• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

anhmt

Mình uprom bản smart1 WM6 cho con neo XDA nữa chừng bị mất điện bây giờ không thể nào vào bootloader cũng như không thể nào khởi động được nữa nó chỉ khởi động tới bootscreen là đứng luôn, nó cũng không sync được với PC nữa có ai biết cách nào chỉ cho em giải quyết với

chuyện này đơn giản mà bạn, không sao đâu, up rom mà thương vong là chuyện thường ngày ở huyện. bạn chỉ cần up lại bản rom qtek NVID là ok, lúc đó bạn thích up rom gì cũng được, trừ rom khác dòng prophet ra
Thân!

trananhb1

em bị lỗi contact , nó ko chạy đc , với cả khi soạn tin nhắn , ko thể insert được từ address , phải tự gõ lại số , làm sao bây h , hu hu:((

Azumy

em bị lỗi contact , nó ko chạy đc , với cả khi soạn tin nhắn , ko thể insert được từ address , phải tự gõ lại số , làm sao bây h , hu hu:((

bác nói thế nào chứ mình dùng mọt thất mấy đời rom từ AKU2.3 đến AKu 3.3 hay WM06 đâu có thấy cái lỗi như bạn thấy đâu, thử format gòi up lại từng bước xem nào

Tiện đây, mình xin giúp anh em khắc phục thêm một lỗi nữa về bản smart1 v.2
Khi chúng ta ấn phím hình lá cờ của Window, cái nút phía dưới bên trái của các phím thì không kêu tiếng bíp như các phím khác, lỗi này được khắc phục như sau:
*down cái này về PC:http://home.rootoftheloom.nl/roms/cabs/soundfix_reg.zip

*tìm trong thư mục windown cái file này hwandsw.wav

*copy nó ra ngoài Pc và sửa tên nó thành như sau: MenuSel.wav

*copy file vừa đổi tên vào lại trong thư mục windown của PPC

*nhập cái registry mới down về trên bằng cách, giải nén, đưa vào trong PDA, dùng soft registry editor của hãng resco, import nó vào máy

*vào đường dẫn sau: start> settings> personal> sounds & notifications
tap okie và ra ngoài windown

thế là xong. chúc các bạn mắn,nêu ai thắc mắc về gói rom Smart1 v.2 có thể liên lạc với mình theo 0914246578, nếu giúp được xin sẵn lòng

bác nào up bản smat1_NEW lên http://www.sharebigfile.com hộ em với nhỡ dow trên 4shared lâu wa ^^!

bạn thông cảm với đường truyền ở vn thì dù có Adsl chưa chắc đã up được gói rom gần 50mb lên mạng được đâu. nếu ai đó có lòng hảo tâm dùng ADSL tại gia thì được chứ ko thì chịu, bạn đành xin ai đó đã có rồi đó

mà lạ nhỉ, các gói rom này mình đã đưa cái lịnk sống nhăn down cực nhanh rồi cơ mà, mình post lên ở mấy trang trước đó, bạn kiểm tra lại đi, chưa gì đã kêu ka này kia gòi,thông cảm cho anh em di,còn đi học nữa chứ, đâu ngồi up rom dc
Không được nữa thì còn cách vác usb xuống chỗ mình cop cho vậy.

Last edited by a moderator:

tinhca

nhờ bác azumy cho em
link bản clear smart v2 với ạ em đi kiếm mà ko thấy ở đâu có cả mấy link kia die hết cả rồi

anhmt

hô ô ô. biết bệnh của bác này rồi, chắc là chưa copy sim vào contact đây mà. chứ làm gì thấy ai bị lỗi đấy bao giờ đâu.
Copy contact từ sim vào máy đi, lúc đấy address ra ầm ầm đấy:D

giacomini

Bản này mình phát hiện thêm những lỗi này, không biết có ai bị giống như mình không nữa???
1. Sạc qua USB bình thường nhưng khi về nhà cắm sạc thì nó bị hiện tượng giật lùi % PIN.
2. Còn khi kết nối với máy tính thì nó bị hiện tượng là hay bị đứt kết nối rồi tự kết nối lại...
3. Còn cái này nữa bản Rom củ khi cài "Call SMS Blocker" thì chọn chức năng Hide tin nhắn nó Hide bình thường, nhưng khi up bản Rom mới này thì nó không chịu hide không biết tại sao nữa.

haipm

Bạn thử hard reset lại xem có khắc phục được hay không. Máy mình cũng bị lỗi tương tự, vào contact thì chỉ nháy một phát rồi thoát ra luôn. Sau khi mình hard reset thì vào contact bình thường.

tinhca

nhờ bác khuongnl
cho em
link bản clear smart v2 khác với em donw bản kia về unzip thấy lỗi em thử nhiều lần link này rôi

Azumy

KỲ 3:GIẢI QUYẾT TRIỆT ĐỂ CÁC LỖI CÒN LẠI

Mình uprom bản smart1 WM6 cho con neo XDA nữa chừng bị mất điện bây giờ không thể nào vào bootloader cũng như không thể nào khởi động được nữa nó chỉ khởi động tới bootscreen là đứng luôn, nó cũng không sync được với PC nữa có ai biết cách nào chỉ cho em giải quyết với

Đơn giản thôi mà, chỉ cần down bản rom AKu2.0 về chạy luôn trên Pc,changw cần quan tâm đến máy của bạn có ở bất kì trạng thái nào đi nữa, yên tâm đi, con neo không dễ chết đâu, trâu lắm, mình làm hoài mà chẳng vấn đề j đây nè.

Nhân đây, xin chỉ cách sữa chữa toàn diện về các lỗi như rung, chuông, contact, bluetooth mà mình mới sưu tầm bên xda nè:

1./
*Cài phần mềm total_commander
http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=35763&d=1174503714
*chạy soft đó, trong thanh đường dẫn gõ \Extended_rom rồi tap enter
*Chạy để cài tất cả các files cab có trong đó
*soft reset thiết bị
*cài bản radio mới nhất 2.61.21,ẹnoy

2/
*không cần cài total commader,vào trong gói rom smart1 down về tìm files unlockextrom.cab
*đưa vào trong thiết bị, chạy nó
*soft reset thiết bị
*dùng file explorer có sẵn trong máy để vào trong extrom và làm các bước giống như ở trên

Chắn chắn sẽ giải quyết được khá nhiều vấn đề đó,hehe:))

linhlk

bản smart v2 k có phone pad như wm5 phải k hả các bác? bất tiện quá mỗi lần nt phải dùng bút

khoabonmat

Active Member
bản rom này đúng như trananhb1 nói ,trong message không thề insert contact vào được bị lỗi.Còn phần contact thì bình thường không có vấn đề gì.

Azumy

bản rom này đúng như trananhb1 nói ,trong message không thề insert contact vào được bị lỗi.Còn phần contact thì bình thường không có vấn đề gì.

Lạy mấy người, làm theo hướng dẫn tui chỉ kia rùi hẵng post ý kiến, toàn post bài lung tung đọc thấy chán hẳn,hết muốn bàn luận, bỏ chút thời gian sang bên xda nghiên cứu đi, ở nhà mãi sao giải quyết được chứ

trananhb1

nhưng có 1 vấn đề ở đây , nếu hard reset sẽ mất hết contact , em đã tìm hiểu được vấn đề , contact lưu trong file pim.vol ở ngay thư mục ngoài cùng ý ạ, file này là của wm5 , khi up lên wm6 thì file này ko hiểu sao lại lỗi , đấy là lý do mà chức năng contact gốc bị lỗi , mọi người check lại xong cho em xem ý kiến về các sao lưu contact nhé :D

ozean

O2 NEo G4
nói chung ban smart v2 dùng rất ngon, mình đã up đi up lại but vẫn k hết error k nhận dư liệu từ thẻ nhớ(đã thử với nhiều MMC, RS-MMC) :(( mình chưa thử với SD k hiểu thế nào, tức thất. Các bạn biết tại sao k? Dùng bản Rom AKU 3.13 k bị lỗi này,

Status
Không mở trả lời sau này.