• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD v3.40 VIỆT final by manhtu

hunterviet

Well-Known Member
Bạn nào muốn cài thêm skin cho TTPod thì vào ĐÂY nhé. Còn đây là hiệu ứng Âm thanh cho TTPod rất tuyệt bản 3D phong cách VIP TẠI ĐÂY

manhtu

Ko có file đó đâu bạn ơi, có thể cho mình file đó để cài vô được ko?

file này đã được tích hợp sẵn trong file sis cài đặt rồi, bạn nào bị hiện tượng nghe nhạc wma chỉ được một đoạn hoặc ko nghe được thì nên cài đặt lại

hunterviet

Well-Known Member
Bạn nào ko nghe được file wma hoặc next bài sau 1 đoạn nhạc thì down file wmadecplugin này về giải nén rồi copy file wmadecplugin.dat theo đường dẫn [!]/sytem/data nhé

JuRay-Duan

Bạn nào ko nghe được file wma hoặc next bài sau 1 đoạn nhạc thì down file wmadecplugin này về giải nén rồi copy file wmadecplugin.dat theo đường dẫn [!]/sytem/data nhé
Cái nỳ mình thử rùi vẫn như cũ, kô nghe đc wma :(
Các bạn có thể tham khảo các loại codec nghe wma ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=54910&page=1
cho em xin lại cái file cài đặt đi bác ơi
Xin gì nữa bạn, có ở trên rùi mà :)

lucky_luong

Xin cho hỏi giữa 2 chương trỉnh TTPOD và LCG.Jukebox thì chương trình nào nghe nhạc hay hơn vậy các bạn. Xin góp ý giúp
Tks

MinhThang

Manager
Xin cho hỏi giữa 2 chương trỉnh TTPOD và LCG.Jukebox thì chương trình nào nghe nhạc hay hơn vậy các bạn. Xin góp ý giúp
Tks

Tùy vào sở thích của mỗi người thôi bạn à, riêng mình thì TTPod sẽ thích hơn chú LCG.Jukebox về nhiều mặt.

lucky_luong

Cám ơn bạn MinhThang đã trả lời giúp. Mình theo dõi chương trình TTPod thấy có SKIN và hiệu ứng âm thanh mình thích làm nhưng ko biết có nghe lớn bằng LCG.Jukebox không.

MinhThang

Manager
Cám ơn bạn MinhThang đã trả lời giúp. Mình theo dõi chương trình TTPod thấy có SKIN và hiệu ứng âm thanh mình thích làm nhưng ko biết có nghe lớn bằng LCG.Jukebox không.

Về âm thanh nếu chỉ nói về lớn thì mình thấy lớn hơn, còn hay thì phải tùy thuộc vào sự khéo léo của người nghe khi chỉnh âm. Ở dòng V1... thì nên dùng các pm hỗ trợ nghe nhạc còn V3... thì mặc định sẽ là hay hơn, nhưng lại hạn chế nhiều về tính năng theo nhu cầu của người dùng.

newworld535

Posted via Mobile Device mà tốt nhất tải cả về mà nghe,cảm nhận đánh giá.từ đó chọn ra cái mình thích.bởi những cái này tùy thuộc sở thích từng người nữa.

kute_1988

Posted via Mobile Device mà tốt nhất tải cả về mà nghe,cảm nhận đánh giá.từ đó chọn ra cái mình thích.bởi những cái này tùy thuộc sở thích từng người nữa.

csi này không hơn juke box ạh

lucky_luong

Cám ơn manhtu rất nhiều. Chương trình nghe nhạc thật hay, sống động. Nhưng ít SKIN hình mỹ nhân quá. Nếu bạn có xin vui lòng gởi cho vài SKIN nha.
Cám ơn bạn rất nhiều về chương trình

lucky_luong

Bạn manhtu ơi mình tải Splash để làm màn hình khởi động sau đó save vào E/ Sytem/TTpop/Splash nhưng khi khởi động lên thì nó vẫn không hiện hình mới. Có cách nào làm cho nó chạy Splash mới không vậy. Xin hướng dẫn giúp.
Tks

manhtu

Bạn manhtu ơi mình tải Splash để làm màn hình khởi động sau đó save vào E/ Sytem/TTpop/Splash nhưng khi khởi động lên thì nó vẫn không hiện hình mới. Có cách nào làm cho nó chạy Splash mới không vậy. Xin hướng dẫn giúp.
Tks

E:\TTpod\Splash\

lucky_luong

Mình làm lại như bạn nhưng sao khi khởi động lên nó vẫn không chay. Không có chỗ nào chọn lựa màn hình khởi động sao bạn.
Xin hướng dẫn giúp

MinhThang

Manager
Mình làm lại như bạn nhưng sao khi khởi động lên nó vẫn không chay. Không có chỗ nào chọn lựa màn hình khởi động sao bạn.
Xin hướng dẫn giúp

Không hỏi nhiều nơi, xem đã copy vào đó chưa, tên file có đúng không?

lucky_luong

Xin lỗi bởi vì quá nôn nóng và quá thích chương trình nên muốn tìm hiểu cho kỹ. không ngờ không đúng qui định. Sorry MinhThang.

ngocthanhdhgtvt

Xin lỗi bởi vì quá nôn nóng và quá thích chương trình nên muốn tìm hiểu cho kỹ. không ngờ không đúng qui định. Sorry MinhThang.

mình nghĩ bạn chưa đua file đúng đường dẫn, hoặc khi bạn copy vào đúng đường dẫn nhưng khi máy kỏi bạn có cài đè không thì bạn lại không cài đè mà lại bỏ qua nên không hiển thị rồi.
bây giờ bạn vào E/ttpod/splash xóa hết các file trong đó cho chắc ăn ( hoặc di chuyển) rồi copy file splash của bạn vào đường dẫn đó là đươc nhé

lucky_luong

Mình đã xóa hết trong E/ttpod/splash sau đó Copy file splash mới có đuôi .ttb vào nhưng khi khởi động chương trình thì nó không chạy. mình Copy lai file cũ (mặc định của chương trình thì nó chạy OK). Mình không biết máy bị gì nữa.

MinhThang

Manager
Mình đã xóa hết trong E/ttpod/splash sau đó Copy file splash mới có đuôi .ttb vào nhưng khi khởi động chương trình thì nó không chạy. mình Copy lai file cũ (mặc định của chương trình thì nó chạy OK). Mình không biết máy bị gì nữa.

Bạn úp cái file đó lên anh em nào có máy như bạn test xem có được không nhé!