• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up firmware 21 trực tiếp trên đt

t56

Sau mấy ngày sử dụng, mình thấy chẳng có cải tiến gì mới. Chỉ có phần cảm ứng và xoay màn hình là tốt, nhanh. Nhưng nhiều lúc cũng bực mình vì nó xoay nhanh quá, mới hơi nghiệng máy là xoay rồi. Trong Camera có phần cài đặt vị trí gps, sao không có tác dụng gì mặc dù đã có biểu tượng vệ tinh hiện lên nhỉ?Có máy bạn nào dùng được cái này chưa ?

nguyenntson

lúc trước máy mình up v20 bằng jar nên bây giờ ko hiểu sao khi up v21 bằng wifi thì khi tải về xong đt báo đang cập nhật đc 1 chút là khởi động lại và báo là ko tương tích đt chưa đc cập nhật.Mình đã thử nhiều lần nhưng vẫn vậy,bó tay ko bít sao luôn.

your_rules

hình như còn một điểm nữa, đó là khi đặt máy nằm úp thì có cuộc gọi đến nó vẫn đổ chuông, ngày xưa V20 nó im thít.

Mình mới test xong, khi có cuộc gọi tới, mình xoay wa trái và wa phải thì ringtone đều im lặng, chứ k phải như bạn nói là vẫn đổ chuông. bạn thử lại đi nha

liyan_leer

Mình mới test xong, khi có cuộc gọi tới, mình xoay wa trái và wa phải thì ringtone đều im lặng, chứ k phải như bạn nói là vẫn đổ chuông. bạn thử lại đi nha

mình quay trái ,phải đều kiu, úp xuống thì không kiu, nhưng 1 khi đã úp xuống rồi nó không kiu nữa, thì quay trái, phải cũng không kêu

LeMyChinh

hình như còn một điểm nữa, đó là khi đặt máy nằm úp thì có cuộc gọi đến nó vẫn đổ chuông, ngày xưa V20 nó im thít.

mình quay trái ,phải đều kiu, úp xuống thì không kiu, nhưng 1 khi đã úp xuống rồi nó không kiu nữa, thì quay trái, phải cũng không kêu

cái này mình sử dụng rất nhìu nha.kể cả FW 20 và 21 nếu để úp máy mà khi có cuộc gọi đến vẫn kêu như bt lại phải nhấc lên rùi lại úp xuống phát nữa nó mới im re:p(cũng như kiểu lại gái rùi bị cấu 1 phát vào đít:( ta đau vẫn cứ phải kiu.thê nhưng nó mà bảo anh kiu em sẽ ko cho hun:p thế là ta lại phải im re cho nó cấu nào phải nào trái ta cũng ko kiu nữa=)) )ko cho hun thì ông cứ kiu:))

alobadien

ặc ặc, up lên xong chẳng thấy gì hơn, mà cái đồng hồ tự nhiên sai giờ rồi hok chỉnh gì được nữa lun,bấm vào đồng hồ nó báo lỗi hệ thống,
còn Pin code để lock máy thì bấm kiểu gì nó cũng hok nhận, không biết e có quên pass không, thử pass default rồi mà cũng hok được, các đại ka cứu e huhu

panrai

Super V.I.P
ặc ặc, up lên xong chẳng thấy gì hơn, mà cái đồng hồ tự nhiên sai giờ rồi hok chỉnh gì được nữa lun,bấm vào đồng hồ nó báo lỗi hệ thống,
còn Pin code để lock máy thì bấm kiểu gì nó cũng hok nhận, không biết e có quên pass không, thử pass default rồi mà cũng hok được, các đại ka cứu e huhu
*#7370#12345,rồi chỉnh lại ngày giờ là ok,mình sài đủ loại FW mà ko bị lổi còn bạn mới up lên đã khóc rồi

heavenblue89

herher e mới có thêm 1 phát hiện là trong phần inbox những thư mình đọc rồi sẽ có biễu tượng lá thư mỡ ra chứ ko như như trc ( như trc là thư chưa đọc nó có đấu * màu đỏ trên lá thư còn thư đọc rồi thì mất dấu *màu đỏ đi chứ ko có mỡ thư ra ) hihi hok bít e có nói sai ji hok ta?

thaptothanh13

herher e mới có thêm 1 phát hiện là trong phần inbox những thư mình đọc rồi sẽ có biễu tượng lá thư mỡ ra chứ ko như như trc ( như trc là thư chưa đọc nó có đấu * màu đỏ trên lá thư còn thư đọc rồi thì mất dấu *màu đỏ đi chứ ko có mỡ thư ra ) hihi hok bít e có nói sai ji hok ta?
Lúc sáng mình cũng mới up lên. Bằng wifi: nhanh, đơn giản, và không mất công. Cài luôn từ điển tiếng việt cái rẹt. Máy không có gì thay đổi cả từ tin nhắn, nhật ký cuộc gọi đến ngày giờ. Cái vụ tin nhắn mở ra sau khi đã đọc là chính xác.

paulwoong

sao máy mình kiểm tra fw mới thì báo không có vậy các pro????mình kiểm tra thì vẫn là fw20,muốn up lên fw21 nhưng k dc.!làm nsu hay trên điện thoại đều không được.!toàn báo không có fw mới.!

alobadien

FW21 này nó cho phép đưa menu thành shortcut trên desktop, nên không cần thêm cái nút menu các pro ah

trantuan1207

có vụ này nữa hả? máy mình down về xong tự máy restart rồi up luôn có bị gì đâu. Mà mình thấy 20 với 21 cũng chả khác nhau gì cả.

Bạn format máy rồi làm lại thử xem, chưa nghe ai nói như bạn cả:-?

mình cũng bị giống bạn í nè, format dăm bảy lần, down cũng tầm chừng đó nhưng lúc quay ngang màn hình thì nó restart lun, chả chạy updating tí nào... restart xong nó báo k tương thích. Bực cả mình, đang loay hoay với jaf lại bị lỗi khỉ j mà chả ai biết nữa. bó tay... đen thế! >"<

levibinhdinh

mình đã up xong !!! up bằng wifi !!! Bình thường mọi chuyện có vẻ ổn cho đến lúc này !!!

your_rules

Post vài tấm hình chụp bằng N5800 khi up lên v21

trankien22

ae ko đê ý ah.quay camera ko bị giật hình nữa đâu nhe.trong phần Cài đặt-Điện thoại-Đèn thông báo co thêm mục Đèn nháy c.đ.chờ nữa đó.máy nó ghi tắt nên ko bí dùng để làm gì nhỉ