• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up firmware 21 trực tiếp trên đt

t56

Cái đó thì mình kô biết à. Đã nói là mình dốt lắm. Bạn nào biết trả lời giùm mình.

skt2106

Cho mình hỏi một chút.Mình hiện đang dùng FW Orange_RM_356 20.0.012
nên khi mình bấm *#0000# để check for update thì nó có hỏi : "Create new sever profile?" .Vậy làm thế nào để update được lên FW 21 như mọi người?

boss113

mình mới up xong, up bằng wifi nên down về chưa đầy 1 phút, thêm khoảng 2 phút cài đặt nữa, nhưng up xong chả thấy có cái j mới mẻ hơn cả. Ah mà có một cái mới, gạt phím tắt màn hình thì phí menu ở giữa khoảng 5s sau khi phím gọi với hủy gọi tắt mới tắt lại còn khoảng 1 phút sáng 1 lần rồi tắt mà mình thì làm quái j có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ nào đâu(coi bộ lỗi pm roài)

đó ko phải lỗi nha đó là 1 tính năng mới của FW21 này đấy , bạn có thể vô settings>>phone>> notification lights>>standby br light tắt nó đi là hết ;);););););););)

t56

Theo mình thì những máy chỉ dùng phiên bản của Nokia thì mới up được. Có lẽ là một chiêu mới của Nokia đó!

boss113

Theo mình thì những máy chỉ dùng phiên bản của Nokia thì mới up được. Có lẽ là một chiêu mới của Nokia đó!

phiên bản của nokia là sao ????? vậy mấy máy ko up dc là dùng phiên bản của ai :-?:-?:-?:-?:-?

t56

Có nghĩa là những máy dùng bình thường. không hack thì cài được

babyvt

Việc up FW 21 trực tiếp thì đc nhưng dùng Nokia Software thì nó báo là k có phiên bản mới. Nokia làm ăn với VINA MOBI rồi

LeMyChinh

Có nghĩa là những máy dùng bình thường. không hack thì cài được

úi hiểm thế nó còn bít đươc cả máy mình hack hay ko rui mới cho up cơ ah`.bọn này jioi? thật đêy' những ai hack lâu lắm rùi mà up đươc lên tiêng cho mọi người mở rông tầm mắt với:-/

levanquyen2210

Đã up lên thành công nhưng chả thấy j mới. Thủ với camera thì thấy vẫn thế , mà hình như còn xấu đi - hồi trước chụp thiếu sáng còn thấy hới sáng up lên xong nhìn mờ hơn.

LeMyChinh

Đã up lên thành công nhưng chả thấy j mới. Thủ với camera thì thấy vẫn thế , mà hình như còn xấu đi - hồi trước chụp thiếu sáng còn thấy hới sáng up lên xong nhìn mờ hơn.
bạn sang đêy coi xem co tính năng nào jong và khác nhau jua~ 2 bản rùi nói cho mọi người cùng nghe xem sao :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=49258&page=25
mấy bạn up FW trực tiếp hết bao nhiu tiền điện thoại vậy
úi dào cái ông nì oăn chơi lại còn sợ mưa rơi.nếu sợ mưa rởi thì tối đến(muộn đấy nhé)đi đên máy chỗ cafe wifi ấy ngồi lỳ trước cửa nhà nó 1 lát là ngon ngay ây mà=))

tranthaicantho

Tôi vừa up xong firm 21.0.025 tiếng việt ngay trên đt của mình. Thời gian up rất nhanh. Các bạn kiểm tra máy mình xem có up được không?

code: 0559676. Máy tôi đang dùng firmware 20. Ko hack. Hôm nay khi kiểm tra cập nhật phần mềm thì máy hỏi có cập nhật phần mềm mới không, thế là tôi tải bằng gprs. Cũng nhanh lắm, chưa đến mười phút. Hiện máy báo phiên bản phần mềm là 21.0.25. Khi úp xong vẫn dùng tiếng Việt bình thường. Tôi không biết up hình . Sory.

Thứ 1 bạn hãy up hình lên để minh chứng cho điều mình nói
Thứ 2 dung lượng FW rất lớn (file up bằng JAF có dung lượng là 137 Mb) nên để up bằng GPRS với speed đường truyền là khoảng 40Kb/s thì có chờ đến sáng vẫn không xong đâu=)).Trừ khi bạn dùng wifi với speed hàng trăm KB/s thì có thể mất vài phút.
Đề nghị thanhdhl2003 can thiệp vụ này dùm

t56

Bạn xem trong topic đã có nhiều người xác nhận là đã up được. mình kô biết nhiều về tin học, nhưng mình nghĩ bộ nhớ máy có hơn 80mb, dung lượng fw làm gì tới 137mb. Bạn nào đã up được giải thích giùm.

babyvt

cho mình hỏi sau khi dowload về máy cài đặt thì nó báo máy khởi động lại rồi hiện ra chữ Nokia rồi đứng im lun. Mình tháo pin ra và lắp lại thì nó lên nhưng nó báo không tg thích điện thoại, vậy bậy giờ mình mún cài lại thì làm sao

bmw9999vn

Thứ 1 bạn hãy up hình lên để minh chứng cho điều mình nói
Thứ 2 dung lượng FW rất lớn (file up bằng JAF có dung lượng là 137 Mb) nên để up bằng GPRS với speed đường truyền là khoảng 40Kb/s thì có chờ đến sáng vẫn không xong đâu=)).Trừ khi bạn dùng wifi với speed hàng trăm KB/s thì có thể mất vài phút.
Đề nghị thanhdhl2003 can thiệp vụ này dùm

đúng là ông bạn này sai rồi, tôi up lên firmware 21 cũng chỉ báo khoảng 2,5 mb thôi, mà theo tôi nghĩ up lên vẫn vậy thì đâu đến nỗi tốn 137 mb cơ chứ, xài chẳng có gì khác cả.:-?

t56

Máy mình thì cứ hỏi, và cứ oke là xong. Sau khi khởi động lại, sử dụng bình thường. Vấn đề này chắc có lẽ chỉ mấy bạn có trình độ mới giải thích được. mình thì chịu rồi.