• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TRƯỚC TRONG VÀ SAU GIỜ OFFLINE HCM 22-08-2010

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoden

Super V.I.P
Tại dạo này ổng nuôi em nuôi nhiều quá đó mà =))=))=))

hôm qua có chụp hình mấy em quảng cáo thuốc xinh gái quá mà không đem cap theo up lên cho anh e xem được.........người đẹp mà không thấy ai chụp hết vậy ta

gaupretty

Trật lất rồi bạn ơi.. chỉ đúng nếu câu hỏi là "có bao nhiêu version cho Software Platform S60" mà thôi...

Có lẽ câu hỏi "Có bao nhiêu phiên bản HỆ ĐIỀU HÀNH của Symbian" thì chính xác phải trả lời rằng:

Symbian OS bao gồm:
1. Tiền thân EPOC. từ v1 đến v5
2. Symbian OS (thương mại) từ V6 đến 9.5
3. Symbian Foundation (open) .. release mới nhất được đặt tên là Symbian^3

Còn Software Platform thì gồm:
1. MOAP(S) của NTT DOCOMO
2. S60, S80 và S^3 của NOKIA (S90 chết yểu và bị hòa nhập vào S60 nên có thể không tính)
3. UIQ của Sonny Errision và Motorolla.

Bác Tài lúc ở đó bảo trả lời để lấy quà thì không cơ. Bây giờ về nhà trả lời để lấy quà tặng của vợ à...:))

gaupretty

hôm qua có chụp hình mấy em quảng cáo thuốc xinh gái quá mà không đem cap theo up lên cho anh e xem được.........người đẹp mà không thấy ai chụp hết vậy ta

Bác Up cho anh em chiêm ngưỡng đi. Buổi offline hôm qua thấy nhiều bác nhìn ra cửa không à....

doananhtai

Bác Tài lúc ở đó bảo trả lời để lấy quà thì không cơ. Bây giờ về nhà trả lời để lấy quà tặng của vợ à...:))

Lúc đó đâu có cho "lật tài liệu" đâu mà trả lời nổi. Về nhà có wiki mới "tào lao" được chứ.... mà TLG treo giải tìm lỗi kìa, vô kiếm ly cafe đi...
Còn Software Platform thì gồm:
1. MOAP(S) của NTT DOCOMO
2. S60, S80 và S^3 của NOKIA (S90 chết yểu và bị hòa nhập vào S60 nên có thể không tính)
3. UIQ của Sonny Errision và Motorolla.

Ai tìm ra "lổi" nghiêm trọng phần Quote trên sẽ free cafe nào ...

Anh em chúng ta thảo luận để hiểu và vui với nhau chứ ko phải là "đả kích" nhau ...

Tài liệu tham khảo tìm ra ly cafe nằm ở 2 link sau
http://en.wikipedia.org/wiki/UIQ
http://en.wikipedia.org/wiki/Symbian_OS

Kiếm ly cafe này khó quá đọc kỹ 2 trang TLG cho chỉ thấy

Platform cho Symbian OS tiên phong là các platform S60, UIQ and MOAP(S) mà.

Sau này thêm S80, S90 (chết yểu) và cuối cùng là S^3 cho Symbian^3 phiên bản thuộc Symbian Foundition.

Chẳng lẽ do liệt kê thiếu cho UIQ, đầy đủ của UIQ phải kể là: SE, Motorola, Benq, Nokia (ngộ hen Nokia 6708 lại xài UIQ 2.1 mới lạ) và Arima. (cái này là thiếu mà đâu phải lỗi nghiêm trọng)

Chỉnh sửa cuối:

hminh

Đúng rùi Nokia cũng có xài UIQ vậy đang sở hữu em 6708 xài UIQ nè, hum chủ nhật có việc không tham gia được hơi tiếc hy vọng sinh nhật sẽ gặp lại các đồng chí

gaupretty

Lúc đó đâu có cho "lật tài liệu" đâu mà trả lời nổi. Về nhà có wiki mới "tào lao" được chứ.... mà TLG treo giải tìm lỗi kìa, vô kiếm ly cafe đi...

Kiếm ly cafe này khó quá đọc kỹ 2 trang TLG cho chỉ thấy

Platform cho Symbian OS tiên phong là các platform S60, UIQ and MOAP(S) mà.

Sau này thêm S80, S90 (chết yểu) và cuối cùng là S^3 cho Symbian^3 phiên bản thuộc Symbian Foundition.

Chẳng lẽ do liệt kê thiếu cho UIQ, đầy đủ của UIQ phải kể là: SE, Motorola, Benq, Nokia (ngộ hen Nokia 6708 lại xài UIQ 2.1 mới lạ) và Arima. (cái này là thiếu mà đâu phải lỗi nghiêm trọng)

Symbian thì em xin mời cafe các bác....

Thao_Kute

.:: Em Nuôi Man ::.
Em Nui gì mà chú Tình nói với a là ai ngồi gần em là ban nick =)) =)) là sao ta ?????? ...... Nói chung là ...... =)) =))

hjhj...anh Tình hok có để cái bảng mà anh Châu Tinh Trì để ák ...^^!

Thao_Kute

.:: Em Nuôi Man ::.
ok. chính câu trả lời của mình đúng nên ổng mới tặng cho cái áo đó chứ bộ.
xuống long an là hết biết đường về luôn đó>:)>:)>:)

T-L-G dạo này gầy hơn trước nhiều rồi nha .. theo em nào mà ốm thế

chắc ảnh bận nuôi em...^^!

Cleonardo

Alo mình đang tìm cô pé mặc áo xanh lá kây ,wa nc pít đc kô pé hoạt động pên s60v3.Hum đó đang lân la hỏi chuyện thì bk kêu ,làm đứt đườg dây lãng mệnh. Alo có j mau mau xuất hiện để mình xuất hiệu ,xuất nhập ,xuất khẩu và xuất v..v đừng cm trên này mà pm riêng mình ko thì tai mắt khó lườg..ôi..hình như thấy em ấy đi 1mình .Nghĩa là chưa có pồ ,mà ngồi gần andycuong??Chết thật! Ko lẽ...?!

oanhngo

Vậy mà cứ tưởng mình trả lời trúng rồi chứ X_X
Lo ngồi tám với anh em khác nên cũng không tập trung vào câu hỏi,chỉ nhớ là hỏi "HDH Symbian có bao nhiêu dòng ?" thì phải :|
Trong các resource giới thiệu sản phẩm trước giờ của Nokia luôn ghi hàng đầu tiên là " HDH Symbian OS 8.x hoặc 9.x" gì đó :D

Ông này giống tui nè! =)) gặp anh em ngồi 8888888 đến lúc về mà vẫn chưa hết 888888 =)) chẳng có tập trung gì hết ! =)) lại còn gặp 1 thằng em làm ở ZENTA ! hồi trước nó vào thực tập tại cty nữa chứ!

TruongHan

Super V.I.P
Alo mình đang tìm cô pé mặc áo xanh lá kây ,wa nc pít đc kô pé hoạt động pên s60v3.Hum đó đang lân la hỏi chuyện thì bk kêu ,làm đứt đườg dây lãng mệnh. Alo có j mau mau xuất hiện để mình xuất hiệu ,xuất nhập ,xuất khẩu và xuất v..v đừng cm trên này mà pm riêng mình ko thì tai mắt khó lườg..ôi..hình như thấy em ấy đi 1mình .Nghĩa là chưa có pồ ,mà ngồi gần andycuong??Chết thật! Ko lẽ...?!

Em nào mà mặc áo xanh ngồi kế A.Cường ta?Có hình hok,cho nghía cái coi

JongZiZi

Tui hông nhìn mấy em fát thuốc, tui nhìn mấy chị em nhà tài trợ. Hí hí

Cleonardo

Em nào mà mặc áo xanh ngồi kế A.Cường ta?Có hình hok,cho nghía cái coi

Chính xák là mặc áo khoác xanh.Mình có trí nhớ tốt ,ko có hình nhưng gặp là nhớ ra liền..đúng là ”có những lúc trên đườg đời ta vô tình...”

Status
Không mở trả lời sau này.