• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trợ giúp Upgrade ROM cho HTC TOUCH HD

Status
Không mở trả lời sau này.

IPHONE12

ai có thể hưóng dẫn chi tiêt về up ROM Cho TUOCH HD không ạ.em lính mới mù về cái này

HuynhThanh

ai có thể hưóng dẫn chi tiêt về up ROM Cho TUOCH HD không ạ.em lính mới mù về cái này

Đối với rom gốc thì bạn cứ úp bình thường, không cần HardSPL. Nhưng với rom cook phải sử dụng HardSPL hoặc USPL để úp!

Cách úp HardSPL bạn tham khảo ở dưới nhé:

http://pdaviet.net/showthread.php?p=726463&posted=1#post726463

Cách úp rom: Ở đây mình chỉ hướng dẫn cách úp qua thẻ nhớ. Cách này theo mình an toàn hơn cách úp qua PC, điều kiện pin >30%.

Đầu tiên bạn down về giải nén, bạn lấy file có đuôi .nbh đổi thành blacimg.nbh copy vào thẻ nhớ! Tắt nguồn đưa máy về boothloader(volume down+power) chờ hiện thông báo buông ra! Ngồi chờ làm theo hướng dẫn. Xong Hard Reset lại là ok! Chúc bạn thành công!

IPHONE12

Đối với rom gốc thì bạn cứ úp bình thường, không cần HardSPL. Nhưng với rom cook phải sử dụng HardSPL hoặc USPL để úp!

Cách úp HardSPL bạn tham khảo ở dưới nhé:

http://pdaviet.net/showthread.php?p=726463&posted=1#post726463

Cách úp rom: Ở đây mình chỉ hướng dẫn cách úp qua thẻ nhớ. Cách này theo mình an toàn hơn cách úp qua PC, điều kiện pin >30%.

Đầu tiên bạn down về giải nén, bạn lấy file có đuôi .nbh đổi thành blacimg.nbh copy vào thẻ nhớ! Tắt nguồn đưa máy về boothloader(volume down+power) chờ hiện thông báo buông ra! Ngồi chờ làm theo hướng dẫn. Xong Hard Reset lại là ok! Chúc bạn thành công![/QUOTì]

[ile nbh có phẢi là rom không bác hAy là file gì v dơn nó ở đâu

PhamQuang

Manager
Bản ROM gốc khi mua máy nà ổn định nhất ồi :D hihi

ROM trên máy mua (ROM hãng) tất nhiên là cũng khá.
Dùng máy mỗi người 1 ý thích, tuy nhiên ROM Cook lại bao giờ cũng tốt hơn bởi lý do đơn giản là các Cooker đã chỉnh sửa và thay đổi hợp lý hơn các bản ROM gốc.
Chưa chắc các KTV của HTC đã thật sự giỏi và kinh nghiệm hơn đội ngũ Cooker đông đảo và sử dụng máy thực tế hàng ngày đâu.

Ví dụ như bản thân mình, chỉ tải và test qua các bản ROM của hãng mà thôi, còn để sử dụng thì phải Cook lại, đơn giản nhất cũng là thay các Fonts hệ thống hỗ trợ TV để sử dụng chẳng hạn....

HuynhThanh

room Hd bây Giờ bảN nAo mới và ổn đinhất vậy bác
ver máy em:
ROM:1.14.405.0(21010)wWE
RADIO version:1.09a.25.26U

Bạn thích dùng W.M 6.1 hay W.M 6.5. Mình thì đang dùng bản W.M 6.5 V33 của chú Quang, tốc độ rất khá, bạn cứ úp thử đi!

IPHONE12

Bạn thích dùng W.M 6.1 hay W.M 6.5. Mình thì đang dùng bản W.M 6.5 V33 của chú Quang, tốc độ rất khá, bạn cứ úp thử đi!

[win 6.5 cos gì mo í
không bạn mình mói xài ppc lên không hiểu lắm

HuynhThanh

Bạn cứ úp 1 bản W.M6.1 và test 1 bản W.M6.5 sẽ thấy sự khác biệt đấy!

HuynhThanh

chưa dáM úp giáa có hướng dẫ bằng ảnh thì tốt. hỉ sợ up bị lỗi máy thnhf uc gạch thi teo

Mình đã hướng dẫn rất kỹ rồi đó! Thao tác rất đơn giản, mạnh dạn thử đi bạn! Dùng PPC mà không úp rom cũng như không?

IPHONE12

Mình đã hướng dẫn rất kỹ rồi đó! Thao tác rất đơn giản, mạnh dạn thử đi bạn! Dùng PPC mà không úp rom cũng như không?

Bác đang xài Rom b.nhiêu.bác h.dẫn từ a đến z em liều xem.à bác cho em nick yahoo để tiện hỏi

HuynhThanh

Bác đang xài Rom b.nhiêu.bác h.dẫn từ a đến z em liều xem.à bác cho em nick yahoo để tiện hỏi

Mình đang xài bản V33 của chú Quang! Nhìn chung chưa có lỗi nào cả? Mình đã hướng dẫn kỹ lắm rồi. Bạn cứ thử làm đi! Để an toàn nhất bạn nên chạy HardSPL nhé, không nên sử dụng USPL vì bạn chưa thành thạo lắm! Nick trên cũng là nick yahoo của mình!

ducdl2

chưa dáM úp giáa có hướng dẫ bằng ảnh thì tốt. hỉ sợ up bị lỗi máy thnhf uc gạch thi teo

Bạn HardSpl rồi up rom vô tư đi,lần đầu còn sợ sau sẽ quen thôi.HarSPL rồi up không thành cục gạch được đâu.

IPHONE12

Bạn HardSpl rồi up rom vô tư đi,lần đầu còn sợ sau sẽ quen thôi.HarSPL rồi up không thành cục gạch được đâu.

mình hảdspl toàn bị lỗi thôi máy đã kêt nối mình chờ cho quả cầu xoay hết mà chay hdspl vẫn lỗi.liệu co thiếu gì trên pc không.mình cũng đã cài NET 2.0 trên pc rồi

ducdl2

Bạn mang qua PC khác chạy thử xem,mình hard spl cho cả chục máy rồi đều ok cả.

IPHONE12

yêu cầu pc phải cài những gì bạn.minh mới sài pc muôn up rom quá mà hslp không nổi

Status
Không mở trả lời sau này.