• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up firmware 21 trực tiếp trên đt

huybass00

Up bằng GPRS trên máy cũng được mà tui đợt trước up N78 =GPRS trên máy di động có sao đâu.Lần này up 5800 cũng thế.Mỗi tội xin file CER trên cả PDA lẫn OPDA mà mãi không dược

0982182911

huhu. thử cả 3 cách up bằng JAF death và "ko death" phone, Phoenix đề ko ổn. Chỉ còn cách này. Anh em đọc cho em thông số của profile máy chủ với, em lỡ nghịch ngợm linh tinh nên phần profile máy chủ của em ko có (--> ko up đc bằng GPRS) . Ai có lòng thì vào *#0000# sau đó vào profile máy chủ, đọc cho em ID máy chủ, địa chỉ máy chủ (2 cái này bắt buộc) còn cái tên người dùng nữa, cho em 3 cái đó nhé, để em tạo profile máy chủ mới em up cho bằng anh bằng em với :(( . từ sáng đến trưa mà mãi ko xong cái việc này. điên quá X-(

huhu. thử cả 3 cách up bằng JAF death và "ko death" phone, Phoenix đề ko ổn. Chỉ còn cách này. Anh em đọc cho em thông số của profile máy chủ với, em lỡ nghịch ngợm linh tinh nên phần profile máy chủ của em ko có (--> ko up đc bằng GPRS) . Ai có lòng thì vào *#0000# sau đó vào profile máy chủ, đọc cho em ID máy chủ, địa chỉ máy chủ (2 cái này bắt buộc) còn cái tên người dùng nữa, cho em 3 cái đó nhé, để em tạo profile máy chủ mới em up cho bằng anh bằng em với :(( . từ sáng đến trưa mà mãi ko xong cái việc này. điên quá X-(

đâu cần mấy cái đó dâu, mình vẫn cài bình thường mà

0982182911

thế tại sao của mình cứ "kiểm tra phiên bản cập nhật" nó lại đòi "tạo profile máy chủ mới" ? :-? . Mình ko có profile máy chủ. Giờ phải tạo mới mới đc update

0982182911

chỉ cần vào xem profile của máy các cậu rồi post cho mình là đc mà, chẳng ai giúp mình với thế. nóng lòng lắm rồi. híc. vừa format máy làm cũng chả đc. dễ cáu thậtX-(

m0nk3y86

chỉ cần vào xem profile của máy các cậu rồi post cho mình là đc mà, chẳng ai giúp mình với thế. nóng lòng lắm rồi. híc. vừa format máy làm cũng chả đc. dễ cáu thậtX-(
Đừng có spam, bạn nên tập trung yêu cầu hoặc nhờ vả ở 1 topic thui. Mà sao ko up offline, cứ fải up online làm j...cáu rùi đấy :))

0982182911

Đã bảo là ko update đc bằng offline. ko thì việc gì mình phải nhờ vả chứ. điên quá. cả 3 cách offline bằng JAF và phoenix mình đều làm rồi. chả đc. ngồi từ 6h sáng đến giờ, mãi chả xong. chán hẳn. Sao cậu ko giúp mình mà lại ở đó nói này nói nọ. xin lỗi, tớ hơi bực, 6 tiếng đồng hồ ko làm xong, stress ...X-(

danychan

Đã bảo là ko update đc bằng offline. ko thì việc gì mình phải nhờ vả chứ. điên quá. cả 3 cách offline bằng JAF và phoenix mình đều làm rồi. chả đc. ngồi từ 6h sáng đến giờ, mãi chả xong. chán hẳn. Sao cậu ko giúp mình mà lại ở đó nói này nói nọ. xin lỗi, tớ hơi bực, 6 tiếng đồng hồ ko làm xong, stress ...X-(

Rất muốn giúp cậu, nhưng tớ không thấy profile máy chủ, tớ đã làm như cậu bảo, *#0000#, rồi coi thì trong máy tớ báo là hok có profile máy chủ luôn, nhưng tớ vẫn cài được, tớ cài bằng wifi, cậu ra quán nào có wifi cài thử xem:D

m0nk3y86

Hix, máy mình cũng ko thấy profile máy chủ, những vẫn truy cập bt. Nó có báo tại sao ko up offline đc ko? Nếu ở HN, gặp rùi mình up thử cho :D

MrSang5800

tại sao khi mình up lên v21, sau đó vào kiểm tra bản cập nhật mới nó lại báo lỗi kêt nối là sao?:|:| kiểu này có anh hưởng gì không? nếu có FW mới làm sao up = OTA được? các pro có bị giống mình kô?

hongthanh

Pạn ơi không úp được.Khi màn hình vừa mới xoay ngang thì báo là khởi động lại máy và lại trở về không, rồi báo là không tương thích hay mình dùng v20 đã hack rồi nó thế nhỉ?

your_rules

Hi bạn, mình nhớ không lầm thì lần mình update lên v21 thì mình thấy nó hiện lên 2 mục download update version và cái profile gì đó, mình chỉ chọn download thui, k chọn profile gì gì đó, và mình đã up lên v21 rùi, bạn thử lại đi nhá

slr_mclaren_2709

format lại máy đi, chắc sẽ được thôi.

Posted via Mobile Device
Minh da format 2 lan va thu lai nhung may van bao khong thich hop.
May minh truoc da up bang jaf len fw20 .
Ban nao biet cach khac phuc giup minh voi!
Thank truoc nha!

Chỉnh sửa cuối:

trantuan1207

Posted via Mobile Device
Minh da format 2 lan va thu lai nhung may van bao khong thich hop.
May minh truoc da up bang jaf len fw20 .
Ban nao biet cach khac phuc giup minh voi!
Thank truoc nha!

mình thấy nan giải với cách này, vì thế nên up bằng Jaf rồi, cố lên, đừng sợ ;)

tjntjn

mjnh up dc ne`!chj can update ban NUS moi la up dc ah!hj!nhung sao up len vo chup hjnh thj man hjnh no jut jut!hjx!...uhm ko sao roi!khoi dog laj may thj het ah!

jehovan

V21 hơn V20 ở chỗ trước khi update nó tự tạo luôn backup cho mình, còn lại không có tiến bộ gì hơn! Thua V10(bản đầu tiên) là không có kí tự tiếng Việt trong box search danh bạ.

sphinx

V21 hơn V20 ở chỗ trước khi update nó tự tạo luôn backup cho mình, còn lại không có tiến bộ gì hơn! Thua V10(bản đầu tiên) là không có kí tự tiếng Việt trong box search danh bạ.

Nó hiển thị tốt các kí tự tiếng việt không đấu như Đ, Ô, Ê... chỉ những ký tự có dấu mới không hiển thị được. Chẳng hạn như chữ ĐỊNH thì chữ Đ có trong list kí tự, nhưng chữ thì khóc:D

kitakitakita90

Mình cũng mới up trực tiếp qua điện thoại được. Nhưng up xong thì báo lỗi hệ thống. Mình thấy lỗi ở phần Ngày giờ, không thể nào vào chỉnh sửa ngày giờ được. Pác nào có cao kiến gì giúp em với. Hic