• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách cài phần mềm unsign vào máy dành cho "new member"

Status
Không mở trả lời sau này.

riverbend

xin lổi mình mới xài phone nên ko rành lắm ở phần 4 "4. vào lại x-plore -> chép installserver.exe vào c:/sys/bin" mình ko biết chép làm sao xin bạn chỉ dùm.

và hình nhu cái BINPDA_Sec_Platform_hack có vấn đề ko install được

kaizuki

thế máy bạn hack chứ , phải hack mới vào dc c:/sys/bin mà copy file installserver.exe bạn àh . Còn cái Secman thì bạn thử dùng cái này , mình mới cài lại okay lun đó

http://www.box.net/shared/at8xf2cwsk ( kết nối máy bằng TRK rồi install Sec nhé )

Kojiro

Super V.I.P
xin lổi mình mới xài phone nên ko rành lắm ở phần 4 "4. vào lại x-plore -> chép installserver.exe vào c:/sys/bin" mình ko biết chép làm sao xin bạn chỉ dùm.

Bạn dùng Xplore, tại file installserver.exe bạn nhấn số 1, di chuyển đến folder sys/bin nhấn phím giữa của phím 5 chiều là xong.

tal0v3t

em làm trên con 3250 lúc copy cái installserver.exe xog cài App nó cứ báo là File Corupt lá sao nhỉ.mặc dù em đã chọn đúng bản dành cho O.1 rồi mà :-?? ..nản quá

à còn nữa cài SecMan nó báo Request Not Granted là sao nhỉ......S.MOD giúp em nha

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
em làm trên con 3250 lúc copy cái installserver.exe xog cài App nó cứ báo là File Corupt lá sao nhỉ.mặc dù em đã chọn đúng bản dành cho O.1 rồi mà :-?? ..nản quá

à còn nữa cài SecMan nó báo Request Not Granted là sao nhỉ......S.MOD giúp em nha

3250 rất kén. Chỉ dùng cho các máy có fw 4.60, 4.16. Thảo luận tại đây nè: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27931

Kojiro

Super V.I.P
bạn chỉ dẫn dùng TRK đi cho dễ hiểu mình cài rùi nhưng không biết sử dụng

TRK chỉ là 1 bước chuyển cần thiết để bạn có thể cài Rompatcher hay SecMan, có nó mới có thể hack phone được. Khi cài vào thì bạn phải chỉnh chế độ kết nối là USB, không dùng chế độ bluetooth.

kaizuki

cái TRK xong rồi thì bạn kết nối với máy bằng PC Suite rồi chạy TRK thôi chứ có gì đâu ko hiu ban . dzô TRK chỉnh lại phần connect = USB nha vì mặc định của nó là BT

Anh nguyenpa và anh Lâm cho em hỏi với, em có con n95-4 8G NAM, firmware 2.0 mới nhất, hack bằng secman xong, vào sys, bin ngon, có chép file installsever vào bin rồi mà không cài phần mềm unsign được, làm theo cách anh bảo ở bài đầu cũng không được nốt:( Có cách nào khắc phục không a:)

Lúc đầu em cũng hack thành công, cài pm ngon lành nhưng format lại máy giờ không nhớ cài lại cách nào được. Chứng tỏ firmware mới máy này hack được.

Khi cài máy báo " constrained by the certificate: :(

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Anh nguyenpa và anh Lâm cho em hỏi với, em có con n95-4 8G NAM, firmware 2.0 mới nhất, hack bằng secman xong, vào sys, bin ngon, có chép file installsever vào bin rồi mà không cài phần mềm unsign được, làm theo cách anh bảo ở bài đầu cũng không được nốt:( Có cách nào khắc phục không a:)

Lúc đầu em cũng hack thành công, cài pm ngon lành nhưng format lại máy giờ không nhớ cài lại cách nào được. Chứng tỏ firmware mới máy này hack được.

A chưa hiểu ý em chỗ "không nhớ cài lại cách nào được" :-?? E thử hack bằng rompatcher thử xem, sau đó cài SecMan lại. Nhóc chơi máy lạ nên cũng khó à :D

A chưa hiểu ý em chỗ "không nhớ cài lại cách nào được" :-?? E thử hack bằng rompatcher thử xem, sau đó cài SecMan lại. Nhóc chơi máy lạ nên cũng khó à :D

Cài rompathcer thì bị khởi động lại máy, cài secman thì truy cập sys ngon nhưng không cài phần mềm unsign được.
Ý em là em mò mò kiểu j đó đã hack thành công và cài phần mềm ngon nhưng sau đó 4mat lại thì bó tay lun, không tài nào cài lại được.

Phát hiện ra điều kỳ lạ là máy nào ko cài được rompatcher như N81 thì hack bằng HelloCarrbie rồi chép file CProfDriver_SISX.ldd vào bin, sau đó cài cap on và capoff thì khi cài rompatcher, vào en/disable cap thì ko bị khởi động lại máy nữa nhưng lúc đó có rompatcher thì cũng vô ích:D Mà chỉ vao được en/disable cap thôi, vào patch>apply là toi ngay:)

Kojiro

Super V.I.P
Cài rompathcer thì bị khởi động lại máy, cài secman thì truy cập sys ngon nhưng không cài phần mềm unsign được.
Ý em là em mò mò kiểu j đó đã hack thành công và cài phần mềm ngon nhưng sau đó 4mat lại thì bó tay lun, không tài nào cài lại được.

Phát hiện ra điều kỳ lạ là máy nào ko cài được rompatcher như N81 thì hack bằng HelloCarrbie rồi chép file CProfDriver_SISX.ldd vào bin, sau đó cài cap on và capoff thì khi cài rompatcher, vào en/disable cap thì ko bị khởi động lại máy nữa nhưng lúc đó có rompatcher thì cũng vô ích:D Mà chỉ vao được en/disable cap thôi, vào patch>apply là toi ngay:)

Nếu cài được secman thì em vẫn chép được file exe vào được sys/bin mà. Xem lại Mod có có chép lộn file của người ta không đó :))

Nếu cài được secman thì em vẫn chép được file exe vào được sys/bin mà. Xem lại Mod có có chép lộn file của người ta không đó :))

Sặc em cài ngon secman, chép đúng file dành cho FP1 luôn mà ko xi nhê gì cả thế mới kỳ diệu chứ:( Đang nhờ anh hieu_mobile xem giúp xem thế nào.

nguyenpa

Super V.I.P

chép cái của 9.2 ko được thì chuyển qua dúng cách của lefup là phải sèlsign mới cài được:D

Em đã hack hoàn thiện máy rồi:p Cám ơn các anh đã quan tâm, hoá ra firmware mới của máy em khi hack thì chỉ cài được những file của BINPDA thôi:( Dù sao cài được cũng là ngon lắm rồi. Chỉ cài secman và chép file exe là ngon. Nhưng vẫn phải kiếm cái cer nữa cho chắc:p

bumbum01

Con N81 8GB của mình cái X-plore vào thì nó báo lỗi luôn "Certificate error contact the application supplier" nên đâu có làm được j. Làm cách nào để khắc phục nhỉ?

nguyenpa

Super V.I.P
Con N81 8GB của mình cái X-plore vào thì nó báo lỗi luôn "Certificate error contact the application supplier" nên đâu có làm được j. Làm cách nào để khắc phục nhỉ?

nếu có báo lỗi khi cài thì bạn làm như sao :D

tools -> app.mgr ->options -> settings -> ở hàng software intallation -> chọn all
dòng online certif. check -> chọn off

digikni

3250 là dòng con ghẻ của dòng preFP1 hay sao vậy? làm theo y hệt hướng dẫn khi nào cũng gặp lỗi

lỗi 1: chạy helloCarbide -> Options -> Menu 1 -> chọn Yes một loạt -> corrupt (dù sao vào lại Xplorer thì vào được C:/sys)
lỗi 2: copy nhầm file installserver.exe thì không cài đặt được chương trình nào hết
lỗi 3: cài capsoff và capson rồi, chạy file capsoff thì máy bị restart

---------------
anh em ai hack được 3250 hướng dẫn giùm mấy lỗi thường gặp đi. thank so much!!!

Kojiro

Super V.I.P
3250 là dòng con ghẻ của dòng preFP1 hay sao vậy? làm theo y hệt hướng dẫn khi nào cũng gặp lỗi

lỗi 1: chạy helloCarbide -> Options -> Menu 1 -> chọn Yes một loạt -> corrupt (dù sao vào lại Xplorer thì vào được C:/sys)
lỗi 2: copy nhầm file installserver.exe thì không cài đặt được chương trình nào hết
lỗi 3: cài capsoff và capson rồi, chạy file capsoff thì máy bị restart

---------------
anh em ai hack được 3250 hướng dẫn giùm mấy lỗi thường gặp đi. thank so much!!!

Hình như là vậy bạn à :D 3250 có chủ đề tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27931

wolfman76

Hiện tại do công việc rất bận, và có nhiều bạn pm về vấn đề *.cer, k.ey ko cài đặt các soft & game được.

Hôm nay mình viết 1 bài cho các bạn mới sử dụng phone, chưa rành về việc cài đặt.

.............
dòng online certif. check -> chọn off[/COLOR]
Tôi đã làm theo mọi bước bạn hướng dẫn. làm được hết nhưng đúng đến bước 5 thì chịu. Máy báo expired certificate. sao vậy bạn? Bạn có thể hướng dẫn giúp được không? Cảm ơn

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.