• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC WIZARD - WM5.0 (Old 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

cunconlonton

bác nào cho em cai tool unlock sim của winzard với ạ,nếu có thể hướng dẫn em luôn nhé

nhikita12

ko nhận đc Bluetooth

máy của tôi cũng ko nhận đc Bluetooth , gửi đi thì đc . tôi cũng đã up lại rom nhưng vẫn thế , :-?? bác nào có cao kiến gì xin chỉ giúp

A

autumn06

Guest
tool Unlock đã có ở trang đầu, bạn xem lại nha^^Chúc vui
Có hướng dẫn chi tiết các bước sử dụng tool
Bạn up lại ROM zin của dòng máy bạn xem còn hiện tượng đó ko nhé? nhikita12

izepck

máy của tôi cũng ko nhận đc Bluetooth , gửi đi thì đc . tôi cũng đã up lại rom nhưng vẫn thế , :-?? bác nào có cao kiến gì xin chỉ giúp
bạn có đánh dấu vào hai mục này trong phần setting bluetooth không ? nếu chưa thì bạn thử xem sao ?

A

autumn06

Guest
sao mấy bữa ni mấy bác đi đâu hết òi, topic vắng hoe, có ai cook ROM được chưa? up share cho em test với
ROM 2.24 Mobiz Dopod tuy nhanh và nhẹ nhưng bị lỗi, đụng rất nhiều phần mềm, như World Mate Pro, D25 Today,...khó chịu lắm, nên nếu ko có ý định cài thêm soft của hãng thứ 3 thì hãy xài ROM này, ROM cũng có sẵn khá đủ các công cụ thêm cần thiết.
Bản 2.26 Cingular của bác Nugift đưa ở trên cũng có nhanh nhưng bị lãng phí ROM ở chỗ đưa source của CF2, Flash vào. Trong khi mình thấy nên để ext ROM lưu mấy cái soft thông dụng khác, chứ CF2 và Flash nặng nề thì cứ lưu source trên thẻ rồi bung ra sau mỗi lần HR

trantrongtuan

con Qtek 9100 của mình đang dùng Rom mobiz.2.26 . chạy nhanh ổn định nhưng có vấn đè về bàn phím ngoài. bị lỗi phím lung tung hết. phím y và z đổi chỗ cho nhau. còn bấm shif thì các phím lỗi loạn hết cả lên..
cho mình giải pháp mới...

Utxd

con Qtek 9100 của mình đang dùng Rom mobiz.2.26 . chạy nhanh ổn định nhưng có vấn đè về bàn phím ngoài. bị lỗi phím lung tung hết. phím y và z đổi chỗ cho nhau. còn bấm shif thì các phím lỗi loạn hết cả lên..
cho mình giải pháp mới...

Qua đây xem bài hướng dẫn của Man. HuuTien nhé (bài số 10 - Lổi bàn phím Z-Y). Sau khi thực hiện theo đúng hướng dẫn, mọi việc đâu sẽ vào đó :D

Thangmao

Cho mình hỏi là O2miniS thì xài rom gì okie nhất nhỉ.Mình đang xài bản Xda Minis v2.21.4.101 nhưng khởi động lâu quá trời luôn.RUU_Molski.Biz_226102_22610105_022511_WWE.exe thì tạm được nhưng kô có smartdial,miplet manager(kô chạy đc java)

A

autumn06

Guest
Vậy thì bác down bản ROM 2.24 Dopod đã đưa link ở trang trước đi.
Ko thì up bản ROM full 2.26 của T-Mobile. Có thể khi HR, bác chọt ngay ko cho nó bung Ext ROM nên mới ko có Smart Dialing và Miplet Manager đó

trantrongtuan

xem bài hướng dẫn của Man. HuuTien nhé (bài số 10 - Lổi bàn phím Z-Y). Sau khi thực hiện theo đúng hướng dẫn, mọi việc đâu sẽ vào đó
thank bác nhé. quí hóa quá

đúng đó . com Qtek 9100 của em dùng bản molski 2.26 vẫn okie mà

fellow

Các bác cho hỏi thăm tý he :D do là lính mới nhưng khoái vọc nên kô biết up lên thì nó cải thiện nhiều cho máy hay kô ???? với lại lỡ khi up giữa chừng cúp điện hay có vấn đề gì thì kô biết phải làm sao ??? con em đang xài là Cingular 8125 thì nên xài Rom nào good nhất cho nó. Mong các sư huynh chỉ dạy, thankss :D

Utxd

Các bác cho hỏi thăm tý he :D do là lính mới nhưng khoái vọc nên kô biết up lên thì nó cải thiện nhiều cho máy hay kô ???? với lại lỡ khi up giữa chừng cúp điện hay có vấn đề gì thì kô biết phải làm sao ??? con em đang xài là Cingular 8125 thì nên xài Rom nào good nhất cho nó. Mong các sư huynh chỉ dạy, thankss :D

Thủ sẵn 1 Rom của Cingular, khi Up rom giữa chừng bị cúp điện thì lấy Rom này Up vào là xong. Theo đánh giá chung thì Rom tốt nhất hiện nay là T-Mo 2.26 và các bản do các người dùng Bulid lại từ nó đó. Quay lại các trang trước có bài giới thiệu và đánh giá của các người đã dùng đó. Trước khi Uprom nên xem kỹ cách và thực hiện unlock CID nhé.

Aivanhoknight

Em mua máy cũng được một thời gian rồi, nhưng chưa thử uprom lần nào cả. Hôm nay rảnh rỗi ngồi đọc hết cái topic này thấy ham nhưng hơi bị run, chẳng biết mình có đua đòi được anh em không. Các bác cho em hỏi một chút nhé:
- Em dùng O2, hiện nay đang dùng rom của O2. Vậy làm thế nào để lưu được rom origin của nó lại để sử dụng? Hoặc là có cách nào để máy em trở lại nguyên trạng như chưa bao giờ uprom không?
- Trong trường hợp xấu nhất, nếu chú này của em không may thăng đường (do không thể khởi động được chẳng hạn) thì làm thế nào hả các bác, em phải đi đâu (ở HN) để sửa cho nhanh bây giờ? Tại vì em chỉ có mỗi cái máy này thôi, hỏng một ngày không xài được là em cũng thăng đường luôn :D :D :D
Vài thắc mắc nhỏ, mong các bác chỉ giáo!

A

autumn06

Guest
1- Down bản ROM zin "launch ROM" 1.54 của 02 tại link ở trang đầu. thủ sẵn ROM đó, khi có vấn đề thì up về ROM đó là xong, như lúc đầu, nhưng ko thể nào như chưa up được, vì khi bạn Unlock CID, trong phần Flash Chip Type sẽ ko còn báo G3 hay G4 nữa, còn mới mua nguyên bản về thì có hiện G3 hoặc G4.
-Nếu có vấn đề trong quá trình up ROM, cứ vào Bootloader up lại bản ROM zin 1.54 hoặc 2.21 của 02, máy dòng nào up ROM zin dòng đó, nếu là MDA Vario thì phải up ROM zin T-Mobile, ví dụ là vậy.
Cứ mạnh dạn up đi bác, ko sao cả

Aivanhoknight

Còn vấn đề nữa, làm thế nào để cập nhật danh bạ sau khi uprom hả các bác? Xưa nay em chỉ back up danh bạ bằng phần mềm thôi, không biết cách syns danh bạ vào PC đâu ạ, khổ thế đấy!:D

A

autumn06

Guest
Nếu muốn dùng Windows để restore Contacts thì cài Microsoft Oultook vào, đánh dấu chọn Contacts trong Microsoft Active Sync, cho nó Sync Contacts qua, sau này HR lại thì cắm vào là nó sync qua lại thôi, dùng cách này khá nhanh và tiện, còn đồng bộ hóa luôn cả được Task và calendar luôn đó. Điểm hay nữa là tùy chọn danh bạ được nhiều hơn, tên đầy đủ và tên thể hiện, ko bị lẫn lộn first name và last name như trên PPC, tiện lợi thế đấy^^

Utxd

Nếu muốn dùng Windows để restore Contacts thì cài Microsoft Oultook vào, đánh dấu chọn Contacts trong Microsoft Active Sync, cho nó Sync Contacts qua, sau này HR lại thì cắm vào là nó sync qua lại thôi, dùng cách này khá nhanh và tiện, còn đồng bộ hóa luôn cả được Task và calendar luôn đó. Điểm hay nữa là tùy chọn danh bạ được nhiều hơn, tên đầy đủ và tên thể hiện, ko bị lẫn lộn first name và last name như trên PPC, tiện lợi thế đấy^^

Nhưng cẩn thận chút, lâu lâu nó bị điên điên hay sao í, nó Sync contact tới 2, 3 lần làm contacts trong PPC trùng tùm lum hết :)), từ đó về sau giã từ nó luôn.

Status
Không mở trả lời sau này.