• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up firmware 21 trực tiếp trên đt

t56

Up firmware 21 ( tiếng Việt ) trực tiếp trên đt

Tôi vừa up xong firm 21.0.025 tiếng việt ngay trên đt của mình. Thời gian up rất nhanh. Các bạn kiểm tra máy mình xem có up được không?

Chỉnh sửa cuối:

babyvt

Cho hỏi code của bạn là bao nhiu. Bạn cho mấy tấm hình chứng minh đi

t56

code: 0559676. Máy tôi đang dùng firmware 20. Ko hack. Hôm nay khi kiểm tra cập nhật phần mềm thì máy hỏi có cập nhật phần mềm mới không, thế là tôi tải bằng gprs. Cũng nhanh lắm, chưa đến mười phút. Hiện máy báo phiên bản phần mềm là 21.0.25. Khi úp xong vẫn dùng tiếng Việt bình thường. Tôi không biết up hình . Sory.

anvtdl

làm thế nào để Up firmware 21 trực tiếp trên đt hả bạn ,giúp minh với

t56

Bạn vào phần kiểm tra bản cập nhật của máy,sau khi kết nôi máy sẽ báo nếu có. Mình đang thử up hình theo hướng dẫn. Bên Tinhte cũng có người up được rồi đó.

t56

Chứng tỏ là mình không phát biểu bậy bạ phải không bạn. nhưng có một cái lạ là danh ba vẫn còn, hình lưu trong bộ nhớ máy cũng còn nguyên. Thật khó hiểu? Chưa thấy có gì mới trong phần mềm này. bạn up xong nhớ báo kết qu3a nhé. Mong tin

m0nk3y86

Chứng tỏ là mình không phát biểu bậy bạ phải không bạn. nhưng có một cái lạ là danh ba vẫn còn, hình lưu trong bộ nhớ máy cũng còn nguyên. Thật khó hiểu? Chưa thấy có gì mới trong phần mềm này. bạn up xong nhớ báo kết qu3a nhé. Mong tin
Có ai bảo là fát biểu bậy bạ đâu, nhưng cái này cả PV fi ầm ầm từ hwa rùi, vào đây rùi giở lại mấy page trước mà xem nhé!=))

t56

Nhưng đây là bản cập nhật bằng tiếng Việt chính thức của Nokia mà. Mình thấy các bạn cũng bàn luận sôi nổi về vấn đề này lắm. Có thể những máy đã hack không up trực tiếp được. Mình dốt về tin học nên có gì sai anh em PDA thông cảm

special111

Đã up thành công,chưa đến 10 phút,máy báo xong sẽ download về và sau đó yêu cầu backup dữ liệu,công việc của chúng ta là chỉ oke và ngồi chờ,sau khi download xong thì nó xoay ngang màn hình và bắt đầu instal fimmware mới,xong đâu vào đó thì vào nhấn *#0000# và đã up xong lên 21 rồi.
@pin lúc chưa update thì mới tụt có vạch đầu tiên,xong thành công thì còn có 2 gạch hix.
Ko thấy thay đổi j nhiều,vẫn tiếng việt bình thường.
@t-56:vì máy yêu cầu backup rồi nên những j bạn có lúc trước trog máy sẽ không mất j đâu nhé.
Thân.

@máy mình khong hack hiết j hết kaka.

Chỉnh sửa cuối:

t56

Camera buổi tối có vẻ khá hơn. Mình nghĩ bản cập nhật mới này cũng không có gì ưu điểm lắm.

bmw9999vn

Đã up thành công,chưa đến 10 phút,máy báo xong sẽ download về và sau đó yêu cầu backup dữ liệu,công việc của chúng ta là chỉ oke và ngồi chờ,sau khi download xong thì nó xoay ngang màn hình và bắt đầu instal fimmware mới,xong đâu vào đó thì vào nhấn *#0000# và đã up xong lên 21 rồi.
@pin lúc chưa update thì mới tụt có vạch đầu tiên,xong thành công thì còn có 2 gạch hix.
Ko thấy thay đổi j nhiều,vẫn tiếng việt bình thường.
@t-56:vì máy yêu cầu backup rồi nên những j bạn có lúc trước trog máy sẽ không mất j đâu nhé.
Thân.

@máy mình khong hack hiết j hết kaka.

tôi đang làm và có lẽ là ok rồi, cảm ơn người anh em:))

samanosuke20

mình mới up xong, up bằng wifi nên down về chưa đầy 1 phút, thêm khoảng 2 phút cài đặt nữa, nhưng up xong chả thấy có cái j mới mẻ hơn cả. Ah mà có một cái mới, gạt phím tắt màn hình thì phí menu ở giữa khoảng 5s sau khi phím gọi với hủy gọi tắt mới tắt lại còn khoảng 1 phút sáng 1 lần rồi tắt mà mình thì làm quái j có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ nào đâu(coi bộ lỗi pm roài)

Chỉnh sửa cuối:

t56

Bạn ơi! mình quậy cả tiếng rồi! Chưa thấy lỗi gì. Chưa thấy điểm mới trong bản cập nhật mới này. Có gì mới anh em PDA báo liền nhé.

r3v3ng3

mình thấy bạn maximux3000 đi đâu cũng spam nhảm.
@ Chủ topic: cho mình khỏi khi mà nó báo có bản update thì dung lượng là 13mb hay là 2mb?
Mình thì chỉ thấy dung lượng có 2mb và khi down về và cài đặt thì đến lúc nó báo updating... thì nó restart phone và báo phone not updated :(

Chỉnh sửa cuối: