• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB-6.6.31 (SIS file) Việt hóa *****

hvnh

mình cũng đang thắc mắc đây
hay bạn gửi cho mình thư mục ucweb trong system/app của máy bn đi

JokerB

Đây là cả thư mục ucweb chưa đóng gói nhé :)
Corrupt nữa thì chịu =))

NGUYENTRANDUNG

có thể bị lỗi trong quá trình upload, mình upload lại nè
sry :) lúc nãy cài lại tệp mình đóng gói trong máy thì k thấy có vấn đề j :)

up nốt cả cái tệp .rsc đã sửa lên đây :)
à bản mình đóng gói khác anhtam nhé, anh tám nói của anh là eng server nhưng mình test thì vào google vẫn bị ô vuông :), lại còn k vào gmail đc :(( lạ thật
của mình thì là chinese server, vẫn vào gmail bt :)
up đây cả file .app của mình luôn

Chép tệp rsc của ông anh vào khỏi dùng được luôn:-/ Bấm vô icon là out ngay:( .Cũng may đã backup rồi nên kg sao. rsc này của cậu kg dùng được cho ucweb của anh Tám>:)

JokerB

:D vẫn ko cài đc
lạ nhỉ mình cũng dùng n70 ma`
Posted via Mobile Device
mình đang dùng bản của anhtam đây,vừa thử cài và cho dù có chép đè rsc cũng k hề bị văng j cả.Thực sự hơi bực mình.Mong là anhtam hay mod nào test thử rồi trả lời dùm,đến mức này thì pó tay chịu rồi.

hvnh

mình đang nói dùng bản của arsene008 cơ ma` mấy bản kia vẫn dùng đc ma`:D
ui đừng nóng , có j đâu mà bux mình thì khi chép đè file .rsc ko vào đc UC thì mình nói ko vào đc chứ

Chỉnh sửa cuối:

kimtruong205

Bạn giải nén và chép đè file “lp_navi.cd_data” vào E:\System\apps\Ucweb60\cddata đảm bảo sẽ hết bị văng ra ngoài. Khi nào mà bị văng ra bạn lại làm lại như vậy

Thanks bạn nhiều, mình dung n72, vào được lần đầu sau đấy mấy lần sau ko vào được nữa, dùng cách của bạn thấy được rùi, ngon lắm ^^;)

JokerB

mình vừa down lại tệp mình up,cài thử,và bài viết này chính là câu trả lời.
Bạn qua box phần mềm ứng dụng thử down bản tiếng anh mình up và cài xm.Nếu đc thì k có lý j bản kia k đc.
Tệp rsc thì mình chỉ sửa có 2 dòng,như thế thì k ảnh hưởng j cả.Bản của mình thì mình lấy trực tiếp do akusha up bên s60world,của anhtam lấy ở đâu mình k biết.Vừa test cả của anhtam và của mình thì đều k thấy lỗi j trong quá trình cài đặt và khởi động.
Posted via Mobile Device

JokerB

Thanks bạn nhiều, mình dung n72, vào được lần đầu sau đấy mấy lần sau ko vào được nữa, dùng cách của bạn thấy được rùi, ngon lắm ^^;)
Posted via Mobile Device
mình chỉ thấy bản 6.5 mới bị lỗi văng ra và phải chép đè cddata,còn 6.6 này đâu bị lỗi đó? Đã test 2 ngày nay,chưa hề bị văng j cả.

hvnh

mình thử oy , bản kia cài đc nhưng bản này thỉ nó báo lỗi khi cài
và mình đã copy file .rsc của anh tám sau đó chép đè file .rsc của bạn thấy vẫn không đc sau đó lại chép đè file .rsc của anh tám vào file của bạn
kết quả là : không vào đc UC nữa mặc dù vẫn là file .rsc của anh tám:|

MinhThang

Manager
mình thử oy , bản kia cài đc nhưng bản này thỉ nó báo lỗi khi cài
và mình đã copy file .rsc của anh tám sau đó chép đè file .rsc của bạn thấy vẫn không đc sau đó lại chép đè file .rsc của anh tám vào file của bạn
kết quả là : không vào đc UC nữa mặc dù vẫn là file .rsc của anh tám:|

2 bản khác nhau thì không thể dùng chung rsc được đâu bạn ơi.

JokerB

vừa phát hiện ra 1 lỗi ở "Nén wap" ấn vào là văng :) tại anhtam dịch dài quá ở dòng chi tiết function này :D
Đã fix rsc và đóng gói, download lại nhé mọi ng :)
tệp cài đặt thì bỏ đuôi 7z rồi giải nén còn tệp rsc thì bỏ đuôi 7z thôi :)

Nampy2008

tôi thấy bản 6.6 này ở phần download không tải tập tin được,khong giống như bản 6.3.

vokhanhyen

thấy mọi nguoeif bình luận chắc là mấy phiên bản này đang là beta hay sao nhỉ !chắc bọn nó chưa fix được hoàn toàn sang tiếng anh nên lỗi nhiều quá ! có khi đợi bản hoàn thiện nhất để dung thì tốt nhất !

hvnh

may wa fomat lại máy thì cài đc lun:D
chắc tại máy mình nhiều trò chơi wa nên tốn ram:-?

hoanghuy16vn

tôi thấy bản 6.6 này ở phần download không tải tập tin được,khong giống như bản 6.3.
Bạn làm thao tác giống như bản ucweb6.3 (nhấn phím xuống rồi phím giữa) là ucweb6.6 sẽ download tệp tin bạn cần tải

hvnh

sau khi dùng thì mình thấy bản này cũng bị lỗi ,với bản của anh tám thì khi cài thì lần đầu tiên truy cập bình thường nhưng đến lần thứ 2 thì vào phần lịch sử thì bị out , bản này thì lần đầu cũng bình thường nhưng lần thứ 2 thì không vào đc nữa sau khi chép đè file data j j đó thì vào đc UCWEB nhưng khi vào phần lịch sử thì cũng bị out:(