• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp games N-GAGE 2.0 (Phần II)

quang0806

mình mới update firmware 35.0.002v8 cho con n952gb. trong đó có sẵn n-gage của máy rồi. mình tải game n-gage ..... của binpda về cài mà nó vẫn có chữ trail ( mình chỉ tải game về copy vào thư mục n-gage rồi cài bình thường, không làm thêm thao tác gì cả). có proo nào biết hướng dẫn cụ thể mình với. thanks

love24u

Mình đang dùng bản N-Gage v1.40.1557_by_Bodyz_all.sis
Nhưng bản này chỉ cài đc một số game. Còn một số game khák như Brothers in aims, Asphalt 3, Fifa.. thì không cài được. Install được 80% thì báo lỗi: Unable to install game (Error -1). Cái Brother in aim kia thì Error -11.
Không hiểu vấn đề tại đâu. Mình đã thử tắt Open4All RP+ nhưng vẫn không đươc. Có bạn nào hiểu được vấn đề và fix nó không? Hoặc ai đó dùng C5 thấy bản nào ổn thì share tôi vơi.
Thanks cac b!

masterchip47

cám ơn chủ thớt.game hay lắm mà hình nhữ có chữ trailer nhưng vẫn full fair ko zdi???mình đang chơi starwar hay miễn chê lun ^^ Test ok trên n81 8GB
:D

magus

game N-GAGE có thể chơi bằng màng hình 800x352 của E90 khg các bạn

thuyls12

anh ơi cho em hỏi. 5320 XM có cài được giả lập với cả game N-gage không? em cài hoài mà chẳng được.

lastlov3

Loay hoay mãi mới cài đc full The One và Asphalt 3. Chơi đã tay thật...
Gjờ mới bít em 5730s-1 của mình có 2phím A và B để chơi Ngage, trước chẳg bít là phím j nữa hjhj :D

xtruong89

mình mới update firmware 35.0.002v8 cho con n952gb. trong đó có sẵn n-gage của máy rồi. mình tải game n-gage ..... của binpda về cài mà nó vẫn có chữ trail ( mình chỉ tải game về copy vào thư mục n-gage rồi cài bình thường, không làm thêm thao tác gì cả). có proo nào biết hướng dẫn cụ thể mình với. thanks

bạn kiếm file Nokia_N-Gage_Patch.sis để chơi full nhé.. File này có trong gói cài đặt trên ấy

lastlov3

Sao mình chơi Fifa 09 thì chỉ đá đc Friendly thui, mấy phần Game modes toàm bị khoá. Game mình cài toàn full rùi, ko có chữ trial mà.
Mấy game khác cũng thế

Chỉnh sửa cuối:

mrhoangvu

đọc hướng dẫn cài cho e-series mà khó hiểu quá @.@ bác nào dùng rồi hướng dẫn cho em cái

hoalong1134

cho mình hỏi mình đang dùng E72. Đã down bản cho 320x240 nhưng sao khi giải nén và cài đặt thì file N-gage v1.40 (1557) cụ thể là file thứ 2 thì khi cài đặt thì nhận đc thông báo là file bị lỗi. Cho em hỏi là file này bị lỗi hay là do trong lúc down bị lỗi ạ, em down mấy lần rồi nhưng vẫn không cài đặt đc. máy em hack rồi nha. Thank all

056886533

toàn games bị lổi ko ah, có cai cài rau choi ko dược ,cái cài ko duoc, cái chơi chút dừng .noi chung ko chơi được cái nào.

kamatri

toàn games bị lổi ko ah, có cai cài rau choi ko dược ,cái cài ko duoc, cái chơi chút dừng .noi chung ko chơi được cái nào.
Mình vừa Test xong thì thấy chỉ có 2 game k cài được là Asphalt 3 và One, nhưng sau đó đã có người fix thì hầu như cài được chơi được hết bạn à.Game không bi lỗi nhé.
Máy mình là N95 (s60v3 fp1) thường,đã hack + vừa up firmware mới nhất.

lastlov3

kamatrg cho mình hỏi chút. Mình thì k gặp lỗi j, cài game vào cũng k thấy chữ trial nhưng sao mình ko chơi full đc nhỉ.?
Ví dụ như fifa09 chỉ chơi đc friendly mà k chơi đc gamemode. Starwar cũng chỉ chơi đc story mà k chơi đc chapter hay suvival. One cũng chỉ chơi đc phần Vs...
Có phải làm j để mở khóa mấy chế độ chơi đó k bạn.?
Mình thấy ngoài biểu tượng game có mấy vạch để làm j thế? Asphalt 3 mình thấy có 3vạch, Fifa09 2vạch

tolun2

Mình cài trò bounce zô thì thấy chạy cũng dc, mỗi tội cứ 5s là nó bị rè hình ảnh, làm hình ảnh hiện lên bị nhiễu, k chơi dc gì cả. Chủ thớt bjk cách nào khắc phục k:(

kamatri

kamatrg cho mình hỏi chút. Mình thì k gặp lỗi j, cài game vào cũng k thấy chữ trial nhưng sao mình ko chơi full đc nhỉ.?
Ví dụ như fifa09 chỉ chơi đc friendly mà k chơi đc gamemode. Starwar cũng chỉ chơi đc story mà k chơi đc chapter hay suvival. One cũng chỉ chơi đc phần Vs...
Có phải làm j để mở khóa mấy chế độ chơi đó k bạn.?
Mình thấy ngoài biểu tượng game có mấy vạch để làm j thế? Asphalt 3 mình thấy có 3vạch, Fifa09 2vạch
Thật ra mình chưa bao giờ gặp lỗi nên không biết cách fix,nhưng mình nghĩ 1 phần là do firmware bạn đang sử dụng + với nhiều chương trình bạn cài sẵn trong máy dẫn đến xung đột.Trước khi mò game N-Gage mình đã update firmware mới nhất,flash máy cẩn thận và hackphone bằng chương trình norton rồi không cài thêm soft gì khác mới cài N-gage.
Cách vạch đó mình cũng không biết là gì,máy mình cũng có vài game có vạch nhưng k ảnh hưởng gì.
P/S: Ngày trước xài firmware cũ máy mình hay bị reset sảng,1 số soft có vấn đề hoặc k cài được.Nhưng khi update + flash máy cẩn thận thì không còn bị nữa nên mình nghĩ là 1 phần trục trặc của bạn là do firmware hoặc xung đột phần mềm...;;)

lastlov3

Mình k gặp lỗi j mà, mình chỉ hỏi sao 1số chế độ chơi bị khóa dù game mình cài đều full