• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[TUTORIAL] MOD LANDSCAPE MENU ĐƠN GIẢN NHẤT CHO CFW N97(MINI)/C6 (STEP - BY - STEP)

thanhhaifire

ah ý là 4x4 dọc big icon đó hả vậy cứ tưởng đòi 4x4 ngang :D

<layout id="anchor" name="anchor" lct="cell_hc_apps_pane" variety="6" variety_zoom="2">
<imagevisual id="mul_icon" lct="cell_hc_apps_pane_g1" variety="0" variety_zoom="3" halign="center" >
lâu rùi ko làm cái này vì mình chỉ thích 3x4, ace xem đúng ko nhé

vunguyenmt

tui ko dám khẳng định là ko làm được, nhưng hiện jo vẫn chưa ai làm được ngang 4x4 mà big icon, tui đã thử là rồi nhưng lỗi ngay

thanhhaifire

tui ko dám khẳng định là ko làm được, nhưng hiện jo vẫn chưa ai làm được ngang 4x4 mà big icon, tui đã thử là rồi nhưng lỗi ngay

tui ko thể tưởng tượng 4x4 ngang big icon là như thế nào chỉ thấy 2x6 ngang big thôi, chủ thớt có ý kiến gì ko?

ThanhTungHT

Active Member
ah ý là 4x4 dọc big icon đó hả vậy cứ tưởng đòi 4x4 ngang :D

<layout id="anchor" name="anchor" lct="cell_hc_apps_pane" variety="6" variety_zoom="2">
<imagevisual id="mul_icon" lct="cell_hc_apps_pane_g1" variety="0" variety_zoom="3" halign="center" >
lâu rùi ko làm cái này vì mình chỉ thích 3x4, ace xem đúng ko nhé

Tui muốn cái ngang mà,chứ dọc tui bít thừa rùi^^ Vì cái 2x6 ngang của Bình big đươc!

ThanhTungHT

Active Member
tui ko thể tưởng tượng 4x4 ngang big icon là như thế nào chỉ thấy 2x6 ngang big thôi, chủ thớt có ý kiến gì ko?

giờ chỉ cần hiểu làm sao ngang đều big icon lên được,chỉ có 2x6 của bình là big được,có ai làm được 4x3,3x4,4x4 ngang big được ko ấy? ^^

boy_online01

Em có cái này cho các bác xem nè:

ThanhTungHT

Active Member
Xì,Cái này là do lỗi mới ra thế này đấy chứ :)) Big icon ấy,chứ big font thì nói làm gì!
Nhìn ảnh 2 cũng lạ đấy :-?:-?:-?

boy_online01

Nhưng nếu mà bác muốn 4x4 big icon mà vẫn còn text thì em ko thấy khả thi lắm. Mà nói chung thì 4x4 icon ngang nó cứ làm sao ấy. Hai icon trái-phải cách xa nhau, còn trên-dưới lại sát sát vào nhau :-?

titanlys

cho mình hỏi câu hơi ngu tí! Cái file 10283389.dll của fw phải lấy ở đâu trong máy mình???

0908727527

giờ chỉ cần hiểu làm sao ngang đều big icon lên được,chỉ có 2x6 của bình là big được,có ai làm được 4x3,3x4,4x4 ngang big được ko ấy? ^^

Làm được hết quan trọg cái là k biết code nằm ngang nó qui định khác với code nằm dọc nên mò bữa h vẫn k làm dc :(

bosscarrot

Cho mình hỏi bản 5800 fw C6 v40 có dùng được ko nhỉ. Thấy Binh24 kêu là ko support????

ThanhTungHT

Active Member
Làm được hết quan trọg cái là k biết code nằm ngang nó qui định khác với code nằm dọc nên mò bữa h vẫn k làm dc :(

Vậy bác mò đi nhé, nếu thành công thì báo cho mọi người,ai cũng đang chờ cái này ;;)

tuyenhp

bạn boy cho mình hỏi ! mình muốn sắp xếp lại menu chỉ còn 12icon thì làm ntn ! tại bản của bác binh là 16icon lên khi để 3x4 phải kéo lên xuống trông xấu quá ?

Luu_Tan_Vu

bạn boy cho mình hỏi ! mình muốn sắp xếp lại menu chỉ còn 12icon thì làm ntn ! tại bản của bác binh là 16icon lên khi để 3x4 phải kéo lên xuống trông xấu quá ?

chuyển các ứng dụng vào thư mục rồi xoá thư mục thừa đi