• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB 7.0 Việt hóa by LQT!

manhtu

mình đang post bằng 6.3, vẫn autologin vào pdav
Có lẽ do 2 bản vẫn dùng chung folder system\data\ucwebconfig\ cũng nên
Posted via Mobile Device

langtu13493

vậy tách nó ra để xài có được ko? và tách như thế nào nếu làm được vậy anh tú???

Thangnd31082

Cái đó chỉ là lỗi bé thôi , các bác chờ bản chính thức đi thôi ! Mình thấy mọi người bàn nhiều mà không thấy có biện pháp gì cả . Có gì cứ PM cho Mạnh Tú hoặc đề nghị Mạnh Tú share 2 bản bạn ấy đang dùng lên diễn đàn cho anh em dùng thử !
Riêng mình mọi thì vẫn ngon ngọt , dù là 6.3 và 7.0 cài đồng thời một lúc hay từng thằng riêng lẻ !

nganha_vn2002

tui dùng bản fix nay 13/09/o #1 mà font cũng là font đa ngôn ngữ của DQS vậy mà sao cứ vô mục nhập địa chỉ là baylun là sao? tui vừa down bản china gốc về cài thì lại kô sao. có ai bị giống như tui kô zậy ta??????

DreamLand

tui dùng bản fix nay 13/09/o #1 mà font cũng là font đa ngôn ngữ của DQS vậy mà sao cứ vô mục nhập địa chỉ là baylun là sao? tui vừa down bản china gốc về cài thì lại kô sao. có ai bị giống như tui kô zậy ta??????
Mình xài thử bản này với n70 mà không có font China(đang thử xài font mặc định)>>> không bị out,mình hok bik FW gì! nhưng hok phải của China, như nà của Ðức!
Posted via Mobile Device

phuonggm

Mình dùng n72, trước xài 6.3 auto login ầm ầm. Hnay 4mat máy cài 7.0 thì bị out lun. Tức wá nên xóa 7.0 di rùi cài 6.3 . Hjx, và kết quả là 6.3 ko auto login. Help
Posted via Mobile Device

laocai_city

xin hỏi con N7610 của em sao em dùng bản 6.7 cài oke mà em cài bản này thì ko dung dc.cài xong vao nó pảo chờ kết nối.hjxhj em chờ mỏi cả măt đi ngủ 1 giấc xem nó vẫn bảo xin chờ :(:-? các pro giúp em vụ này với.thjx cái nay wa mà ko giám cài tiếp,hjxhjx chăng lẽ cứ phải dùng 6.7 mãi???

Thangnd31082

Mình dùng n72, trước xài 6.3 auto login ầm ầm. Hnay 4mat máy cài 7.0 thì bị out lun. Tức wá nên xóa 7.0 di rùi cài 6.3 . Hjx, và kết quả là 6.3 ko auto login. Help
Posted via Mobile Device

xin hỏi con N7610 của em sao em dùng bản 6.7 cài oke mà em cài bản này thì ko dung dc.cài xong vao nó pảo chờ kết nối.hjxhj em chờ mỏi cả măt đi ngủ 1 giấc xem nó vẫn bảo xin chờ :(:-? các pro giúp em vụ này với.thjx cái nay wa mà ko giám cài tiếp,hjxhjx chăng lẽ cứ phải dùng 6.7 mãi???

Cả 3 bác có thể sử dụng cách này nhé :

1. Cài bản China như bác ngan ha _ 2002 đã làm.

2. Cài đè bản Việt hóa vô ---> OK ngay.

Không có bản China thì tải ở trang chủ theo link này nhé : http://www.uc.cn/product.shtml

nganha_vn2002

tui thấy có nhiều người cũng bị gần giống tui nên tui gửi bản đang dùng trên máy của tui lên đây ai càn thì dùng nhé
vì tui chưa biết đóng gói file -->*sis nên chơi "thổ dân" zậy cứ zải nén và cóp vào các folder tương ứng ở E\system\app
hi vọng sẽ có ích have fun!!!!!!!

Ha_Vip_Pro

tui thấy có nhiều người cũng bị gần giống tui nên tui gửi bản đang dùng trên máy của tui lên đây ai càn thì dùng nhé
vì tui chưa biết đóng gói file -->*sis nên chơi "thổ dân" zậy cứ zải nén và cóp vào các folder tương ứng ở E\system\app
hi vọng sẽ có ích have fun!!!!!!!

Thấy bạn còn kêu lỗi quá trời bài trước cơ mà ! Sao nay lại pót bài lên thế ?:))

Mà lỗi như tui của bạn là lỗi gì vậy ? Phải nói thì anh em mới biết được chứ? Người vào cái UC này có mà lỗi vô số ! :-??

nganha_vn2002

đây là bản của trung quốc hem phải bản việt hóa của các pác nhà ta tui chỉ "chôm chỉa" cái phần tiếng việt của bản kia cho vào thui đừng nhầm
tui cài bản dơn tren diễn đàn do mấy pác việt hóa toàn bị "sút" bay ra ngoài thôi, không làm j dc nen tui tải tực tiếp bản TQ hhehehehe zậy là vấn đề đc zải quyết. Tui post lên để nếu ai cần thì dùng

hacdongphong

Có bạn nào fix đc lỗi auto login chưa.Nếu fix đc rồi thì thui @=@ . Nếu chưa thì mình đã fix đc rồi chiều nay sẽ up cho các bạn test

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Có bạn nào fix đc lỗi auto login chưa.Nếu fix đc rồi thì thui @=@ . Nếu chưa thì mình đã fix đc rồi chiều nay sẽ up cho các bạn test

bạn ơi đó là do lỗi sever nên mới ko tự đăng nhập, bây giờ thì mọi phiên bản UCweb đều tư65 đăng nhập rồi bạn à

phuonggm

em em. E xài n72. Vẫn chưa aut login.e cài 6.3 và 7.0 fix ngày 13/9 nhưng kquả quá nản. Up up bản fix đi
Posted via Mobile Device

DreamLand

em em. E xài n72. Vẫn chưa aut login.e cài 6.3 và 7.0 fix ngày 13/9 nhưng kquả quá nản. Up up bản fix đi
Posted via Mobile Device
Kỳ vậy bạn vẫn đang loay hoay với auto đăng nhập hả,sever trở lại bình thường òy mà!
auto login ổn định từ chiều ngày 13-9-2009 ý!
vớc cả dùng song song 2 bản ucweb 6 và 7 kể cả bạn vào thêm opera mini thì tất cả đều được đăng nhập tự động hết!
Posted via Mobile Device

phuonggm

Vừa xóa đi, cài lại. Đang cài 6.3 auto login sứơng wá. Chưa dám cài thêm 7.0
Posted via Mobile Device

phuonggm

Nghe kết luận nè. Ko auto login là do bookmark. Chính xác 100%
Posted via Mobile Device

leminhhai111

Anh em đang sài ucweb cho mình hỏi thăm tí: mình đang sài uc 6.3 duy nhất có bản này thôi kg thêm bản nào khác. Sao mà dạo này tự nhiên đang sài nó nhảy qua trang mở đầu là tiếng anh với lại nó chỉ còn 2 cửa sổ à 1 là trang mở đầu và 1 là những trang ưa thích gì đó những cửa sổ khác như bbc emai ... mất tiêu mỗi lần như vậy mình phải xóa đi rồi cài lại vất vả quá . anh em nào có cách khắc phục kg chỉ cho mình với nó bị 3.4 lần rồi mình phải cài lại hoài à mà nó có vẻ kg ốn định lắm

phuonggm

bạn cài lại đi. Nếu trang mở đầu như ý mún rồi thì bạn vào xplore, vào đường dẫn e: / system/ app/ ucweb/ cddata. Trong cddata có 2 file lp_news.cd_data và lp_navi.cd_data . 2 file này bạn để ở chế độ chỉ đọc. tức là để chuột đến lp_news.cd_data bấm fím 6,rồi đánh dấu check vào ô chỉ đọc, rùi chọn thay đổi. Với file lp_navi làm tương tự. Thế là đc. Chúc thành công
Posted via Mobile Device