• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tweak Peaks 1.30, boost your phone - Full hoàn toàn ......

motoboy

cái phần mèm này mình chép vào xong rồi 2 tháng sau là văng ah anh ?
===============
mà cái soft này nó xuất hiện trong control pannel, mình có làm thêm gì nữa ko các anh, hay chỉ cài xong là máy mình tăng tốc luôn rồi ?
===============
hỏi ngu 1 cái : retart là tắt nguồn mở lại hay là có soft chạy retart riêng ? hixhix e dùng N73 trước nền qua đây tưởng nó giống bên kia :)

rockmeout

Hix, có văng ra hay không, cứ chỉnh time lên 2 tháng là biết tay nhau ngay:D
Mà cài vào rồi thì nó xuất hiện trong control panel, kích hoạt nó lên, đòi ăn code thì cho nó cái code, chọn ON rồi save, nó báo updated là OK. Hết 2 tháng thì làm theo cách của mình ở bài #37
Soft để restart có đó, tên nó a PowerOffer, bạn chịu khó tìm nhé!

rockmeout

Đã thử test 10 lần với con p990i của mình, kết quả là ngon lành. :D
Mỗi khi restart máy, cứ chỉnh thời gian về khoảng 1,2 tháng từ khi install rồi kích hoạt Tweak peak bằng code 41734, chọn display acceleration là ON rồi save, máy sẽ báo Tweak Peak server updated. Sau đó các bạn chuyển lại thời gian và dùng bình thường thôi. Kiểm tra Swiss thì thấy file tweak đó đang chạy, vậy là ổnb-)
Tất nhiên chỉnh lại t.gian về thời điểm hiện tại thì ko vào được Tweak Peak nữa nhưng file tweakpeakserver vẫn chạy, vẫn rất hiệu quả trong các game lớn (Ví dụ như Golf của P99 nuột hơn, coreplayer mượt hơn)

Chúc các bạn thành công!

rockmeout

Cái này có lẽ nên bỏ 50k là ổn, hết cách rồi!

Không hiểu ý bạn:-/. Bạn đã thử cách của mình chưa?
Tất nhiên hoangson đang k.mại thì cũng nên mua nhưng bạn nào thích thì cứ sài tạm theo cách của mình;;)

Son_Do

Well-Known Member
Không hiểu ý bạn:-/. Bạn đã thử cách của mình chưa?
Tất nhiên hoangson đang k.mại thì cũng nên mua nhưng bạn nào thích thì cứ sài tạm theo cách của mình;;)

Mình không hiểu nguyên tắc bảo mật của nó như thế nào nhưng bạn cứ dùng một thời gian nữa sẽ thấy nó văng ra, lúc đó dù bạn có lùi lại thời gian thì khi nhập code nó thoát ra ngay chứ không cho bạn kịp chỉnh thành on đâu. Phần mềm này khó chịu lắm.

rockmeout

Mình không hiểu nguyên tắc bảo mật của nó như thế nào nhưng bạn cứ dùng một thời gian nữa sẽ thấy nó văng ra, lúc đó dù bạn có lùi lại thời gian thì khi nhập code nó thoát ra ngay chứ không cho bạn kịp chỉnh thành on đâu. Phần mềm này khó chịu lắm.

Hiện tại mình vẫn dùng bình thường (file tweakpeakserver vẫn đang chạy tốt), đã test rất nhiều lần. Tuy nhiên cũng có thể nó có mốc nữa là...3 tháng chẳng hạn:-/.
Mà nó chỉ đá văng mình nếu muốn vào lại nó thôi chứ bình thường có thấy gì đâu bạn?:-??

Son_Do

Well-Known Member
Hiện tại thì vẫn bình thường vì còn hạn, nhưng khi nào bạn chạy mà nó hỏi code là bắt đầu mệt đấy. Lúc đó nạp code mà không đúng thì nó cám ơn xong thoát ra ngay, lùi thời gian lại cũng vẫn hỏi code. Mình bó tay với bản 1.0 nên tới bản này mua cho khỏe.

rockmeout

Hiện tại thì vẫn bình thường vì còn hạn, nhưng khi nào bạn chạy mà nó hỏi code là bắt đầu mệt đấy. Lúc đó nạp code mà không đúng thì nó cám ơn xong thoát ra ngay, lùi thời gian lại cũng vẫn hỏi code. Mình bó tay với bản 1.0 nên tới bản này mua cho khỏe.

Không, của mình hết hạn rồi, bị đá rồi nên mới mày mò ra cách này đó chứ. Có thể bạn 1.0 ko được nhưng bạn này được. Mình ko cài 1.0 mà cài luôn 1.3 với code 47134 từ đầu. Bây giờ mà vào lại thì nó đá ra ngay nhưng lùi thời gian thì nó vẫn chấp nhận code cũ và active lên bình thường.

Son_Nguyen

Không, của mình hết hạn rồi, bị đá rồi nên mới mày mò ra cách này đó chứ. Có thể bạn 1.0 ko được nhưng bạn này được. Mình ko cài 1.0 mà cài luôn 1.3 với code 47134 từ đầu. Bây giờ mà vào lại thì nó đá ra ngay nhưng lùi thời gian thì nó vẫn chấp nhận code cũ và active lên bình thường.

Theo mình thì nên bỏ 50k ra mua soft này dùng cho ngon lành bạn à, chứ cứ xài kiểu này lắm lúc bực mình lắm. Mình đã mua soft này rồi, dùng thấy tốc độ máy cải thiện rất đáng kể.

hoanghai1992

quái lạ nhỉ, có cách nào test xem nó cải thiện đến mức nào tốc độ máy ko, quả thật tớ ko hề thấy nhanh hơn gì, ngoài việc khi để tweak server thì nó sẽ tắt cái Transition mặc dù có để on hay ko thôi :|
hay là nó chỉ thực sự rõ rệt với P990, M600, W950 vì các dòng này RAM ít hơn, P1i dư quá nên ko thấy gì :-?? ?

Son_Do

Well-Known Member
quái lạ nhỉ, có cách nào test xem nó cải thiện đến mức nào tốc độ máy ko, quả thật tớ ko hề thấy nhanh hơn gì, ngoài việc khi để tweak server thì nó sẽ tắt cái Transition mặc dù có để on hay ko thôi :|
hay là nó chỉ thực sự rõ rệt với P990, M600, W950 vì các dòng này RAM ít hơn, P1i dư quá nên ko thấy gì :-?? ?

Bạn phải chạy các ứng dụng lớn mới thấy nó nhanh hay không chứ bình thường thì không thấy gì đâu.

rockmeout

Theo mình thì nên bỏ 50k ra mua soft này dùng cho ngon lành bạn à, chứ cứ xài kiểu này lắm lúc bực mình lắm. Mình đã mua soft này rồi, dùng thấy tốc độ máy cải thiện rất đáng kể.

Tất nhiên phần mềm giá rẻ thì nên mua, mình share để ae nào chưa mua thì vẫn dùng được thôi.;;)

hoanghai1992

Bạn phải chạy các ứng dụng lớn mới thấy nó nhanh hay không chứ bình thường thì không thấy gì đâu.
hix, pác có thể ví dụ ra vài pm hay game gì lớn như vậy ko ?

quocqvq

các bác có thể sử dụng lại phiên bản 1.00 không cần bỏ ra 50k.
các làm như sau :
- gở bỏ hết các phiên bản, cài lại phiên bản 1.00 sau đó remove đi và tìm trong C\system\data file sysper40.dat và xóa nó đi và cài lại phiên bản 1.00 là ok từ nay không còn đòi k nữa.

NokuaN70

Well-Known Member
Tui đang xài trên con P1 bản 1.30 có bản quyền nhưng cái mục thay đổi homepage vẫn kg sử dụng dc,cú không chịu dc,có bác nào bị giống tui kg? Trong khi đó thằng bạn tui xài con P9 thì xài dc tính năng đó, thế mới điên...
Posted via Mobile Device

makuskiller

các pác cho em hỏi.em cài cái soft này rùi.nhưng hình như nó chạy ẩn hả các pác?vậy làm sao mở nó lên đc.để xem hoặc config nó?em ko thấy nó trong Task và trong Tool cũng ko thấy.nếu mình tắt máy và mở lại thì tự động nó chạy hay fải start nó các pác? chỉ giúp em.cảm ơn!

vodanh8260381

nó không có chạy ẩn đâu bạn chương trình này nó nằm trong cái cài đặt hệ thống đó vào trong đó thấy nó liền