• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

***Tổng hợp những thứ cần biết để edit theme hiệu quả!***

huuthuan1004

ví dụ như tớ cài wiget hiện tên ngoài hs chẳng hạn,nó sẽ có 1 icon đúng k?làm thế nào để thay đc nó nhỉ?
p/s:mak có ai biết thay icon cái "speech" nằm ở file nào trong rosf2 k nhỉ?:-?
Con 5800 của mình xài fw gốc ko có widget nên mình cũng ko biết mấy vụ này nữa...

ace_hp7

Active Member
mình đang có dự định edit mấy icon như hình này ,mình có bộ icon là đuôi png ,h muốn sang svg k biết có thành công k nhỉ ,phân vân quá ,muốn ae cho ý kiến jup mình với đầu tiên là khi convert từ sang png sang svg = phần mềm trực tuyến hoặc làm = inkscape k biết icon có bị răng cưa k ,có hiển thị đc k hoặc khi set icon vào theme bị nặng k ,ai có kinh nghiệm convert rùi giải đáp jup mình cái

http://www.mediafire.com/?uzzzqdif0v131m9

huuthuan1004

mình đang có dự định edit mấy icon như hình này ,mình có bộ icon là đuôi png ,h muốn sang svg k biết có thành công k nhỉ ,phân vân quá ,muốn ae cho ý kiến jup mình với đầu tiên là khi convert từ sang png sang svg = phần mềm trực tuyến hoặc làm = inkscape k biết icon có bị răng cưa k ,có hiển thị đc k hoặc khi set icon vào theme bị nặng k ,ai có kinh nghiệm convert rùi giải đáp jup mình cái

http://www.mediafire.com/?uzzzqdif0v131m9
Lúc trước mình có convert online, hình ra xấu kinh khủng và nặng khủng khiếp tới hơn 200kb 1 entry, ko biết tại cái web mình convert hay là tại mình ko biết làm nữa...

ace_hp7

Active Member
mình vừa edit thử ,cũng tạm đc ,mỗi entry khoảng 50k ,set vào theme chắc phải mười mấy Mb mất ,nhưng mình thích icon kiểu này ,đang quyết tâm làm xem tnào :D

ace_hp7

Active Member
m vừa edit thử vài icon nhưng có vẻ edit vào theme nặng vãi +_+ ,đang convert icon về svgb xem có nhẹ hơn k

ace_hp7

Active Member
có ai wan tâm đến theme kiểu này k ,mình đang edit nhưng thiếu icon ,đang kiếm thêm ,hiện h chỉ mới đc 50% ,toàn icon mặc định ,chưa có nhiều app lắm nhưng cũng khá nặng gần 8M rùi ,post lên cho ae ngắm thử :D

huuthuan1004

có ai wan tâm đến theme kiểu này k ,mình đang edit nhưng thiếu icon ,đang kiếm thêm ,hiện h chỉ mới đc 50% ,toàn icon mặc định ,chưa có nhiều app lắm nhưng cũng khá nặng gần 8M rùi ,post lên cho ae ngắm thử :D
Bạn convert bằng pm nào vậy? Nếu biết trang nào convert online hay hay thì chỉ mình với nha.

Last edited by a moderator:

JohnyNguyen

Đẹp @@ Nhìn như winphone ấy nhỉ :D\-/
Và Đẹp too :D\-/
Tớ kết theme có bộ icon lạ mắt là chính,chứ nhìn mãi mấy icon N8,,Anna,N9 tròn tròn mãi cũng ngán rồi >"<
Mà ace đang dùng Vhome đó àh :-?
Bạn convert bằng pm nào vậy? Nếu biết trang nào convert online hay hay thì chỉ mình với nha.
Convert như của vurain vẫn còn răng cưa vì viền tròn kìa @@ Bao giờ convert từ png sang svg cũng ko chuẩn đc :-< Còn icon của ace thì vuông vức vậy lấy răng cưa ở đâu đây :))

Chỉnh sửa cuối:

huuthuan1004

Các bạn còn biết được chỗ nào nữa thì đưa lên luôn nha để mọi người tham khảo.

midlight

mình Ace đây , hnay đi chơi k có laptop để sửa theme ,lấy nik thằng bạn , mình chọn icon png size 200x200 ,size càng to thì sẽ k bị răng cưa nhưng hình sẽ nạng ,icon nhỏ chỉ có size 50x50 thôi ,sau đó mở file = Inkscape ,rồi save đuôi với đuôi svg ,làm theo cách này thì entry bị nặng ,khoảng 50k / 1 cái ,cài vào theme khoảng mười mấy Mb ,nhưng muốn đẹp thì fai chấp nhận :D ,nó k bị răng cưa ,mình sẽ thử convert icon sang svgb xem có nhẹ hơn đc chút nào k ,mình rất thích icon này ,trông lạ mà giống wp7

mình Ace đây , hnay đi chơi k có laptop để sửa theme ,lấy nik thằng bạn , mình chọn icon png size 200x200 ,size càng to thì sẽ k bị răng cưa nhưng hình sẽ nạng ,icon nhỏ chỉ có size 50x50 thôi ,sau đó mở file = Inkscape ,rồi save đuôi với đuôi svg ,làm theo cách này thì entry bị nặng ,khoảng 50k / 1 cái ,cài vào theme khoảng mười mấy Mb ,nhưng muốn đẹp thì fai chấp nhận :D ,nó k bị răng cưa ,mình sẽ thử convert icon sang svgb xem có nhẹ hơn đc chút nào k ,mình rất thích icon này ,trông lạ mà giống wp7
mười mấy mb vẫn ngon mak :D nhìn cái theme đẹp thiệt.mak có b nào bít đổi icon trong file jar thì cần ảnh đuôi .png size bnhiu k nhỉ?:-?

ace_hp7

Active Member

Mở đầu tuần mới = 1 theme nặng ký về cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng ,1 theme quái nhất từ trc đến h icon chưa thấy trên thị trường , yêu cầu cấu hình máy : thẻ nhớ phải trống 11Mb =)) , tuy nhiên icon chỉ đi lượm nhặt chứ k phải nhà làm được nên mình chỉ set đc mỗi icon mặc định ,còn app thì thiếu nhiều ,cho nên theme này chỉ để đổi gió ,ae vác hết icon đã mod show lên trang nhất cho hawai :)) , dt sẽ k khác windows phone là mấy , người khác vô tình nhìn vào sẽ giật mình ;;)

http://www.mediafire.com/?chbj5teh3fdd9ue
AE THẤY ĐẸP THÌ THANKS NHIỆT TÌNH VÀ NẾU XẤU CHỦ THỚT SẴN SÀNG NHẬN GẠCH :D

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
ai test xong nhớ phản hồi mình nha ,luôn luôn lắng nghe lâu lâu mới hiểu

huuthuan1004

Phải bạn up hôm qua thì tốt quá, hôm qua mình còn xài gói MIU của mobifone ko giới hạn dung lượng, hôm nay hết hạn rồi đt lại hết tiền nên chỉ đk M25, 120MB/tháng, chỉ đủ để đọc bài, trả lời bài viết và xem tin tức thôi. Cái theme của bạn tới hơn 6MB chắc có diệp đi ngang tiệm net mới down luôn.

ace_hp7

Active Member
ế ẩm wa ,chẳng có ai vào ngó ngàng cái 2pic này cả ,mình định lập 2pic riêng post cái theme windown phone nhưng sợ post 1 cái mod lại chuyển đi mất ,để trong này thì k ai vào :(