• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tweak Peaks 1.30 UIQ3 Full by Gabika318 - Tăng tốc cho UIQ 3.0 ( Update 2/1/09 )

vietDuck

À thế thì máy mình bị thế Không ON được nhưng vào Wed chương trình vẫn duyệt như mình để trong Tweak Peaks Hay là nó chỉ trỉnh được 1 lần thôi nhở :(

sonnguyen_uiq3

cái này cài vào đáng nhẽ nó phải ở trong control panel chứ nhỉ? sao khi mình cài bản này thì nó lại ở trong tool ? có phải vì ở trong Tool nên mới không bật được thẻ web lên không?

Vấn đề ở đây ko phải là do nó nằm ở đâu đâu bạn.ở phiên bản này trong wá trình cài đặt nó có hiện lên bản SELECT COMPONENTS trong đó nó đã đánh dấu sẵn là cho nó vào control panel.Vì thế mà có người sau khi cài nó lại nằm trong Tool hoặc Control
@vietduck:tình địch của tui viết bài khuya wá ta.Ông còn sử dụng được thẻ 2 được 1 lần,còn tui từ hồi cha sanh mẹ đẻ tới giờ chưa lần nào On được nó cả,hix bùn thế

tmt1

dùng đã dùng bản tiếng việt vẫn không mỡ trang 3 on đươc, hồi trước mình có cài Tweak Peaks 1.30 bằng cách cài bản 1.0 trước sau đó cài đè lên

Vitcon321

Hix vịt cài vọ P1i thấy nó nhanh hơn hẳn đó Nhưng mà Sao cái walkman 3.0 của vịt nó báo lỗi ghi là couldn't not started po chân lun bi giờ phải làm sao để xài dc cả 2 chương trình đây :(

NokuaN70

Well-Known Member
Hix vịt cài vọ P1i thấy nó nhanh hơn hẳn đó Nhưng mà Sao cái walkman 3.0 của vịt nó báo lỗi ghi là couldn't not started po chân lun bi giờ phải làm sao để xài dc cả 2 chương trình đây :(

Mình xài Tweak Peaks lâu rồi cũng từng cài WPlayer luôn nhưng chưa gặp tình trạng như Vịt, WPlayer kg phải đụng với Tweak Peaks đâu nhé. Cái này nên cài trên bộ nhớ máy nhé.

Posted via Mobile Device

huynhminhhung

Các bạn thử chuyển sang dùng bản Việt hóa xem, mình dùng đủ hết tính năng mà. Ngoài ra thì còn có thể di chuyển tùy ý, ko bắt buộc trong Control Panel.... hôm qua dùng bản T Anh mình cũng ko để ý lắm xem tab 2 có hoạt động được hay ko..còn hôm nay dùng bản T Việt thì cực kỳ OK, tab 1 hay tab 2 đều chạy tốt!

HIEU khởi động lại máy đi xem tab 2 nó có ON nữa không ? mình đã thử nhiều lần rồi mới cài vào thì 2 tab đều mở ON hết , khởi động lại máy thì tab 2 dòng chữ mờ đi và chỉ thấy off

rockmeout

Đơn giản thôi các bạn.
Mỗi khi khởi động lại máy, các bạn làm thao tác sau:

1. Vào chuyển display acceleration thành OFF
2. Bật CapSwitch lên, chuyển thành OFF
3. Bật lại Tweak Peaks và tap thứ 2 sẽ hoạt động như thường

Nếu các bạn cài để CapsSwitch luôn ở chế độ OFF thì chắc không có hiện tượng này (cái này có người post trên forum rồi nhưng mình không cài nên ko biết rõ)

Không đóng góp được gì nhiều, có mẹo vặt, hy vọng anh em sài được.

XiaoGui

Đơn giản thôi các bạn.

Nếu các bạn cài để CapsSwitch luôn ở chế độ OFF thì chắc không có hiện tượng này (cái này có người post trên forum rồi nhưng mình không cài nên ko biết rõ)

Hi,lúc đầu em cài cũng không mở được tab 2 như nhiều người. Nhưng làm theo mẹo của Rockmeout thì mở được. Cảm ơn Rockmeout nhiều :D

Caohieu88

Đơn giản thôi các bạn.

Đúng là sau khi chuyển về On thì không sử dụng được Tab 2 ... ^ ^... lâu lắm mới thấy anh Rockmeout đấy nhé!

XiaoGui

Nhưng mà em vẫn thấy con P1i của em chả nhanh thêm chút nào cả,hix. em đã bật ON hết cả 2 tab rồi mà vẫn chẳng thấy khác trước gì hết. Có ai giúp em cách sử dụng với.

Caohieu88

Nhưng mà em vẫn thấy con P1i của em chả nhanh thêm chút nào cả,hix. em đã bật ON hết cả 2 tab rồi mà vẫn chẳng thấy khác trước gì hết. Có ai giúp em cách sử dụng với.

Lạ nhỉ, với P9 thì anh thấy rõ lắm. Các bạn sử dụng P1i cho ý kiến đóng góp và giúp đỡ XiaoGui nhé!
@XiaoGui :Dạo này bận ôn thi hay sao mà lâu lắm mới thấy em đó :p

XiaoGui

Lạ nhỉ, với P9 thì anh thấy rõ lắm. Các bạn sử dụng P1i cho ý kiến đóng góp và giúp đỡ XiaoGui nhé!
@XiaoGui :Dạo này bận ôn thi hay sao mà lâu lắm mới thấy em đó :p

Ui,em lên mạng suốt mà có thấy anh đâu. Anh onl đi. Lâu lắm ko nói chuyện với anh.:D

huynhminhhung

Đơn giản thôi các bạn.

đúng như bác nói , rất hay vậy mà hổng biết .
chắc HIEU đang dùng bản CapsSwitch luôn ở chế độ OFF cho mình xin .
(thông cảm lười tìm quá he)

lamquangtu

đúng như bác nói , rất hay vậy mà hổng biết .
chắc HIEU đang dùng bản CapsSwitch luôn ở chế độ OFF cho mình xin .
(thông cảm lười tìm quá he)

Của bạn đây! Cài Caps Switch 1.2.7 trước rồi mới cài cái này nhé!

Vitcon321

phù !vịt sửa dc lỗi roài :D ^^!.Chép lại Walkman là xong hjhj .đúng là nhanh thiẹt. cái này cài vô thẻ cũng dc nha bà con :D

nguyendoanto

bạn nói sao chứ. p1i cà vô tốc độ mở phải nói là nhanh gấp đôi( thời gian mở ứng dụng) . cộng với file .txt mod của dongxanh nữa=D>=D>=D>

Vitcon321

bạn nói sao chứ. p1i cà vô tốc độ mở phải nói là nhanh gấp đôi( thời gian mở ứng dụng) . cộng với file .txt mod của dongxanh nữa=D>=D>=D>

ủa file .Txt của bác DX bên topic nào vậy bác ?
Cho vịt xin cái địa chỉ topic đó đi bác ^^!

sonnguyen_uiq3

Còn đây là ý kiến của riêng mình nha,có gì ko hợp lý,mong anh em bỏ quá cho mình.
Thực sự thì mình thấy cái này ko cải thiện tốc độ được tốt cho mấy.Các bạn thử cách này để so sánh với soft này xem sao nha.Các bác vào Control panel\Devices\Transtions chọn OFF.mình thường xài cái cách này,nhưng khi có soft này thì mình cũng đã cài thử và thấy tốc độ như nhau thôi.