• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tweak Peaks 1.30, boost your phone - Full hoàn toàn ......

hoanghai1992

các pác cho em hỏi.em cài cái soft này rùi.nhưng hình như nó chạy ẩn hả các pác?vậy làm sao mở nó lên đc.để xem hoặc config nó?em ko thấy nó trong Task và trong Tool cũng ko thấy.nếu mình tắt máy và mở lại thì tự động nó chạy hay fải start nó các pác? chỉ giúp em.cảm ơn!
Mỗi lần bật on và save lại ( báo updated services ) thì chương trình sẽ chạy ẩn trong máy, được cài trong Control Panel chứ ko phải Tools, mặc định ko hiển thị ở task manager, nhưng pác có thể dùng swiss manager để coi cũng dược, ko thể chỉnh sửa gì thêm vì đó là thuộc nhà sản xuất ròy ;) Nếu tắt máy khởi động lại bắt buộc pác phải bật nó lên lần nữa mới có tác dụng , đó là cái dở :|

makuskiller

ah`..nhưng mình ko thấy nó nằm trong Tool hay Taskmng gì hết.nó nằm ở đâu?làm sao để mở nó lên đc hả pac!?:D

Chỉnh sửa cuối:

rockmeout

Mỗi lần bật on và save lại ( báo updated services ) thì chương trình sẽ chạy ẩn trong máy, được cài trong Control Panel chứ ko phải Tools, mặc định ko hiển thị ở task manager, nhưng pác có thể dùng swiss manager để coi cũng dược, ko thể chỉnh sửa gì thêm vì đó là thuộc nhà sản xuất ròy ;) Nếu tắt máy khởi động lại bắt buộc pác phải bật nó lên lần nữa mới có tác dụng , đó là cái dở :|

Có chương trình quản lý các file khởi động đó. Bạn search trên diễn đàn là thấy ngay. Mình chưa mua được bản chính thức nên ko làm thế được (vào là iem nó đá piu ra luôn à:O) :D

Son_Nguyen

ah`..nhưng mình ko thấy nó nằm trong Tool hay Taskmng gì hết.nó nằm ở đâu?làm sao để mở nó lên đc hả pac!?:D

Chương trình này chạy ẩn trong máy, lúc bạn cài xong thì nó sẽ nằm trong Control Panel, bạn vào đó và kích hoạt cho nó chạy thôi. Nếu bạn muốn kiểm tra xem nó có chạy không thì bạn dùng Swiss Manager sau đó vào tiếp phần Settings\Behavior và tick vào ô "Show hidden tasks" là nó hiện ra ngay mà. Tên nó là "Tweak Peaks server" hay sao ý. Mình cũng ko nhớ rõ lắm.

anhmtle

Mọi người cho hỏi cái: mình cài bản 1.00 thì báo là "This product is registered" cài tiếp bản 1.3 thi khi vào About thì không fải nhập code nữa mà nó hiện thông tin nhà sx...vậy là crack ok fải không. Thông tin chung là máy SE m600i, TW đều lấy từ diễn đàn, chỉ có sign lại vì hết hạn thui...

makuskiller

Chương trình này chạy ẩn trong máy, lúc bạn cài xong thì nó sẽ nằm trong Control Panel, bạn vào đó và kích hoạt cho nó chạy thôi. Nếu bạn muốn kiểm tra xem nó có chạy không thì bạn dùng Swiss Manager sau đó vào tiếp phần Settings\Behavior và tick vào ô "Show hidden tasks" là nó hiện ra ngay mà. Tên nó là "Tweak Peaks server" hay sao ý. Mình cũng ko nhớ rõ lắm.

cho em hỏi.em đã kiểm tra rồi.Show hidden task trong Swiss rồi nhưng vẫn ko thấy cái nào là Tweak... cả pác à.mình vào Uninstall thì thấy có cài đặt. vậy làm cách nào cho nó chạy đc hả pác?

Son_Nguyen

cho em hỏi.em đã kiểm tra rồi.Show hidden task trong Swiss rồi nhưng vẫn ko thấy cái nào là Tweak... cả pác à.mình vào Uninstall thì thấy có cài đặt. vậy làm cách nào cho nó chạy đc hả pác?

Ủa, thế là sao nhỉ? Của mình cài vào và bật cho nó chạy sau đó dùng Swiss Manager kiểm tra, bật hết các hidden tasks là nó lên ngay mà.
Hôm vừa rồi mình phải bỏ ra 50k để mua pm này đấy!
Bạn thử hỏi thêm mọi người trên diễn đàn xem sao.

hoanghai1992

mỗi lần kích hoạt pác chỉnh lên on rồi save lại, nó báo update services thì mới nhìn thấy Tweak Server ở Swiss chứ nó ko tự động chạy khi cài vào như cái hack tăng tốc hệ thống đâu....
Hì, các bác cho hỏi chút, cái phần mềm này dùng làm gì vậy các bác?
Cai này để cải thiện tốc độ hiển thị của máy, tăng tốc hệ thống và sẽ thấy rõ khi sử dụng các chương trình nặng kí ( mặc dù tớ cũng chưa biết ctr nào ;) ), ngoài ra còn quản lí bookmark j đó nhưng cái đấy tớ ko quan tâm :D

Consuming

chạy cái ct này xong cái chế độ transitions mất tác dụng mặc dù vẫn để on .
tớ thấy hình như tốc độ vẫn như cũ .

rockmeout

chạy cái ct này xong cái chế độ transitions mất tác dụng mặc dù vẫn để on .
tớ thấy hình như tốc độ vẫn như cũ .

Tốc độ những ch trình bthường thì như cũ nhưng bạn cứ thử vài game xem sao, game golf của P99 chạy nuột hơn, game giả lập chạy cũng ngon hơn (đấy là kinh nghiệm trên máy mình)

tommynguyen1961

Đúng rồi, của mình cũng bị vậy nhưng cho nó ăn kkk 1 phát là nó chạy rồi mà, vào lại nó làm gì bạn?

khi vừa nhập kkk xong rồi chọn cái tab để tăng tốc duyệt web là nó out ra ngoài nên phải vào lại chứ sao.Vào lại lạ lai bắt nhập kkk. Chỉ có để tăng tốc cho dt rồi save lại là oik còn mấy chức năng kia ko sử dụng dc.

vietDuck

Nó ở trong Control Panel ý Vào phần mềm Bật ON >>> save >>> OK:p

rockmeout

khi vừa nhập kkk xong rồi chọn cái tab để tăng tốc duyệt web là nó out ra ngoài nên phải vào lại chứ sao.Vào lại lạ lai bắt nhập kkk. Chỉ có để tăng tốc cho dt rồi save lại là oik còn mấy chức năng kia ko sử dụng dc.

Hehe, mình chỉ dùng tăng tốc cho điện thoại thôi nên không để ý cái đó lắm.

tuyen222005

Điện thoại của mình là P910i có cài được phần mềm này không hả Bạn?Sao mình down về máy lại không cài được,mong Bạn chỉ dùm nhé!