• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI 5.2.20273 (build 20273.1.3.3) bản chính thức

ltrhai

Hi, bạn nhattuong (Quỳnh Nhật Nguyễn) cho tôi cái Email của bạn tôi gửi cho

Từ khi có WM5 thì sự tồn tại của PIN Backup không còn thật sự cần thiết nữa bạn ạ, nó còn chỉ dùng để chạy đồng hồ hệ thống, không có nó thì mỗi lần cạn sạch pin chính (hoặc khi gỡ pin chính ra rồi gắn lại) bạn phải chỉnh lại đồng hồ thôi! Pin backup đã có sẵn trong máy.

Để có được Flash Disk thì các bác phát triển ROM đã tiết kiệm từng MB dung lượng trong bản ROM nên nếu có tăng thì chỉ có tăng thêm được chừng 1 hay 2 MB là cao lắm rồi vì phải loại bỏ bớt thành phần trong ROM gốc mới có được dung lượng Flash Disk (đồng nghĩa với loại bỏ 1 số tính năng ít dùng tới).

Sau khi up các bản ROM trên PDAViet cũng như các bản ROM tự nấu (COOK ROM) khác, bạn nên xóa sạch Storage cũ vì chúng không còn cần thiết nữa, chúng chỉ là những thành phần thêm vào của bản ROM gốc cũ của máy bạn, sau khi xóa xong bạn nên HR lại máy (để bảo đảm máy sạch các phần mềm do ExtROM cài vào) từ đây thì ExtROM (Storage) hoàn toàn đã thuộc về bạn! Bạn có thể dùng nó để cài phần mềm hoặc chứa các file riêng của mình, nó sẽ không bị mất dù bạn có HR máy.
minh thích pin backup là để lưu lại all tin nhắn,danh bạ( khi chưa kip lưu vào sim) mổi khi up rom mới ,bạn biết đó up rom thì các cái đó đều ra đi ko trở lại mà bạn ...còn cái đồng hồ thì wm5.0 đã làm được việc đó rồi ...minh đùng win 6.1 của ranju thì xóa được ExtendedROM(storege ) rồi bạn ạ ...
em dùng bạn rôm này cứ bị treo o màn hình khởi động.tưh động rs mỗi khi có tin nhắn đến..còn lội camara thì ít bị...
THEO EM NÊN TICH HỢP THÊM :pIN BACHUP VA WINRAR ..vi 2 cái này rất được dùng nhiều ... sau khi up rôm em ko thể cài soft vì ko có winrar trong ppc để giải nén..thanks bác cương !!!

Chỉnh sửa cuối:

kingblue

Mình up lại 2 lần rồi,bàn phím cứng ko có tác dụng gì cả?có ai biết cách xử lý ko ah?

CaoHungVN

Tình hình là anh em UNI dạo này đói ROM quá bác Cường ui o^.^o

Em dùng bản này gần 2,5 tháng thì thấy khá ổn định, thỉnh thoảng reset bất tử tí thôi o^.^o

Hôm qua nghịc lại phát hiện thêm vụ, đang gọi điện nhưng lâu quá máy tắt màn hình mình vẫn nói chuyện bình thường, tuy nhiên đang nói mà mình án nút nguồn để bật màn hình thì không nghe được điện thoại luôn, mặc dù đồng hồ vẫn đếm giây, bên đầu dây kia cũng chả nghe mình nói gì :D

ltrhai

Tôi thử up bản này cũng vì cơn nghiện uprom thôi, chứ đang dùng bản NC v11.11 ổn, vậy là sau khi up thử SMS thì bắt gặp 2 cú treo luôn, cú thứ nhất màn hình trắng bóc không có gì cả, cú thứ hai thì thấy masage nhưng màn hình treo cứng luôn không chọc vào đâu có tác dụng cả. Cả 2 lần đeều phải SR lại và mất massage đó luôn. không biết tại sao ?? thông tin cho các bạn biêết xem có ai bị vậy nữa không.

nugift

Active Member
Tôi thử up bản này cũng vì cơn nghiện uprom thôi, chứ đang dùng bản NC v11.11 ổn, vậy là sau khi up thử SMS thì bắt gặp 2 cú treo luôn, cú thứ nhất màn hình trắng bóc không có gì cả, cú thứ hai thì thấy masage nhưng màn hình treo cứng luôn không chọc vào đâu có tác dụng cả. Cả 2 lần đeều phải SR lại và mất massage đó luôn. không biết tại sao ?? thông tin cho các bạn biêết xem có ai bị vậy nữa không.

Tớ cũng gặp lỗi này nhưng k sao cả. Chỉ cần reset lại máy là hoạt động đâu vào đó. Tuy nhiên tớ chỉ thắc mắc là nếu như Uni chạy configuration xong thì sẽ có thêm những ứng dụng hoặc giao diện gì đây???

all4country

Up rom bị lỗi khi vào Windows!

Chào các bạn! Mình rất thích bản ROM này nhưng khi cài thì vào màn hình đầu tiên bao giờ cũng bị báo lỗi: Cyberon Voice Speed Dial v1.1 không chạy được và sau đó là máy... bị treo luôn! Mình tưởng máy mình không tương thích với ROM này nên đã đi up thử các ROM khác nhưng đều bị treo khi bắt đầu vào Windows nhưng lạ một cái là sau khi chọc vào nút Reset khởi động lại thì mọi thứ đều ngon lành cả, mình không hiểu vì sao, mình đã đọc vào làm theo các bước của MAN PhamQuang. Mình dùng O2 XDA Exec, xin cảm ơn!

VNInt

Chào các bạn! Mình rất thích bản ROM này nhưng khi cài thì vào màn hình đầu tiên bao giờ cũng bị báo lỗi: Cyberon Voice Speed Dial v1.1 không chạy được và sau đó là máy... bị treo luôn! Mình tưởng máy mình không tương thích với ROM này nên đã đi up thử các ROM khác nhưng đều bị treo khi bắt đầu vào Windows nhưng lạ một cái là sau khi chọc vào nút Reset khởi động lại thì mọi thứ đều ngon lành cả, mình không hiểu vì sao, mình đã đọc vào làm theo các bước của MAN PhamQuang. Mình dùng O2 XDA Exec, xin cảm ơn!
Đây không phải lỗi do bản ROM đâu bạn, đó là do ExtROM của bạn thôi, bạn hãy làm theo hướng dẫn của bài viết này http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=9154&postcount=4 sau đó restart máy rồi xóa toàn bộ Storage (không phải Storage Card nhe!). Hãy HR (hard-reset) máy để thấy nó không còn lỗi nữa!
Từ đây bạn đã có thêm 10MB Storage nữa (có từ ExtROM) để sử dụng.

all4country

Đây không phải lỗi do bản ROM đâu bạn, đó là do ExtROM của bạn thôi, bạn hãy làm theo hướng dẫn của bài viết này http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=9154&postcount=4 sau đó restart máy rồi xóa toàn bộ Storage (không phải Storage Card nhe!). Hãy HR (hard-reset) máy để thấy nó không còn lỗi nữa!
Chân thành cảm ơn bạn! Mình sẽ thử lại xem sao! cơ bản mình tưởng bản 6.1 ko cần bước này nữa!

Posted via Mobile Device

all4country

Mình đã làm theo hướng dẫn, đã nhìn thấy Extended Rom nhưng không thể xóa hay format được bạn ạ, mình không hiểu vì sao, mình đã làm theo đúng những gì PhamQuang hướng dẫn, mong giúp đỡ! Mình đã vào Extended ROM nhưng toàn những ký tự loằng ngoằng rất khó hiểu!

agriver05

Mình đã làm theo hướng dẫn, đã nhìn thấy Extended Rom nhưng không thể xóa hay format được bạn ạ, mình không hiểu vì sao, mình đã làm theo đúng những gì PhamQuang hướng dẫn, mong giúp đỡ! Mình đã vào Extended ROM nhưng toàn những ký tự loằng ngoằng rất khó hiểu!
Bạn thử Fomat Doc xem ;;) Có lẽ là ok thôi. Bạn xem kỹ chủ đề này rồi làm từng bước nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=13753 . Chúc vui :)

VNInt

Vấn đề bạn gặp phải chính là vì ExtROM đang bị lỗi, chỉ cần up lại ExtROM là xong! Mình đang ở không có ở nhà nên không upload file lên cho bạn được, lát nữa mình về nhà sẽ up file lên cho bạn khắc phục, lỗi này không cần format DOC đâu vì bạn sẽ mất công up lại những thành phần khác, nhất là phải up lại ROM gốc WM5. Trong ngày hôm nay mình sẽ đưa lên cho!

tuanvic

mình bị lỗi không thể send file qua bluetooth send file bên máy cứ báo failed. Có ai khắc phục được lỗi này không thanks. Test trên các máy p990i và N70 đều không được thanks

locvtn

bác không send file được là từ exec hay là từ các máy khác gửi qua exec?

tuanvic

bị lỗi cả hai bên send tu exec qua cũng không được mà send từ máy bên kia qua cũng không được. Mình dùng resco explorer để send từ exec qua máy khác còn các máy kia thì dùng chức năng của máy. Kết nối tai nghe bluetooth thì vẫn được chỉ bị mỗi vụ send file:(

thoasucvuichoi

con Exec của tôi cũng bị y như vậy, send được nhưng ko nhận được. Dù đã up rất nhiều bản room khác nhau. đành sống chung với lũ vậy

nhattuong

Active Member
bác nào có bản UNI 5.2.20273 (build 20273.1.3.3) bản beta cho mình xin với. Cám ơn nhiều