xoay đc luôn à anh. Làm sao thế bày em với, em chỉ làm được hiệu ứng bình thường thôi.
Chèn hiệu ứng chuyển tiếp là dùng cái gì ? Ko fải cái mặc định đấy chứ ? Nếu là cái khác thì bạn làm rồi cho xin link với ít kinh nghiệm bao gồm kinh nghiệm cài và sử dụng với
Tức là thay cái hiệu ứng ban đầu của máy thành cái khác á bạn, giống như trong powerpoint có nhiều hiệu ứng chuyển màn đó. Mà mình làm thấy nó nặng máy chứ đc gì đâu. Đang hỏi mấy bạn kia cái hiệu ứng xoay cho 5800 thôi

Inuyasha1987

Tức là thay cái hiệu ứng ban đầu của máy thành cái khác á bạn, giống như trong powerpoint có nhiều hiệu ứng chuyển màn đó. Mà mình làm thấy nó nặng máy chứ đc gì đâu. Đang hỏi mấy bạn kia cái hiệu ứng xoay cho 5800 thôi

Ko rõ cái hiệu ứng mà ông kia kêu là cài ko nặng máy mà pro là cái nào ? Trong cái đống hiệu ứng dow về có đến 10 cái hiệu ứng effect

mucelago

Active Member
Theo mình biết thì hiệu ứng xoay chỉ có từ bản FW 20 trở về trước, và từ bản FW 21 đến 30 thì Nokia đã bỏ rồi, dù bạn có copy effect nào đi chăng nữa cũng không có hiệu ứng khi xoay nữa. Buồn.

Inuyasha1987

À ai cài hiệu ứng rồi cho hỏi cái, sao thực hiện xong bật hiệu ứng lên có thì có hay thiệt đó nhưng có 1 vấn đề là khi vào quản lý tập tin vào ổ C hoặc E di kéo cái thanh slide lên xuống để xem folder thì nó nhòe hết ko xem đc gì, tương tự vào cài đặt quản lý ứng dụng cũng bị tương tự. Có ai bị vậy ko hay chỉ mình bị vậy ? Khắc phục thế nào đây ? Any body help me please :(