• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tweak Peaks 1.30 UIQ3 Full by Gabika318 - Tăng tốc cho UIQ 3.0 ( Update 2/1/09 )

blackrat

Mình nghĩ có lẽ là do máy P1i RAm mạnh hơn nên bình thường cũng đã chạy không quá tệ, khi cài PM này vào thì không nhận biết rõ sự khác biệt.

Chẳng hạn như mình lúc chưa cài thì từ khi bấm nút chụp ảnh đến khi sẵn sàng để chụp là khoảng 5s, sau khi cài phần mềm thì thời gian chờ đợi là... 4,5s ;-)

rockmeout

Còn đây là ý kiến của riêng mình nha,có gì ko hợp lý,mong anh em bỏ quá cho mình.
Thực sự thì mình thấy cái này ko cải thiện tốc độ được tốt cho mấy.Các bạn thử cách này để so sánh với soft này xem sao nha.Các bác vào Control panel\Devices\Transtions chọn OFF.mình thường xài cái cách này,nhưng khi có soft này thì mình cũng đã cài thử và thấy tốc độ như nhau thôi.

Cái này nhiều người nói rồi bạn, chạy bình thường thì cũng...bình thường,mình thấy nó có hiệu quả trong chơi game bạn ạ.

@CaoHiếu: dạo này anh bận quá, PDAViet có nhiều thay đổi quá, chóng cả mặt, tỷ lệ soft hay cho P9 ngày càng tăng mà RAM thì vẫn như cũ...:D

lucky000

mình thì nghi ngờ cái soft này bịp bợm người dùng thì đúng hơn ! nếu nó thực sự hiệu quả thì việc quái gì cái thằng tác giả phải chêm vào cái câu :" I Bet..." gì đó để gia cố lòng tin của người dùng !

eternal_vnn

lâu lắm mới thấy bác Lucky àh nha,nhan tiện cho em hỏi,bác có biết cái FlashMidia là cái gì thế?

sonnguyen_uiq3

mình thì nghi ngờ cái soft này bịp bợm người dùng thì đúng hơn ! nếu nó thực sự hiệu quả thì việc quái gì cái thằng tác giả phải chêm vào cái câu :" I Bet..." gì đó để gia cố lòng tin của người dùng !
Mình cũng nghỉ như bác,nhưng mình ko nên dùng từ bịp bợm ở đây,nghe ko hay cho lắm.riêng mình nghỉ thì phần mềm này nó có chức năng chính của nó là vô hiệu hóa tính năng transitions(có trong Control panel\Device)có thể thấy wa là khi máy mình để chế độ ON cho transitions và để On cho cái phầ mềm tăng tốc này thì lặp tức ngay chế độ transition ko còn tác dụng.như các bác thấy khi chế độ transitions để ON thì sự di chuyển của con trỏ bay lượn và khi nhấn chọn vào icon nào thì nó sẽ di chuyển bay đập vào màn hình và to ra,trong rất đẹp.muốn được sự di chuyển bay lượn đó thì đương nhiên người ta sẽ làm cho nó di chuyển con trỏ chậm lại mới thấy được.và vì thế mà người sử dụng sẽ thấy tốc độ nó chậm.Mình nghỉ người viết nên soft này đã nắm bắt được điểm này nân đã viết lên soft này để vô hiệu hóa tính năng của transition(thực chất thì máy cũng đã có chức năng ON OFF cho chức năng này nhưng có lẻ nó là một tính năng nhỏ nằm trong Controlpanel nên người dùng it́ để ý tới)và khi họ viết xong họ gán ghép cho nó một cái tên với chức năng tăng tốc.mình nghỉ đây cũng là một chiêu thức kinh doanh của họ.

vthien2404

Mình cũng nghỉ như bác,nhưng mình ko nên dùng từ bịp bợm ở đây,nghe ko hay cho lắm.riêng mình nghỉ thì phần mềm này nó có chức năng chính của nó là vô hiệu hóa tính năng transitions(có trong Control panel\Device)có thể thấy wa là khi máy mình để chế độ ON cho transitions và để On cho cái phầ mềm tăng tốc này thì lặp tức ngay chế độ transition ko còn tác dụng.như các bác thấy khi chế độ transitions để ON thì sự di chuyển của con trỏ bay lượn và khi nhấn chọn vào icon nào thì nó sẽ di chuyển bay đập vào màn hình và to ra,trong rất đẹp.muốn được sự di chuyển bay lượn đó thì đương nhiên người ta sẽ làm cho nó di chuyển con trỏ chậm lại mới thấy được.và vì thế mà người sử dụng sẽ thấy tốc độ nó chậm.Mình nghỉ người viết nên soft này đã nắm bắt được điểm này nân đã viết lên soft này để vô hiệu hóa tính năng của transition(thực chất thì máy cũng đã có chức năng ON OFF cho chức năng này nhưng có lẻ nó là một tính năng nhỏ nằm trong Controlpanel nên người dùng it́ để ý tới)và khi họ viết xong họ gán ghép cho nó một cái tên với chức năng tăng tốc.mình nghỉ đây cũng là một chiêu thức kinh doanh của họ.

Hi, lúc mình cài phần mềm này rồi khởi động thì đúng là transitions mất tác dụng, nhưng chỉ 1 lúc sao nó lại bthường trở lại mà, máy mình W950i.

sonnguyen_uiq3

Đúng vậy,khi bạn để soft này ON,thì thằng transitions vẫn ở chế độ ON(soft này nó chỉ làm vô hiệu hóa chức năng này thôi chứ nó ko tự chuyển thành OFF cho transitions),nhưng bạn có để ý là các con trỏ khi di chuyển nó ko còn di chuyển bay lượn nưã ko,khi để soft này OFF.

vthien2404

Là mình nói con chỏ đấy chứ, lúc bật lên nó hết chức năng chọn vào đâu nó chạy từ từ nhưng một lúc sau thì đâu lại vào đấy tức là hiệu ứng con chỏ lại đẹp như cũ.

vietDuck

Ôi thôiiiiiiii Nói toàn mấy cái vớ vẩn Ai thích thì dùng Không thấy hiệu quả thì không dùng thế thôi Nói cũng giải quyết được cái je 1 khi người ta không thích :))

nglecuong

Mình đồng ý với bạn sonnguyen_uip3. P9 có ram và CPU đều yếu nhưng để chạy nhiều hiệu ứng quá nên chậm vậy thôi.

chauhiep123

cho hỏi là tại sao lúc trước mình cài vào thì nó ở trong control panel còn giờ mình cài bản full thì nó ở trong tool??

sonnguyen_uiq3

@chauhiep123:Bạn xem bài viết của mình ở trên,mình có nói về vấn đề của bạn hỏi

chauhiep123

mình cài vào và thấy cũng chả nhanh hơn được chút nào,ko biết mấy bác kia post bài nói cài vào p9 nhanh như ngựa chạy là sao nhỉ??

vnpt1706

mình cài vào và thấy cũng chả nhanh hơn được chút nào,ko biết mấy bác kia post bài nói cài vào p9 nhanh như ngựa chạy là sao nhỉ??

Hi! Đúng là cải thiện được chút ít thôi ,chứ không như bạn nói nhanh như ngựa chạy

lucky000

bạn naog cần tăng tốc hệ thống cho P990i thì mình nghĩ dùng cái phần mềm mà Công Đại Nhân đã post dưới đây thực tế và hiệu quả hơn nhiều, tốc độ mở ứng dụng và xử lý thao tác nhanh hơn nhưng cũng làm hệ thống mất ổn định hơn : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=26645

leonhart1607

Mình thấy sau khi cài vô thì tốc độ vẫn bình thường.
Không biết có thẻ dùng Tweak peak với pips_uiq stdioserver_uiq được không? vì hiện nay máy mình cài đủ cả 3 cái nhưng thấy chẳng có gì cải thiện. thời gian mở các ứng dụng vẫn lâu như thường

lucky000

mình cũng đang dùng cả hai cái phần mềm tăng tốc song song với nhau đây, bạn muốn nó nhanh ở ứng dụng nào thì sau khi khởi động lại máy bạn bật ứng dụng đấy lên rồi tắt đi chắc chắn lần khởi động ứng dụng tiếp theo sẽ nhanh hơn nhiều ! thời gian mở các ứng dụng như tin nhắn và danh bạ thì không thể một phát ăn ngay được đâu nhé! muốn mì ăn liền thì phải chơi bộ vi xử lý 1 Ghz may ra mới được!

blackrat

Cách của lucky rất hiệu quả, nhưng về bản chất thì mở ứng dụng ra ròi CHUYỂN SANG ứng dụng khác mới nhanh (tuy nhiên như vậy lại tộn RAM). Còn nếu TẮT ứng dụng theo nghĩa kết thúc (end) ứng dụng, chẳng hạn như dùng Swiss Mng Pro hay Process Xplore để end thì khi bật lại cũng vẫn như vậy