• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI 5.2.20273 (build 20273.1.3.3) bản chính thức

lams-blu

Cả 2 bản Beta và chính thức của NNcuong máy tui điều chạy ổn hết. không có tình trạng SR như các bạn nói

connguab

mình bị RS từ mấy ngày nay nè, hic hic...fai chi bản Rom nì hem bị RS thì tuyệt

binh71

Cảm giác là các Rom PV WM6.1 xử lý điện nguồn không tốt nên bị hụt khi bất chợt phải tăng điện nguồn, ví dụ khi đang tắt máy mà có cuộc gọi hay SMS đến thì máy tự động phải bật lên, nguồn pin vào không đủ nên hụt hơi và ngỏm. Tuy vậy pin vẫn còn nên máy lại tự động bật lên.

Có phải do cái gì liên quan đến drivers trong quản lý nguồn trong WM6.1 không bác Cường ơi ? Nếu vậy thay bằng drivers của bản WM6 2.11.11 được không ?

Dân ngoại đạo không biết gì chỉ nói theo cảm giác thôi, không phải các bác bỏ qua nhé.

Các bác không bị RS có dùng các chương trình báo pin như pBar hay Resco Today không hay là không dùng gì cả vậy ? Tôi dùng pBar gặp RS rồi, nhưng bỏ pBar thì không thể được :)

koolpoint

Cảm giác là các Rom PV WM6.1 xử lý điện nguồn không tốt nên bị hụt khi bất chợt phải tăng điện nguồn, ví dụ khi đang tắt máy mà có cuộc gọi hay SMS đến thì máy tự động phải bật lên, nguồn pin vào không đủ nên hụt hơi và ngỏm. Tuy vậy pin vẫn còn nên máy lại tự động bật lên.

Có phải do cái gì liên quan đến drivers trong quản lý nguồn trong WM6.1 không bác Cường ơi ? Nếu vậy thay bằng drivers của bản WM6 2.11.11 được không ?

Dân ngoại đạo không biết gì chỉ nói theo cảm giác thôi, không phải các bác bỏ qua nhé.

Các bác không bị RS có dùng các chương trình báo pin như pBar hay Resco Today không hay là không dùng gì cả vậy ? Tôi dùng pBar gặp RS rồi, nhưng bỏ pBar thì không thể được :)
mình đồng ý với suy nghĩ của bạn.
máy mình không bị hiện tượng SR có lẽ do mình dùng pin dung lượng cao, điện cug cấp đủ nên không thiếu điện dẫn đến SR.

caothanhhai

Tôi dùng thử tất cả các bản Rom nhưng vãn thấy bản 2.61.18 là ổn nhất, không hề bị lỗi gì cả ,kết nối,ram,RS,pin .... nói chung chỉ thua các bản mới hơn về giao diện thôi

Mặc dù vậy tôi vẫn không thể cưỡng lại việc thử từng bản Rom mới và khâm phục khả năng của các bác ..

Đề nghị các Mod lập 1 Topic bình chọn Rom .Nếu có chắc tôi bỏ phiếu Rom này 9.9 điểm quá ,các bác thử xem

Trước tôi cũng nghĩ pBar không bỏ được nhưng bây gio dùng cái khác còn OK hơn

xda_exec

Hem bít các pác có pị như em hem! khi máy tắt thì có chọt vào nút nguồn thía nèo nó cũng hem lên nhưng gập ra gập vào màn hình vai lần thì lại tự lên đèn màn hình, dùng thoải mái. Em đã thử vào setting\buttons\lock\Do not lock buttons nhưng cũng hem đc. các pác chỉ giáo em cái (các bản rom khác hem pị)
àh. các nút sườn hoàn toàn vô tác dụng lun.
em dùng xda exec.
tks các pác.

benhtamthan

Hem bít các pác có pị như em hem! khi máy tắt thì có chọt vào nút nguồn thía nèo nó cũng hem lên nhưng gập ra gập vào màn hình vai lần thì lại tự lên đèn màn hình, dùng thoải mái. Em đã thử vào setting\buttons\lock\Do not lock buttons nhưng cũng hem đc. các pác chỉ giáo em cái (các bản rom khác hem pị)
àh. các nút sườn hoàn toàn vô tác dụng lun.
em dùng xda exec.
tks các pác.

Pác thử up lại và lần này thì nhớ rút sim và thẻ và làm trống extension rom trước khi up

xda_exec

Hic. làm trống extension cách nào ạ? Em đã up lại nhưng vẫn kô đc. Hình như lần nào up của Bác Cường cũng bị vậy hết à.
Cám ơn bác Bệnh tâm thần lần nữa. hic

benhtamthan

Hic. làm trống extension cách nào ạ? Em đã up lại nhưng vẫn kô đc. Hình như lần nào up của Bác Cường cũng bị vậy hết à.
Cám ơn bác Bệnh tâm thần lần nữa. hic

1. Pác làm như sau:
Pác có thể Hard reset cứng (kg dùng phần mềm) theo cách bấm 2 phím ngang (kế nút gọi và tắt của dãy phím đầu tiên và giữ chọt nút reset) để đưa máy về tính trạng xuất xưởng theo rom hiện tại. Sau đó xóa sạch những gì còn lại trong storage và Extension Rom. Hoặc:

Từ Resco explorer format Extension Rom và storage (với đkiện ctrình này kg có cài lên ExRom và storage) và tiếp theo cũng phải hard reset như nêu trên.

2. Rút sim và thẻ, up Rom Ranju 7.1.

3. Sau đó Pác up lại Rom cần Up

4. Gắn lại sim, và thẻ nhớ là mọi chuyện ok.

Chúc thành công.

Chỉnh sửa cuối:

hakkinen

1. Pác làm như sau:
Pác có thể Hard reset cứng (kg dùng phần mềm) theo cách bấm 2 phím ngang (kế nút gọi và tắt của dãy phím đầu tiên và giữ chọt nút reset) để đưa máy về tính trạng xuất xưởng theo rom hiện tại. Sau đó xóa sạch những gì còn lại trong storage và Extension Rom. Hoặc:

Từ Resco explorer format Extension Rom và storage (với đkiện ctrình này kg có cài lên ExRom và storage) và tiếp theo cũng phải hard reset như nêu trên.

2. Rút sim và thẻ, up Rom Ranju 7.1.

3. Sau đó Pác up lại Rom cần Up

4. Gắn lại sim, và thẻ nhớ là mọi chuyện ok.

Chúc thành công.

Bổ sung thêm 1 chút là up lại ROM Ranju 7.1 và file ms_.nbf đi kèm với ROM ấy nữa là chắc chắn nhất

xda_exec

Thật cám ơn các bác nhiều lắm. Đây là lần đâu tiên em dùng đc rom của bác Cường 1 cách hoàn chỉnh. hì :D

international

hu hu có bác nào upload room này lên host nào đó direct link được ko? Em download qua rapidshare 2 ngày này (free account) mà ko được, có lần download đến 80% rồi thì bị đứng im. Hix.

international

Cảm ơn các bác. Em download về được rồi. Nhưng up thì tịt, chắc do máy của em. Up cái rom 6.1 thì okay, mà up cái này thì cứ bị treo ở màn hình khởi động. Thôi để em tìm cái rom khác vậy.

locvtn

Cảm ơn các bác. Em download về được rồi. Nhưng up thì tịt, chắc do máy của em. Up cái rom 6.1 thì okay, mà up cái này thì cứ bị treo ở màn hình khởi động. Thôi để em tìm cái rom khác vậy.
cái này là máy của bác thuộc dòng G4, mà rom này chỉ dùng cho dòng G3 thôi.

connguab

Bác Cường ui, đúng là bản beta dùng good hơn bản chính thức nhìu, hem bik có đúng vậy k ? nhưng bản beta e rất ít bị RS còn bản chính thức thì...hic hic....nên e up lại dùng bản beta.....

1202

Mạn phép hỏi Bác Cường là bản ROM này Bác xài chung với Radio nào. Máy của em đã thử qua Radio từ 1.09,1.11,1.18 đều hay bị ngắt quãng, giựt giựt :(