• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trả lời trực tuyến những câu hỏi New Mem

Nguyen_Minh

các a e chỉ giáo với, mình hiện đang dùng p990i, đã cài giao diện tiếng Việt. Mấy hôm rồi nghe thiên hạ nói nếu máy không cài bộ giao diện tiếng Việt vào thì sẽ chạy nhanh hơn và tốn ít ram hơn, cái đó có đúng không vậy? nếu bây giờ mình muốn gỡ bỏ hẳn bộ giao diện TV đi, chỉ để 1 tiếng Anh thôi thì phải làm thế nào? liệu có phải up lại phần mềm cho máy k? vì mới dùng P990i nên có nhiều cái còn gà mờ lắm! mong a e thông cảm! Thanks!

Về chuyện nhanh chậm thì em ko rõ. Còn muốn gỡ thì vào control panel>other>uninstall chọn gói american english gỡ đi thì hết. Nhưng phải chuyển sang tiếng anh để gỡ nhé anh nhé!

P/s: Anh tìm hack speed và tweakpeaks ấy, thấy mọi người bảo nó tăng tốc cho máy đó

shadow141206

các a e chỉ giáo với, mình hiện đang dùng p990i, đã cài giao diện tiếng Việt. Mấy hôm rồi nghe thiên hạ nói nếu máy không cài bộ giao diện tiếng Việt vào thì sẽ chạy nhanh hơn và tốn ít ram hơn, cái đó có đúng không vậy? nếu bây giờ mình muốn gỡ bỏ hẳn bộ giao diện TV đi, chỉ để 1 tiếng Anh thôi thì phải làm thế nào? liệu có phải up lại phần mềm cho máy k? vì mới dùng P990i nên có nhiều cái còn gà mờ lắm! mong a e thông cảm! Thanks!

Về chuyện nhanh chậm thì em ko rõ. Còn muốn gỡ thì vào control panel>other>uninstall chọn gói american english gỡ đi thì hết. Nhưng phải chuyển sang tiếng anh để gỡ nhé anh nhé!

P/s: Anh tìm hack speed và tweakpeaks ấy, thấy mọi người bảo nó tăng tốc cho máy đó

Chắc chắn là máy có chạy chậm hơn, rõ rệt nhất là ở tin nhắn ! Vì thế, mọi người nên hạn chế dùng TV, nên dùng ngôn ngữ mặc định của nhà sản xuất cung cấp ! CÒn việc gỡ bỏ, như minh đã nói, gói ngôn ngữ này giống như một ứng dụng riêng vậy thôi, có thể uninstall dễ dàng ;)

kutiz

Hiện nay e đang dùng con P9 , tình hình là sau 5 -7 tiếng tính từ lúc khởi động máy , là không nhận được cuộc gọi từ các mạng ( sóng sánh vẫn đầy đủ ) . Sau đó gọi đi thì máy bị treo, mành hình trắng .
Chân thành nhờ các bác tư vấn giúp .

persona

Các bạn cho hỏi mình format thẻ nhớ cho p990 bằng pc, bị mất hết các fodel mặc định của thẻ nên cho vào p9 rỗi không nhận thẻ, giờ làm thế nào.

NokuaN70

Well-Known Member
Các bạn cho hỏi mình format thẻ nhớ cho p990 bằng pc, bị mất hết các fodel mặc định của thẻ nên cho vào p9 rỗi không nhận thẻ, giờ làm thế nào.

Bạn Format lại lần nữa bằng PC, lần này chọn định dạng là FAT nhé, sau đó gắn thẻ nhớ vào ĐT, Format lần nữa bằng ĐT là OK.

Posted via Mobile Device

pam

Có cách nào check timelimeowrw UIQ ko ?

Sự là e đang dùng P990i, nhưng vô tình làm rơi, vỡ màn hình, cong main, đem ra tiệm nó bảo phải 1tr5, hic, nên định thêm tiền mua P1i

Nhưng hàng hộp thì ko đủ , chỉ mong tìm đc em nào 99% thôi. Nhung lại lo ngại là đồ dùng đã quá nát, sợ bị thay vỏ. Có bác nào chia sẽ kinh nghiệm cho em với, em cám ơn nhiều

[hic, em ko sửa đc chủ đề, mod sửa hộ e, chữ timeline không hiểu sao vietkey nhảy ra tùm lum]

ledvinh

con Z8 của em cài powermovie đc! nhưng khi mở phim thì nó báo lỗi: programme closed rồi tiếp tục báo: server has closed! ko cách nào xem phim đc! ai biết chỉ giùm em khắc phục đi! em cám ơn nhiều!

isequoctai

Sự là e đang dùng P990i, nhưng vô tình làm rơi, vỡ màn hình, cong main, đem ra tiệm nó bảo phải 1tr5, hic, nên định thêm tiền mua P1i

Nhưng hàng hộp thì ko đủ , chỉ mong tìm đc em nào 99% thôi. Nhung lại lo ngại là đồ dùng đã quá nát, sợ bị thay vỏ. Có bác nào chia sẽ kinh nghiệm cho em với, em cám ơn nhiều

[hic, em ko sửa đc chủ đề, mod sửa hộ e, chữ timeline không hiểu sao vietkey nhảy ra tùm lum]

Nhiều thì không biết sao. Bạn kiểm tra máy xem màn hình, loa trong và ngoài.... Cú pháp này: tới sao lùi sao lùi lùi sao. Cú pháp này dùng được cho hầu hết máy của SE. Hy vọng giúp bạn được.
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

isequoctai

con Z8 của em cài powermovie đc! nhưng khi mở phim thì nó báo lỗi: programme closed rồi tiếp tục báo: server has closed! ko cách nào xem phim đc! ai biết chỉ giùm em khắc phục đi! em cám ơn nhiều!

Bạn đã Hack được PM này chưa? Hình như anh CongVoi có phần mềm Hack trong gói đi kèm theo đó! Xem lại trong mục Ứng dụng chung nhé!

kutiz

Nhiều thì không biết sao. Bạn kiểm tra máy xem màn hình, loa trong và ngoài.... Cú pháp này: tới sao lùi sao lùi lùi sao. Cú pháp này dùng được cho hầu hết máy của SE. Hy vọng giúp bạn được.
Thân!
Nhớ kiếm tra cả cuộc gọi vì mình dính 1 em nghịch ngợm thì bình thường .Để nguyên 5 6 tiếng là tự động ngoài vùng phủ sóng, lúc đấy gọi đi thì treo lun:-? ...up fw rùi đổi cda các kiểu vẫn k hết

anhtuan206

mình có ông bạn lớp mình cũng định bán con P1i đấy.nếu bạn ở HN có thể hỏi bác ấy xem.mình nói thật anh ấy chưa biết hack máy là gì cả.chỉ biết để nghe gọi và nghe nhạc.nếu bạn mua được máy của anh ấy thì yên tâm luôn.anh ấy cứ bảo mình ở diễn đàn có ai mua thì bảo giúp.anh ấy muốn bán 3tr thì phải.nhưng mình toàn trêu giá đó khó bán.bạn thử hỏi anh ấy xem 0915641146.nếu mua được máy phải mời mình cafe nha.

homashu

mình muốn hỏi có cách nào để mặc định của bàn phím ảo luôn là tiếng việt không vậy?
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

mình muốn hỏi có cách nào để mặc định của bàn phím ảo luôn là tiếng việt không vậy?
Posted via Mobile Device

A vào control panel_thiết bị_thiết bị nhập_bàn phím ao_cài đặt_ chọn Vietnamese là đc

Posted via Mobile Device

dzain

Các a e chỉ giúp mình xem có phần mềm nào bảo vệ file cho p990 không vậy? Số là trong máy mình có mấy cái ảnh " tế nhị" k muốn ai xem,dùng A.D.Lock hay thật nhưng chỉ bảo vệ được các phần mềm xem ảnh, và file manage thôi chứ không thấy bảo vệ 1 file riêng biệt nào cả, chỉ cần mở pass vào trình xem ảnh hoặc file manage là thấy hết, cũng bất tiện. Các a e ai biết chỉ giúp mình với nhé! Thanks!

xemdocpda

lính mời cần giúp đở

:-??:-??moi tim mot em p990i xài thử mà ko có ứng dụng nào hết cũng ko biet cài lun bro nào biết chỗ cài chỉ với thứ 2 bàn phím nhựa bị tróc chữ cách khắc phục mong giúp đở cám ơn rất nhiều:|:|

xemdocpda

Mình lập topic này hi vọng cùng với các thành viên có kinh nghiêm. giải đáp mọi thắc mặc thường gặp phải của những thành viên mới,với mục đích: diễn đàn sẽ ngày càng phát triển hơn:
Với phương châm:các bạn cứ hỏi tẹt ga những gì mình ko biết,để cùng nhau cùng tiến:nếu thấy bổ ích nhớ thank mình hihi:):)=D>

chào bạn minh mới có một em nhưnh ko biết nhét cái gì vào cho em nó và hiện tại em nó cũng chẳn có một thứ gì ngoài nghe gọi bạn biết nơi nào chiệu khó làm thứ này ko chỉ dùm với .2bàn phim em nó tróc hết chữ khắc phục thế nào mong bạn help mình với cảm ơn rất rất nhiều
:):):):)