• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod v3.61 S60v3 Việt Hóa hoàn chỉnh bởi SymPViet!!

samkia

Cám ơn hai anh dreamland và Caominh171 nhé. cái splash của anh đưa vô e63 có vẽ không ổn nhỉ, vì em thấy nó không phải 320*240 mà! Thôi để cài lại và lấy cái splash của 3.51 rồi coppy qua vậy.
hì hì bạn dreamland đừng cười mình chớ, thế mới là anh em vui vẽ nhiệt tình mà hihi
Với lại bản này chưa thể gọi là việt hóa hoàn chỉnh 100% được, đây nhé (đây gọi là vạch là tìm voi hihi..)=))

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

Cám ơn hai anh dreamland và Caominh171 nhé. cái splash của anh đưa vô e63 có vẽ không ổn nhỉ, vì em thấy nó không phải 320*240 mà! Thôi để cài lại và lấy cái splash của 3.51 rồi coppy qua vậy.
hì hì bạn dreamland đừng cười mình chớ, thế mới là anh em vui vẽ nhiệt tình mà hihi
Với lại bản này chưa thể gọi là việt hóa hoàn chỉnh 100% được, đây nhé (đây gọi là vạch là tìm voi hihi..)=))
Bạn cho plash vào nó báo sao bạn?
Có thể là do không tương thích màn hình !
Bạn có thể lấy plash trong bản cũ, hoặc tự làm cũng được !
Việt hóa thì đôi lúc không nhận ra kịp thời ,phải cần tới người dùng test mới biết !
Với cả chỗ đó cũng không quan trọng lắm :) !

MinhThang

Manager

Size lại là được thôi bạn, cái này nó rất đơn giản. Chú ý tên file chính xác là OK.

samkia

Bạn cho plash vào nó báo sao bạn?
Có thể là do không tương thích màn hình !
Bạn có thể lấy plash trong bản cũ, hoặc tự làm cũng được !
Việt hóa thì đôi lúc không nhận ra kịp thời ,phải cần tới người dùng test mới biết !
Với cả chỗ đó cũng không quan trọng lắm :) !

cho em xin cái link hướng dẫn tự làm cái splash nhé, cám ơn cả nhà!

hai_hoang280

TTPod v3.61 S60v3 Việt Hóa bởi SymPViet................

Mình ko thấy link ban oi, bài viêt nó nhảy qua bên phải, link ko down được mong bạn sửa lại ,thank's, bản này sai ổn ko bạn , hoàn chỉnh chưa? thank's

Down được rồi, Thank's ban nhieu nhe, cho mình ? bạn Việt hóa bằng phần mềm nào vậy (trên PC đó nhe) thank's​

Last edited by a moderator:

samkia

Bạn có PTS là làm được thôi sau khi chỉnh sửa theo ý muốn save định dạng như file gốc là được.

em là ggaf mờ anh Minh Thăng àh, cho em cái pm PTS của anh được không? cám ơn anh!

r0nkut3

em là ggaf mờ anh Minh Thăng àh, cho em cái pm PTS của anh được không? cám ơn anh!

trọn bộ phần mềm tạo file splash đây, bạn phải convert ảnh vè đúng kicks cỡ màn hình rồi mới convert sang đuôi .mbm bạn nha. Từ đuồi .mbm bạn đổi sang .ttb rồi đổi tên tệp mới convert là Splash.ttb là bạn cop vào splash trong TTPOP là dùng đc bạn à
http://megashare.vn/download.php?id=128734&bn=Hung.rar

GER2407

bản này mình chạy toàn bị văng ra ngoài thôi...lại chạy lại bản 3.51

11511

Posted via Mobile Device. Các bạn có thể hướng dẫn mình cài trên N96 chưa hack được không. Thanks all.

Caominh171

Posted via Mobile Device. Các bạn có thể hướng dẫn mình cài trên N96 chưa hack được không. Thanks all.

Máy phải hack mới được bạn àh, mà hack thì có lợi cho việc cài ứng dụng sau này. Vì thế khuyên bạn nên hack máy đi thôi!

long505

May anh minh 3250 code chau Au.thu moi cach ma ko hack dc mac du da cai dc installsever cua 3250.bo tay .
Posted via Mobile Device

Caominh171

May anh minh 3250 code chau Au.thu moi cach ma ko hack dc mac du da cai dc installsever cua 3250.bo tay .
Posted via Mobile Device

3250 thì mình e cài bản này ko được đâu bạn àh, ko đủ ram để chạy đâu.

Chia buồn cùng bạn!

diephonam

Posted via Mobile Device

hack được mọi vession của 3250 đó cài vô là hack, đơn giản nhanh chóng và gọn lẹ.chúc may mắn nhé

diephonam

3250 thì mình e cài bản này ko được đâu bạn àh, ko đủ ram để chạy đâu.

Chia buồn cùng bạn!

pác ơi có skin cho thèng 3250 không, mấy skin kia khi cài vào nó không đủ màn hình vì thèng 3250 độ phân giải 176x208.thèng 3250xp có cài được bản của pác không .

Kojiro

Super V.I.P
Đúng là máy nào ko sài font hỗ trợ tiếng việt thêm (dù máy đã fw tiếng Việt) thì bị lỗi ô vuông :)

long505

Hehe.em da hack duoc roi.cam on bac Diephonam nhieu.hom nao nen mang se thanx bac.
Posted via Mobile Device

phungshi

mình đã cài bản này, nhưng sao mình cài skin vào đúng như hướng dẫn thì ko thấy skin nào hết. bác nào biết chỉ giúp mình với