• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trợ giúp Upgrade ROM cho HTC TOUCH HD

Status
Không mở trả lời sau này.

IPHONE12

có bác nào harspl trên win xp thAnh ông chưa em làm toàn lỗi không à

ngphuongqt

có bác nào harspl trên win xp thAnh ông chưa em làm toàn lỗi không à

Đa số mọi người làm trên winXP cả bác ạ !

Bác gặp lỗi có lẽ là do bác chưa bỏ dấu tick trong connection setting của Active Sync. Nếu bạn không biết cách chọn thì tốt nhất là thoát ActiveSync. Đưa HD về bootloader - kết nối với máy tính - chạy hspl.
Nhắc lại là máy phải có .NETFramework 2.0 trở lên.

P/S: Nếu bác search trên forum sẽ có hầu như tất cả những hướng dẫn này !

IPHONE12

Đa số mọi người làm trên winXP cả bác ạ !

Bác gặp lỗi có lẽ là do bác chưa bỏ dấu tick trong connection setting của Active Sync. Nếu bạn không biết cách chọn thì tốt nhất là thoát ActiveSync. Đưa HD về bootloader - kết nối với máy tính - chạy hspl.
Nhắc lại là máy phải có .NETFramework 2.0 trở lên.

P/S: Nếu bác search trên forum sẽ có hầu như tất cả những hướng dẫn này !
EM ĐÃ BỎ DẤU USB TRG ACTIVESYNC RỒI DÙNG NET 2.0 VÀ ACT VESYNC 4..5

Posted via Mobile Device

bodylovevn

Các cao thủ làm ơn cho mình hỏi với, máy của mình đã chạy HardSPL rồi hiện giờ kiểm tra thấy SPL-1.14.OliNex. Bây giờ mình muốn up lên WM6.5 ver32 thì phải làm như thế nào? TKS

lonebeast

Các cao thủ làm ơn cho mình hỏi với, máy của mình đã chạy HardSPL rồi hiện giờ kiểm tra thấy SPL-1.14.OliNex. Bây giờ mình muốn up lên WM6.5 ver32 thì phải làm như thế nào? TKS
Bạn sử dụng phiên bản HardSPL cũ mất rồi. Bạn tải phiên bản mới về đi.
(tham khảo ở đây nhé: http://pdaviet.net/showpost.php?p=534705&postcount=1)
Chạy Hard SPL phiên bản mới xong:
Cách 1: bạn đưa máy về Bootloader=> kết nối với máy tính=>chạy file RUU=>làm theo hướng dẫn và ngồi đợi=>thưởng thức thôi (nhớ để pin trên 50% và tháo thẻ nhớ ra trước khi up nhé)
Cách 2: bạn đổi tên file .NBH thành BLACIMG.NBH rồi copy vào thư mục chính trên thẻ nhớ, cắm thẻ nhớ vào máy ấn đồng thời 3 nút: Power+2 nút tăng giảm âm thanh=> đợi một chút máy sẽ thông báo bấm nút Power (thì phải) để upgrade thế là xong
Chúc bạn thành công!

bodylovevn

Bạn ơi, cho mình hỏi tiếp vấn đề này chút, mình chạy phiên bản HSPL 1.56 OliNex rồi, kiểm tra máy thì thấy có SPL 1.56 OliNex rồi nhưng sao cái màn hình bị lỗi, nó bị đổi màu rồi. Làm thế nào để khắc phục vậy bạn, khi mình chạy phiên bản HSPL 1.14 OliNex không bị tình trạng này

HuynhThanh

Bạn ơi, cho mình hỏi tiếp vấn đề này chút, mình chạy phiên bản HSPL 1.56 OliNex rồi, kiểm tra máy thì thấy có SPL 1.56 OliNex rồi nhưng sao cái màn hình bị lỗi, nó bị đổi màu rồi. Làm thế nào để khắc phục vậy bạn, khi mình chạy phiên bản HSPL 1.14 OliNex không bị tình trạng này

Lý do rất đơn giản vì bạn đang ở các bản rom 1.14, 1.18, 1.19. Khi úp lên các bản rom từ 1.56 trở về sau này sẽ ổn thôi bạn à! Thân!

NguyenDucDung

lỗi này phụ thuộc vào cả phiên bản WM nữa,nếu 6.5 thì cần mới nhất.
Nếu bạn UP bản 6.1 thì UP HSPL phiên bản cũ

thanhlong_05

mình đã down bản RUU_BlackStone_HTC_Europe_1.56.401.0_Radio_52.62.25.34_1.13.25.24_Ship.exe nhung ko biết cách chuyển qua File BLACIMG.nbh, vậy có cách gì ko các bác.

DucLong

Super V.I.P
mình đã down bản RUU_BlackStone_HTC_Europe_1.56.401.0_Radio_52.62.25.34_1.13.25.24_Ship.exe nhung ko biết cách chuyển qua File BLACIMG.nbh, vậy có cách gì ko các bác.

nếu bản rom tải về nằm chung một gói thì bạn tạo một folder và giải nén ra sẽ thấy file.nbh là file rom đó, lấy file này rename và up thôi.theo hướng dẫn ở đây:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=60746

ngphuongqt

nếu bản rom tải về nằm chung một gói thì bạn tạo một folder và giải nén ra sẽ thấy file.nbh là file rom đó, lấy file này rename và up thôi.

Làm rõ thêm hướng dẫn của bạn longnguyen30 là Nếu file của bạn là *.exe thì chỉ có cách duy nhất là flash qua máy tính thôi. Còn khi bạn download file ROM (ROM cooked) nằm trong 1 gói Zipped thì làm theo hướng dẫn của bạn longnguyen30.

ngphuongqt

lỗi này phụ thuộc vào cả phiên bản WM nữa,nếu 6.5 thì cần mới nhất.
Nếu bạn UP bản 6.1 thì UP HSPL phiên bản cũ

Theo mình thì phụ thuộc vào cơ sở ROM gốc. Dù là WM6.1 hay WM6.5, nếu ROM cơ sở là 1.14,1.18,1.19 (huynhthanh đã nói) thì chỉ cần SPL cũ; nếu ROM cơ sở là 1.56,1.57,1.59 thì cần SPL mới (SPL 1.56 OliNex).

Cheers,

DucLong

Super V.I.P
Làm rõ thêm hướng dẫn của bạn longnguyen30 là Nếu file của bạn là *.exe thì chỉ có cách duy nhất là flash qua máy tính thôi. Còn khi bạn download file ROM (ROM cooked) nằm trong 1 gói Zipped thì làm theo hướng dẫn của bạn longnguyen30.

FILE rom có đuôi.EXE vẫn tách được file Rom bạn à. mà tách được thì up qua thẻ được mà.

Chỉnh sửa cuối:

thanhlong_05

Mình đa làm đúng theo hướng dẫn là chon file, nhập chuột phải, extrac file là ra 1 thư mục co chứa file *.nbh.

Status
Không mở trả lời sau này.