• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TRANG ĐIỂM DẾ YÊU theo phong cách cực COOL!!!

JuRay-Duan

7610 chắc xài hem đc quá!:(
Bạn đọc kỹ 1 chút thì biết 7610 có xài đc hay kô mà :) Với lại chủ topic chỉ mới test trên N70, 72 thui.
:)

:((ai dùng 7610 thì đừng có dại dột mà thử nhé , mình nói thiệt dấy. mình cài vào chỉ được 1 lần là tèo lun ,:(:)(:)((

đừng có ai dại mà cài cái chương trình này nha. cài vào là máy đơ ngay, system error ngay đấy, tôi đã là nạn nhân rồi này. giờ phải format lại máy. đau khổ quá,

laocai_city

hihi:D nhìn hay thế mà ko cài được vào N7610:( hjx:p không bít có cái nào tuơng tự cài trên N7610 ko nhỉ?:-?

Thangnd31082

ae cho hỏi cách up file nhé. Minh ko thể up nên hay tại qđ chỉ có chủ toppic mới có thề up file tại toppic. Thank

Là phép lịch sự thì trong topic đang nói về phần mềm A nào đó đã Việt hóa của một người khác thì em không nên up Phần mềm A đã Việt hóa của Em tại Topic đó !

Trường hợp topic đang nói đến vấn đề A em up bài thuộc vấn đề B thì có thể các Mod sẽ vào cuộc !

Còn nói chung không ai hạn chế việc Em up File của em lên cả .Trong những trường hợp mình thấy bài của chủ topic dở quá thì nên góp ý PM trực tiếp, em cũng có thể Mở topic riêng của mình về vấn đề này , tin rằng các Mod cũng không có nhiều ý kiến !:))

Thangnd31082

hihi:D nhìn hay thế mà ko cài được vào N7610:( hjx:p không bít có cái nào tuơng tự cài trên N7610 ko nhỉ?:-?

Nếu coi trọng màn hình giao diện ngoài như thế thì các bạn có thể sử dụng: AnimSprite V2.02_S60 Full VH tạo ảnh động màn hình chờ việt hóa bởi Trubic tại đây : http://pdaviet.net/showthread.php?t=58708&page=4

Với PM này bạn có thể chọn 01 ảnh động bất kì để làm ảnh nền cho giao diện ngoài !

Nếu không hứng thú với các ảnh Gif sẵn có bạn có thể lấy ảnh của người thân , chỉnh kích thước cho phù hợp với màn hình di động của bạn rồi dùng Phần mềm tạo ảnh động Gif Tailor 1.12(đã việt hóa) : http://pdaviet.net/showthread.php?t=60410 để tạo một ảnh động đặc sắc cho cá nhân bạn rồi chọn nó làm bộ mặt ngoài cho giao diện mobile của bạn

Chỉnh sửa cuối:

JuRay-Duan

Nếu coi trọng màn hình giao diện ngoài như thế thì các bạn có thể sử dụng: AnimSprite V2.02_S60 Full VH tạo ảnh động màn hình chờ việt hóa bởi Trubic tại đây : http://pdaviet.net/showthread.php?t=58708&page=4

Với PM này bạn có thể chọn 01 ảnh động bất kì để làm ảnh nền cho giao diện ngoài !

Nếu không hứng thú với các ảnh Gif sẵn có bạn có thể lấy ảnh của người thân , chỉnh kích thước cho phù hợp với màn hình di động của bạn rồi dùng Phần mềm tạo ảnh động Gif Tailor 1.12(đã việt hóa) : http://pdaviet.net/showthread.php?t=60410 để tạo một ảnh động đặc sắc cho cá nhân bạn rồi chọn nó làm bộ mặt ngoài cho giao diện mobile của bạn

Em đâu có cần đâu.??? E chỉ nói cho bạn kia biết là 7610 kô dùng đc pm này thôy mà :-?
Chứ ảnh động ở screenSaver thì e kô thíck lắm, đẹp thì có đẹp nhưng hơi tốn pin --> kô dùng.

Thangnd31082

Em đâu có cần đâu.??? E chỉ nói cho bạn kia biết là 7610 kô dùng đc pm này thôy mà :-?
Chứ ảnh động ở screenSaver thì e kô thíck lắm, đẹp thì có đẹp nhưng hơi tốn pin --> kô dùng.

Sorry nha ! Anh già lẩm cẩm rồi , nhìn "thằng kia" thì lại QUOCTE "thằng EM" ! Kaka !:))

Đã sửa lại rồi kìa

DreamLand

Báo cáo anh em mình đã việt hóa lại phía trong phần cài đặt chính xác hơn(change icon), mình sẽ up lên sớm,cũng rất mong anh em thông cảm về những sai sót đã gặp phải!
thân!

DreamLand

em sử dụng n70 khi cai vao` thi smart setting không sử dụng được có cách nào khác phục được hok? pác nào pro chi~ em vói!
Posted via Mobile Device
không có cách nào bạn à! mình cũng xài N70 nhưng đành pótay, xài cái này có 1 giao diện như trên pc rồi(Cái này mình đang tìm hiểu để diệt hóa nốt nó).Với cả bạn có thể vào settings của điện thoại và đưa những icon của phần mềm bạn hay dùng ra Desktop sẽ đáp ứng nhu cầu, sử dụng được tiện lợi và trông cũng đẹp nữa!
Chúc các bạn luôn vui vẻ! :)

haiyeno1

Chú ý:Đã Việt hóa lại chính xác hơn và thay icon nuột hơn.
Bạn nào quan tâm có thể download lại.... thanks
Hôm nay em thử Diệt Hóa phần mềm của China,lần đầu vào nghề nên có nhiều sai sót mong anh em bỏ quá cho và ủng hộ mình nha...thân.
Đây là soft FLASH UI.Bạn có thấy rằng S60 có vẻ không được chú ý về Giao diện DEKSTOP không? Bây giờ điều đó là không còn ý nghĩa nữa, với phần mềm này bạn sẽ thấy chú điện thoại của bạn trở nên "cực khủng",khiến người ta phải trầm trồ khen chủ nhân của nó.Với những hình ảnh hoạt hình ngoài DESKTOP rất sinh động và dễ thương. Không chỉ vậy nó còn có thêm một giao diện 3D giống ở PC.Thật sự đã biến phần mềm này thành một phần không thể thiếu cho chú dế yêu của bạn...(Xem hình minh hoạ)
Có rất nhiều Giao diện bạn có thể tải về(mình sẽ úp sau)
Khi intall xong khởi động lại điện thoại và nó sẽ không cho phép những phần mềm khác chạy ẩn.Vì vậy nếu muốn chạy ẩn những chương trình khác thì bạn phải kick vào chương trình đó(ví dụ N72Smart)
Chỉ dùng cho N70 và N72
Một lần nữa,vì chưa có kinh nghiệm nên Việt hóa có sai sót,nên mong anh em thông cảm!
Các file đính kèm úp ở trang 1.
Sao không Việt hóa nốt Cái Giao diện đó lun hả bạn:-??:|:|:|:-?:-?X-(

TruBic

Well-Known Member
Sao không Việt hóa nốt Cái Giao diện đó lun hả bạn:-??:|:|:|:-?:-?X-(

Vì chủ topic lần đầu VH nên ko tránh khỏi sai sót mà bạn.
Ai khi việt hóa lần đầu mà chẳng tránh khỏi sai sót nè, đâu cần phải làm mặt giận vậy đâu bạn.

DreamLand

Vì chủ topic lần đầu VH nên ko tránh khỏi sai sót mà bạn.
Ai khi việt hóa lần đầu mà chẳng tránh khỏi sai sót nè, đâu cần phải làm mặt giận vậy đâu bạn.

Cái này thật sự em đầu hàng...không thể tưởng tượng nổi,Ai pro xin chỉ giáo cách Việt Hóa nó giùm em,chứ bây giờ có mún sai sót cũng không thể...THUA :((
Không biết lấy chương trình gì để mở luôn!!!

TruBic

Well-Known Member
Cái này thật sự em đầu hàng...không thể tưởng tượng nổi,Ai pro xin chỉ giáo cách Việt Hóa nó giùm em,chứ bây giờ có mún sai sót cũng không thể...THUA :((
Không biết lấy chương trình gì để mở luôn!!!
Em thử dùng pm mbmtool mở file mbm xem, anh đoán nó được viết lên skin đấy.

DreamLand

Em thử dùng pm mbmtool mở file mbm xem, anh đoán nó được viết lên skin đấy.
Dạ em thử rồi ạ !Nhưng không có file nào như trong ảnh Giao diện. Trong system/apps chỉ chứa 1 file mbm .nhưng không phải nó! em nghĩ nhất định nó nằm trong *.app.Pótay thật rùi... em xin nhận rằng trình độ em chưa đủ để làm được điều này! :(
Posted via Mobile Device

hunterviet

Well-Known Member
Tiếc quá, máy mình ko dùng được pm này, cài song là bị đơ máy, tự khởi động lại và ko vào được menu hay bất kỳ chức năng gì, hix. Thôi thì đành dùng giao diện truyền thống vậy thôi. Mình dùng 6600

DreamLand

Tiếc quá, máy mình ko dùng được pm này, cài song là bị đơ máy, tự khởi động lại và ko vào được menu hay bất kỳ chức năng gì, hix. Thôi thì đành dùng giao diện truyền thống vậy thôi. Mình dùng 6600
Hầu như đã khẳng định chắc chắn rằng chỉ chạy tốt trên s60v2 nổi bật là n70,n72...
phần mềm này có các bản chạy trên PPC,S60V3,S60V2.
Posted via Mobile Device

DreamLand

file download về giải nén bị lỗi bạn ơi !!
Bạn tải lại và chỉ cần bỏ đuôi .7z rồi cài đặt bình thường !
Lưu ý: Phần mềm dành cho S60v2 nhưng mới chỉ test chạy ổn định trên N70 và N72.