• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

***Tổng hợp những thứ cần biết để edit theme hiệu quả!***

huuthuan1004

10. General query
11. Sync wait, sync server wait
12. Text message title

ace_hp7

Active Member
hjk ,may wa ,cái general query mình tìm mãi ,k biết nó tên j ,cứ đi tìm delete với remove :))

huuthuan1004

hjk ,may wa ,cái general query mình tìm mãi ,k biết nó tên j ,cứ đi tìm delete với remove :))
Trọn bộ đó có 5 cái, nhưng chỉ chụp được cái query thôi, mấy cái kia hiện rồi mất liền chụp ko được.
Trọn bộ gồm 5 cái:
-General query (như trên hình)
-General Warning: cảnh báo
-General infomations
-General confirmations
-General erro
Nhân tiện giúp mình cái này nha:

Mình thay cái input hightlight từ mà xám sang trắng, thành ra màu chữ trùng màu trắng luôn rồi, giúp mình tìm tên của cái color đó nha

ace_hp7

Active Member
h nếu chuyển font chữ bên tab colour sang màu đen thì toàn bộ chữ thành màu đen cũng khó nhìn ,tốt nhất là bạn chuyển lại cái input highlight về màu tối xem tnao,cái này m cũng chưa tìm hiểu bao h ,mình thi thoảng chỉnh màu bên tab colour thôi

huuthuan1004

h nếu chuyển font chữ bên tab colour sang màu đen thì toàn bộ chữ thành màu đen cũng khó nhìn ,tốt nhất là bạn chuyển lại cái input highlight về màu tối xem tnao,cái này m cũng chưa tìm hiểu bao h ,mình thi thoảng chỉnh màu bên tab colour thôi
Mình muốn thay đổi cái màu chữ trong khung đó thôi, mấy cái khác giữ nguyên. Lúc trước có 1 lần mò mẫm đổi được màu chữ trong khung đó, mà giờ cần lại ko nhớ nỗi. Chắc phải đổi cái input hightlight thôi.

nhockfc

theme của mình tất cả các Widget đều trong suốt hết. Bây giờ mình muốn chỉ mỗi Widget đồng hồ đóng khung như trong hình có đc k chủ tốp? Và nếu đc thì cho mình biết địa chỉ của nó vs. Tks :D

huuthuan1004

theme của mình tất cả các Widget đều trong suốt hết. Bây giờ mình muốn chỉ mỗi Widget đồng hồ đóng khung như trong hình có đc k chủ tốp? Và nếu đc thì cho mình biết địa chỉ của nó vs. Tks :D
Mình dùng 5800 fw gốc ko có widget nào hết nên mình ko biết nữa, bạn đợi chút chắc sẽ có người hướng dẫn thôi.

caobang200

bạn ko thích dung cfw c6 với n97mn for s60v5 ah! mình đang cần edit lại thanh bar " tuỳ chọn và thoát" ở trong menu với HS ngoài màn hình. thanks nhiều !
Mình dùng 5800 nên là ko biết giống bạn ko, bạn làm theo hình 1 thử xem, cái Dialer applications và Contacts applications đó. Còn widget máy mình ko có nên ko biết.

tuyệt vời!ủng hộ topic hết mình.mak b nào bít cách thay icon của wiget k nhỉ?cả mấy icon có đuôi jar nữa:-?

huuthuan1004

tuyệt vời!ủng hộ topic hết mình.mak b nào bít cách thay icon của wiget k nhỉ?cả mấy icon có đuôi jar nữa:-?
Bạn đọc lại mấy trang trước có đó bạn.
Trong phần ứng dụng đã cài đặt phải ko?
Icon file Jar: java application
Icon file sis: Sis applications
Icon file widget: Applications manager: widget.

Chỉnh sửa cuối:

huuthuan1004

bạn ko thích dung cfw c6 với n97mn for s60v5 ah! mình đang cần edit lại thanh bar " tuỳ chọn và thoát" ở trong menu với HS ngoài màn hình. thanks nhiều !
Ko phải ko thích dùng cfw mà mình ko có máy tính để flash bạn ơi.

Luu_Tan_Vu

Vậy khi nào xong thì up lên cho anh em tham khảo nha bạn.
dựa vào bản i theme 1 thôi, cũng k giống được i theme2 lắm. đây là theme mình rất thích nhưng k có v5. sắp tới sẽ convert mêgo beta by fsx qua v5. fsx k làm bản mêgo cho v5 nên hơi tiếc

Bạn đọc lại mấy trang trước có đó bạn.
Trong phần ứng dụng đã cài đặt phải ko?
Icon file Jar: java application
Icon file sis: Sis applications
Icon file widget: Applications manager: widget.
k b ak.ý tớ là icon ứng dụng cer.khi cài đặt 1 phần mềm wiget hay có đuôi jar thì đều có icon ứng dụng mak

ví dụ như tớ cài wiget hiện tên ngoài hs chẳng hạn,nó sẽ có 1 icon đúng k?làm thế nào để thay đc nó nhỉ?
p/s:mak có ai biết thay icon cái "speech" nằm ở file nào trong rosf2 k nhỉ?:-?