• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề liên quan đến Game JAVA

Salemss

mình dùng touch viva màn hình 240*320 chơi đc 90% số trò nên các bạn cứ cài vào chơi thử

takiemanh2

các bác cho e hỏi e xài HTC HD2 màn hình WVGA 800x480 thì chơi mấy game này có full màn hình ko ah? e đang kết game kim cương với cờ vua lém

ducthuan113

Active Member
các bác cho e hỏi e xài HTC HD2 màn hình WVGA 800x480 thì chơi mấy game này có full màn hình ko ah? e đang kết game kim cương với cờ vua lém

2 trường hợp : Có lẽ full nhưng hình sẽ mờ, hoặc là bé hơn cái màn hình ,tốt nhất là test thôi, vả lại các trò đôi khi cũng hỗ trợ các loại màn hình :D

Hoanglong_lc

:-?:-?:-?:-?

cho em hỏi luôn là JBlend có j khác so với MIDlet ko?em muốn down cả 2 về dùng nhưng link MIDlet die hết rồi.các bác xem lại đi

ducthuan113

Active Member
:-?:-?:-?:-?

cho em hỏi luôn là JBlend có j khác so với MIDlet ko?em muốn down cả 2 về dùng nhưng link MIDlet die hết rồi.các bác xem lại đi

Jblend tốc độ load và chạy mượt hơn, khuyến cáo dùng cái này, còn MID thì thấy nó khá chậm :D

oplat

cach full cac loai man hinh

Cách làm full các ứng dụng khi dùng các dòng máy samsung và nhiều máy khác
Không bik có ai post cái này chưa chứ mình mới tìm hiểu nên bik muốn chia sẽ cho anh em cùng xài nà
Các bạn xài máy samsung chắc hẳn ai cũng bị cái này đúng không ? như mình xài con S5233s xài hay bị lắm khi chạy các ứng dụng thì không full màn hình mà có mấy dòng dưới cùng hiện nút Ok và mấy nút mũi tên 4 góc. Như vậy sẽ bất tiện lắm đúng không ? Xin trình bày luôn nha
B1 : Down Winrar về máy tính ( dành cho ai chưa có ) còn nếu máy tính có rùi thì thôi nha.
B2 : Down ứng dụng về rùi giải nén ra
B3 : Tìm thư mục META-INF trong đó có file MANIFEST bạn dùng notepad để mở file này ra nha :
B3 : Thêm đoạn code này vào(Đâu cũng dc - Không wan trọng ) ( Nên để đầu hoặc cuối thì sẽ dễ dàng hơn )
Trích dẫn:

MIDlet-Touch-Support: True
UseNativeTextButtons: false
ReverseSoftkeys: true
UseNativeCommands: false
LGE-MIDlet-TargetLCD-Height: 400
LGE-MIDlet-TargetLCD-Width: 240

Chú ý nha : đoạn mã này là dành cho máy full màn hình cỡ 240x400 nha (Như em i900 ) còn nếu máy của bạn có kích cỡ khác nhau thì nên sửa lại cho phù hợp với màn hình mình nha vì máy mình là star nên mình để vậy luôn
B4 : Save lại và nén lại với file .Jar và bỏ vào diện thoại thui. Tha hồ thưởng thức các ứng dụng full Screen nha
---------------------------------------------------------
Còn máy bạn là dòng samsung mà không chạy đc file .Jar mà nó bắt chạy file .Jad hoặc máy bạn không có Winrar thì các bạn làm theo cách thứ 2 này nha
B1 : Down load ứng dụng gồm 2 file .Jar và .Jad File .Jar để nguyên không làm gì hết
B2 : Mở file .Jad bằng notepad và thêm đoạn code như trên vào
Trích dẫn:

MIDlet-Touch-Support: True
UseNativeTextButtons: false
ReverseSoftkeys: true
UseNativeCommands: false
LGE-MIDlet-TargetLCD-Height: 400
LGE-MIDlet-TargetLCD-Width: 240

Vào đâu cũng đc ( Nên để đầu hoặc cuối thì sẽ dễ dàng hơn )
B3 : Save lại rùi thêm 2 file này vào Mobile và chạy thui
Thử đi và cho kết wuả - Chú ý không phải tất cả các ứng dụng đều lại đc như vậy nha.Nếu có ứng dụng mà bạn làm không Đc thì thui nha đừng cố gắng vì không phải tất cả ứng dụng đều làm như vậy đc
có thể áp dụng trên nhiều dòng máy khác.
theo:saobangdem- mysamaung.vn

Chỉnh sửa cuối: