• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up firmware 21 trực tiếp trên đt

your_rules

Người xưa có câu "Uốn lưỡi 7 lần trước khi nói"!
Với người post bài trên diễn đàn, thì nên đổi lại thành: "Đọc lại 7 lần trước khi post"
Mà là người đã uốn lưỡi 7 lần trước khi nói hoặc đọc lại 7 lần trước khi post mà vẫn còn văng ra những câu thiếu tế nhị, thìếu ý thức... Thì ko phải là người có văn hóa.

chắc mấy người đó uốn lưỡi đến lần thứ 6 thì nuốt luôn cái lưỡi rùi nên phát biểu hơi bị kỳ kỳ
Thui, anh em đừng xích mích nữa,cố gắng giúp pda phát triển tốt hơn là vui rùi
www.pdaviet.net la 1 web thực sự có ích

sirhip

e thay may ae toan cu nhau nhi,tot hon het la cung nhay gop i ve cai alo cua minh kia,lam sao de hoan thien va ai cung hai long chu cu nhau thi cu ca ngay.cho sdt goi dien ma nc co phai hon ko????

Kenji1992

code: 0559676. Máy tôi đang dùng firmware 20. Ko hack. Hôm nay khi kiểm tra cập nhật phần mềm thì máy hỏi có cập nhật phần mềm mới không, thế là tôi tải bằng gprs. Cũng nhanh lắm, chưa đến mười phút. Hiện máy báo phiên bản phần mềm là 21.0.25. Khi úp xong vẫn dùng tiếng Việt bình thường. Tôi không biết up hình . Sory.

cái gì , chưa đến 10' hã , bạn dùng mạng của người ngoài hành tinh hã . up data gần 130 MB mà 10' . tui dùng cáp quang của VNPT cũng gần 45' rồi .

sirhip

e cug up tu 10.0.008 len 21.0.025 thay bao la 13mb.e dung gprs thay mat khoang 10p download con khoang 2p de update,len thanh ban tv dung thay nhanh hon nhung van hay bi 1 duy nhat la lau lau co tn den thi may tu nhien khoi dong lai,ma hom qua bi 2 lan lien tiep cach nhau hon 1p.ko biet co bi sao ko nhi cac bro?

LeMyChinh

ũa sao có xíu vậy
đúng rùi chỉ có tí vậy thui.hình như là file vá lỗi thì phải bạn ah`:D
e cug up tu 10.0.008 len 21.0.025 thay bao la 13mb.e dung gprs thay mat khoang 10p download con khoang 2p de update,len thanh ban tv dung thay nhanh hon nhung van hay bi 1 duy nhat la lau lau co tn den thi may tu nhien khoi dong lai,ma hom qua bi 2 lan lien tiep cach nhau hon 1p.ko biet co bi sao ko nhi cac bro?
bạn nên flast lại đi.chứ đừng để như vậy dùng thật khó chịu.dùng jaf hay phoenix nhé.ko thì dùng NSU cũng được:D

sirhip

e dùng phoenix flash lại rồi chạy ổn lắm,bít thế up bằng phoenix từ đầu vừa đơnh giản vừa đỡ lỗi.bây h thì ổn rồi chỉ chờ có bản fw mới thôi hoho:))

tuyen6ngon

Banned
ua sao tui xàj fw20 mà lạj su dụng ins ...21 là sao nhỏ
như vậy có ah j k?????

kidkylin

Nguyên văn bởi tuyen6ngon Xem Bài gửi
tôjđang dùng fm20 và máy đã hack nếu up lên fw21 thi có fảj hack laj k?

ua sao tui xàj fw20 mà lạj su dụng ins ...21 là sao nhỏ
như vậy có ah j k?????

up lên V21 thì hack lại bằng Installsever_Fw21, ko up thì thôi.X-(

tuyen6ngon

Banned
up lên bằng đt xog là ok rùi hả có phảj kài thêm j nữa k các bạn.sao kái galery của mình bị lỗj nhỉ ảnh nó cứ nhân lên mấy chục tấm mà xoá là mất lun.mong các bạn chỉ hộ.????

sanguine

UP FM trực tiếp trên Điện thoại

Chức năng Device updates nằm trong Setting/Phone Management chính là dùng để update firmware trên điện thoại trực tiếp thông qua kết nối wifi. Chính trong website của Nokia cũng hướng dẫn việc update firmware như vậy. Các bạn nào chưa update bằng cách này thì chưa tin. Mình cũng đã update firmware lên V21 bằng cách này. Dung lượng update chỉ hơn 3M và thời gian update là gần 5'. Rất đơn giản. May mình sử dụng code màu đen 0581678 của Singapore (do mình cần sử dụng fw có tiếng Trung).

Còn việc máy khởi động lên đến màn hình có chữ NOKIA rồi đứng lun thì mình cũng đã từng bị và cách khắc phục là: tháo thẻ nhớ ra, khởi động máy lại sẽ bình thường, sau đó gắn thẻ nhớ lại.

Mà thật sự mình thấy FW 21 cũng k có nhiều thay đổi so với FW 20.

tuanpro_hl

sao kái galery của mình bị lỗj nhỉ ảnh nó cứ nhân lên mấy chục tấm mà xoá là mất lun.mong các bạn chỉ hộ.????[/QUOTE]

cái này có trong mục thắc mắc,thảo luộn xử dụng rồi mà bạn.bạn coppy tất cả các dữ liêu của thẻ vào máy tính rồi 4mat thẻ.quet cả vỉut cho chắc.xong rồi bạn lại cop các file vừa cop ra vi tính vào thẻ là đc mà:D