• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up firmware 21 trực tiếp trên đt

bmw9999vn

mình thấy bạn maximux3000 đi đâu cũng spam nhảm.
@ Chủ topic: cho mình khỏi khi mà nó báo có bản update thì dung lượng là 13mb hay là 2mb?
Mình thì chỉ thấy dung lượng có 2mb và khi down về và cài đặt thì đến lúc nó báo updating... thì nó restart phone và báo phone not updated :(

spam cái gì, ông kia update đúng rồi, máy tôi sau khi update có thêm chế độ đèn nhấp nháy, firmware tiếng việt hẳn hoi, camera nét hơn khi chụp buổi tối,còn lạ không có gì mới cả, vẫn thế.tất cả mất 10 p tất cả khi update qua mạng gprs, rất đơn giản, tuyệt vời.=D>

bmw9999vn

mà tôi nghĩ máy của ông r3v3ng3 bị lỗi rồi, reset lại máy đi, tình hình sẽ khả quan hơn đấy.(máy tôi trước cũng hack nhưng cài themes hay bị lỗi đơ phím, tôi reset lại luôn, ai dè update 21 rất khả quan, khuyên anhem nên reset lại đi, bằng lệnh *#7370# là ok ngay thôi, update cực nhanh, không lỗi)

Chỉnh sửa cuối:

special111

Up direct nó hết sức thuận lợi,đỡ mất time mà sao nhiều ng vẫn ko tin và vẫn like cách up bằng máy tính nhỉ?thua luôn,ko hiểu nổi.

boss113

Up direct nó hết sức thuận lợi,đỡ mất time mà sao nhiều ng vẫn ko tin và vẫn like cách up bằng máy tính nhỉ?thua luôn,ko hiểu nổi.

bít là thuận lợi thật nhưng ko phải ai cũng up được bằng direct nha

trantuan1207

đợt này bận, có up luôn bằng máy tiện quá, thanks bác chủ top kêu to cho cả làng biết nhá :D, em đang up đây ;)

trantuan1207

chả biết có phải tại hack k, máy mình down 3 lần, cứ đến đoạn up lên thì nó k up đc, restart luôn, restart xong nó báo: Phone not updated. update packege not compatible with the phone. contact your service provider.
Nản quá :-< sao lại thế nhỉ. *#7370# cũng k đc >"<

ilikenokia

chả biết có phải tại hack k, máy mình down 3 lần, cứ đến đoạn up lên thì nó k up đc, restart luôn, restart xong nó báo: Phone not updated. update packege not compatible with the phone. contact your service provider.

MÌnh cũng bị y như thế.
Bác nào cũng bị như thế thì vào báo danh luôn đê!!!

levanquyen2210

úi hiểm thế nó còn bít đươc cả máy mình hack hay ko rui mới cho up cơ ah`.bọn này jioi? thật đêy' những ai hack lâu lắm rùi mà up đươc lên tiêng cho mọi người mở rông tầm mắt với:-/

Có mình đây. máy đã hack mà vằn up dc đấy thôi. Up xong cái file Installserver.rmp ko chay dc. phải dùng file dành riêng cho bản v21 này.

bmw9999vn

cậu nên vào thử phần cài đặt, phần quản lý điện thoại bấm cài đặt gốc, mã là 12345, sau đó máy khởi động lại rồi mới dùng lệnh reset *#7370#, phải thế này may ra mới ok.:-?

nguyenpa

Super V.I.P
Chính xác là hack vẫn up ok, các bạn cho mình biết máy các bạn là hàng công ty hay xách tay, bạn mình có 1 máy màu đỏ xách tay, đã nạp tv -> up = wifi ko được, chưa có điều kiện test.

trantuan1207

cậu nên vào thử phần cài đặt, phần quản lý điện thoại bấm cài đặt gốc, mã là 12345, sau đó máy khởi động lại rồi mới dùng lệnh reset *#7370#, phải thế này may ra mới ok.:-?

mình đang thử đây :-s. Mai đi chơi sớm chắc đêm nay mất ngủ với nó quá :-<
Chính xác là hack vẫn up ok, các bạn cho mình biết máy các bạn là hàng công ty hay xách tay, bạn mình có 1 máy màu đỏ xách tay, đã nạp tv -> up = wifi ko được, chưa có điều kiện test.

máy mình hàng công ty, xanh

bmw9999vn

máy của mình là loại red, hàng công ty, up bằng gprs tốn có mấy nghìn thôi.
Hình của em nó sau khi up(camera mới chụp lúc 9h tối nay)

Jehell

update FW ngay trong điện thoại

Lúc đầu FW của em là 20.0.012 (Viet) Trong phần CẬP NHẬT THIẾT BỊ (*#0000#) ---> Tuỳ chọn --->Kiểm tra bản cập nhật .... rồi làm theo những bước trong máy yêu cầu. Máy tải về 1 file gì đó khoảng >2MB từ Nokia rồi nói là sẽ update và không cho sử dụng máy trong thời gian vài phút, rồi máy tự khổi động lại và update FW, bây giờ FW của em là 21.0.025 (Viet). Như vậy có gì hok ổn không mấy bác ? Em thấy file nó tải về hơi bị nhỏ thì phải =.=

m0nk3y86

lại chủ đề này, sao có kỉu lập topic mà ko đọc xem đã có mấy topic vs chủ đề này dã đc mở chứ!

huybass00

Thật đó hôm trước mình cũng up con N78 lên bằng GPRS tự nhiên lên đời FW mà không cần PC nhá