• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up firmware 21 trực tiếp trên đt

lemanhhapt

Mình cũng mới up trực tiếp qua điện thoại được. Nhưng up xong thì báo lỗi hệ thống. Mình thấy lỗi ở phần Ngày giờ, không thể nào vào chỉnh sửa ngày giờ được. Pác nào có cao kiến gì giúp em với. Hic

fomat máy theo lệnh: *#7370#. nhớ backup dữ liệu nhé

trantuan1207

Mình cũng mới up trực tiếp qua điện thoại được. Nhưng up xong thì báo lỗi hệ thống. Mình thấy lỗi ở phần Ngày giờ, không thể nào vào chỉnh sửa ngày giờ được. Pác nào có cao kiến gì giúp em với. Hic

nhiều ng hỏi vụ này rồi: *#7370# gõ 12345 bạn nhé :), nếu k flash lại ;)

kitakitakita90

Ec'! Em khôi phục cài đặt gốc rồi. Nhưng mà chuyển sang chế độ tiếng việt thì nó vẫn bị lỗi như cũ. Hjx. Dù sao cũng thank các pác đã chỉ giáo nhé

m0nk3y86

Ec'! Em khôi phục cài đặt gốc rồi. Nhưng mà chuyển sang chế độ tiếng việt thì nó vẫn bị lỗi như cũ. Hjx. Dù sao cũng thank các pác đã chỉ giáo nhé
Tức là khi để chế độ ngôn ngữ Việt, fần Đồng hồ vẫn bị lỗi ko vào đc hả? Vậy chỉ còn 1 cách là bạn flash lại đi, xeu đó fomat & ktra xem. Chúc thành công =D>

kitakitakita90

Tức là khi để chế độ ngôn ngữ Việt, fần Đồng hồ vẫn bị lỗi ko vào đc hả? Vậy chỉ còn 1 cách là bạn flash lại đi, xeu đó fomat & ktra xem. Chúc thành công =D>

Mình không biết flash. Nói chung là ko rành lắm. Nên đành làm cách thủ công là khôi phục cài đặt gốc và ngôn ngữ lúc này là tiếng Anh. Sau đó đổi tăng thêm 7 giờ mà vẫn giữ múi giờ VN. Và lại sao lưu dữ liệu về. :p. Thế là ngày giờ về chuẩn của VN. Mỗi tội vẫn ko chỉnh sửa gì được thôi.

trantuan1207

Mình không biết flash. Nói chung là ko rành lắm. Nên đành làm cách thủ công là khôi phục cài đặt gốc và ngôn ngữ lúc này là tiếng Anh. Sau đó đổi tăng thêm 7 giờ mà vẫn giữ múi giờ VN. Và lại sao lưu dữ liệu về. :p. Thế là ngày giờ về chuẩn của VN. Mỗi tội vẫn ko chỉnh sửa gì được thôi.

cái khó ló cái khôn nhỉ :D
bạn cứ mạnh dạn lên, cứ bám sát trong này làm là ngon ẹc à ^^, phải biến công nghệ là của mình mới vui, thắc mắc j cứ up lên anh em sẵn sàng giúp mà. k giúp đc thì ra care bắt nó giúp :)). Nói chơi vậy chứ chả hỏng đc đâu :D=D>

M

mousekid989

Guest

khôi phục cài đặt gốc làm sao được? bạn phải hard 4mat, rùi chọn lại Việt nam, ngày giờ, rùi chọn tiếng việt là ok
hì, cái này mình có nói bên mục Update FW bên kia mà?

jehovan

Tóm lại, hàng chính hãng nhập khẩu khi up bằng OTA đều không có vấn đề gì về phần mềm cả, qui trình tối đa chỉ mất 5 phút mà thôi! Các máy xách tay, hàng trôi nổi đều bị lỗi kỹ thuật cả, đây là chiêu độc của Nokia đó các bác ạ :)):)):))

panrai

Super V.I.P
Tóm lại, hàng chính hãng nhập khẩu khi up bằng OTA đều không có vấn đề gì về phần mềm cả, qui trình tối đa chỉ mất 5 phút mà thôi! Các máy xách tay, hàng trôi nổi đều bị lỗi kỹ thuật cả, đây là chiêu độc của Nokia đó các bác ạ :)):)):))

theo mình biết thì khi bạn sài hàng chính hãng hay hàng cty thì điều như nhau cả,vì mình đã sử dụng qua 2 em công ty và sách tay điều tốt như nhau,vì FW là của chung mà bạn,đâu thể lấy FW máy khác úp lên máy mình đâu nhất là khi bạn úp bằng PC file rất chuẩn ko chuyện gì sải ra cả,mình úp bằng 3 cách Nokia Software Updater,JAF,phonex nick điều ok,còn úp bằng onlie thì mình chưa thử đâu bạn

saudoi83

Thế hả bác, bây giờ em mới biết đấy, e mua máy 5800 này là hàng xách tay đấy, 1 tháng sau mới có hàng công ty. Thế nhưng em chẳng gặp phải 1 cái lỗi gì, up bằng OTA hay NSU hay Phoenix hay JAF đều ngon lành cả, chạy ầm ầm không một lỗi gì hết. Máy nào thì cũng là từ Nokia thôi, không lẽ nó làm 2 loại, loại 1 để bán hàng cty, loại 2 để bán xách tay à =))

ksomap

Mấy ông anh quản trị Diễn đàn sao cứ để monk3y86 nói lung tung thế. đồng ý có người biết, người không biết, làm gì mok3y86 nói xóc sỉa AE thế nếu biết thì bỏ qua, bài nào spam thì ban quan trị tự biết xóa. tôi thấy chẳng hay ho gì cái trò đó cả ĐN ban quan trị DĐ xem xét lại vấn đề này.

m0nk3y86

Mấy ông anh quản trị Diễn đàn sao cứ để monk3y86 nói lung tung thế. đồng ý có người biết, người không biết, làm gì mok3y86 nói xóc sỉa AE thế nếu biết thì bỏ qua, bài nào spam thì ban quan trị tự biết xóa. tôi thấy chẳng hay ho gì cái trò đó cả ĐN ban quan trị DĐ xem xét lại vấn đề này.
Tôi chẳng móc ai cả, bạn ko thấy hay những tôi thấy, đc ko? BQT ko fải lnào cũng kiểm soát hết đc forum, nên tôi nhắc, sao ko? Bạn cứ jỏi thì tìm lỗi của những lần tôi spam hay những câu hỏi ngu ngốc mà bắt bẻ...ôi thách đấy, sợ lắm ý =)) Đâu fải tôi là Vip nên mới vậy, sẵn sàng tôi có thể lập 10 acc # để spam, còn acc này để trong sạch. Nhưng tôi ko làm thế, vì tôi là tôi, hỉu chưa?

Chỉnh sửa cuối:

nientrung

Up fw 21 bằng wifi công nhận nhanh thiệt nhưng ngôn ngữ chỉ có 3 thôi
:English, tiếng việt và automatic còn mấy ngôn ngữ khác hok thấy đâu:((

tun82

Tôi chẳng móc ai cả, bạn ko thấy hay những tôi thấy, đc ko? BQT ko fải lnào cũng kiểm soát hết đc forum, nên tôi nhắc, sao ko? Bạn cứ jỏi thì tìm lỗi của những lần tôi spam hay những câu hỏi ngu ngốc mà bắt bẻ...ôi thách đấy, sợ lắm ý =)) Đâu fải tôi là Vip nên mới vậy, sẵn sàng tôi có thể lập 10 acc # để spam, còn acc này để trong sạch. Nhưng tôi ko làm thế, vì tôi là tôi, hỉu chưa?
đúng là bác monkey hay nói sock ng khác thật , ai cũng lên tiếng
Up fw 21 bằng wifi công nhận nhanh thiệt nhưng ngôn ngữ chỉ có 3 thôi
:English, tiếng việt và automatic còn mấy ngôn ngữ khác hok thấy đâu:((

rút kinh nghiệm , chẵng dám up = wifi nữa , up = PC cho ngon . bữa up wifi rùi bị lỗi fãi cho lên cảe chạy lại chương trình , tốn thời gian thật

LeMyChinh

đúng là bác monkey hay nói sock ng khác thật , ai cũng lên tiếng
mỗi người một tính mà các bạn đã vào đây thì nên thông cảm và hiểu cho nhau thui.toàn anh em bạn bè và đây là sân chơi chung.hãy nhìn vào những ji` monkey cống hiến và lòng nhiệt tình của monkey chứ đừng vì câu nói mà mất lòng nhau như thế các bạn nhé:-?
riêng monkey cũng nên xem xét lại mình để sống tốt hơn vui vẻ hơn trong lòng anh em nha.
chúc cả nhà cùng vui=D>
mọi chuyện dừng lại ở đây ai có thêm ý kiến mong các mod làm việc gấp:p
SR vì đã Spam>:)

jehovan

Thế hả bác, bây giờ em mới biết đấy, e mua máy 5800 này là hàng xách tay đấy, 1 tháng sau mới có hàng công ty. Thế nhưng em chẳng gặp phải 1 cái lỗi gì, up bằng OTA hay NSU hay Phoenix hay JAF đều ngon lành cả, chạy ầm ầm không một lỗi gì hết. Máy nào thì cũng là từ Nokia thôi, không lẽ nó làm 2 loại, loại 1 để bán hàng cty, loại 2 để bán xách tay à

Up từ OTA là download từ Nokia Việt nam, nên các máy được nhập khẩu chính thức đều có mã số đã đăng kí nên trong quá trình up không xảy ra bất cứ hiện tượng gì cả. Vậy thôi :)

Auto

Thanks, đúng là 5 sao toàn sao Spam...chuẩn =))
Cách post bài thật là ngộ wá!
Ai spam thì các ĐHV sẽ biết.
Từ ngày thấy bạn là tôi biết sẽ spam nhiều đây.
Các a hãy xóa các bài k liên quan đi.
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

masutigon

Người xưa có câu "Uốn lưỡi 7 lần trước khi nói"!
Với người post bài trên diễn đàn, thì nên đổi lại thành: "Đọc lại 7 lần trước khi post"
Mà là người đã uốn lưỡi 7 lần trước khi nói hoặc đọc lại 7 lần trước khi post mà vẫn còn văng ra những câu thiếu tế nhị, thìếu ý thức... Thì ko phải là người có văn hóa.